Habari zetu Jean Desire Kanyama. Oh, ina timu saa 11 za jioni hapa mjini Kinshasa, ni wakati wa kuwatolea matangazo yetu katika lugha bora na tukufu la Kiswahili. Fuateni kwanza habari tunazo kwa kifupi. Watu watatu waliuawa na wengi waliumizwa katika maandamano ya leo hii, siku ya kwanza katika mji mdogo wa Kipushi kwenye umbali wa kilometa makumi matatu na Lubumbashi jimboni Katanga wakisambazwa vikali na polisi waandamanaji walipinga hali ya kukata, ya kukatwa kwa moto wa umeme katika mji wao wakati wowote tangu miezi mingi sasa. Na hapa mjini Kinshasa, waamini wa kanisa Armee de Victoire waliandamana leo hii asubuhi wakidai apate huru kiongozi Kutino Fernando kisha kufungwa jana siku ya Mungu. Waandamanaji walitawanishwa vikali na polisi, wakati walitamani kujielekeza kunako chumba cha chama cha kisiasa MLC hapo ni mtaani Gombe na jimboni Kivu ya Kusini, sikukuu ya ulimwengu kukuu ulimwenguni ya jamaa ilisherekewa katika kimya. Chumba kinachohusika na wanawake na jamii kilionyesha kwamba asilimia makumi tisa ya jamaa zinaishi katika ukosefu, sababu ya uwingi wa hami kutoka eneo za kati. Hujambo okay, mpendwa msikilizaji popote pale unapopatikana, ifuatayo ndiyo taarifa kamili ya habari. Karibuni na usikilivu njema. Watu watatu waliwawa na wengi waliumizwa. Hayo ni matokeo ya maandamano ya leo, siku ya kwanza ya wakaaji wa Kipushi kwenye umbali wa kilometa makumi matatu na Lubumbashi, jimboni Katanga. Waandamanaji walipinga hali ya kukatwa kwa moto wa umeme katika mji wao wakati wowote wa tangu miezi sita sasa. Walitawanyishwa vikali na polisi wakati wa maandamano. Kutoka Lubumbashi, mwandishi wetu Donati Mbog alitukusanyia taarifa ifuatayo. Waandamanaji walikuwa barabarani tangia saa mbili za mchana, miongoni mwao wanafunzi wa masomo ya hapo Kipushi. Mara ya kwanza askari polisi walisambaza waandamanaji na kuwapiga matraki. pa saa tano za mchana waandamanaji walirudi tena. Mara hii askari polisi walifatua risasi, kwa upande wao waandamanaji walipiga askari polisi mawe. Wanafunzi wawili na mwanamke mmoja waliwawa walioumizwa walipelekwa hospitalini. Wakaji wa Kipushi wamenung'unika kuhusu jambo la kukosa umeme mjinini mwao kila mchana kati. Watu hao husema kama wanapata moto, moto usiku tu. Viongozi wa SNEL viongozi wa SNEL kwa upande wao wanatupia mbali mashtaki haya waliojiwa walio kuhusu jambo la waliojiwa kuhusu jambo la maandamano haya wakuu viongozi wa siti la Kipushi walikataa kutoa swali lolote. Nikiripoti tokea Lubumbashi, mimi ni Donati Mbosho. Na hapa mjini Kinshasa, waamini wa kanisa Arme de Victoire waliandamana pia leo hii asubuhi wakidai apate uhuru kiongozi wao Pasta Kutino Fernando kiisha kufungwa jana siku ya Mungu hapa mjini Kinshasa. Waandamanaji walifukuzwa vikali na polisi wakati walitamani kujielekeza kunako chumba cha chama cha kisiasa MLC mtaani Gombe. wengi wali, watu wengi waliumizwa upande wa wanadini na wapita njia, zaidi ya gari kumi na vitu vingi viliharibishwa. Wanadini wa Pasta Kutino Fernando husema kwamba hawafahamu wapi kiongozi wao anapatikana. Hadi wakati huu, mwakili wake gi Katumba anahuzunishwa na jambo hilo, tumsikilize. Kwenye mikrofoni ya Mirei Bukasa De sojour, no, pa... mpaka sasa hatufahamu mahali alipofungwa mteja wetu na katika hali gani anafungwa. Tunaendelea kufanya juhudi zetu ili aachiliwe, lakini ni juhudi zisizo za kawaida, kwa sababu hatujui tumweleze nani, njia gani tutumie. Uh, tuko na sitasita tu, jambo ambalo haliwezi kufanyika katika inchi inayosemekana ya demokrasia na inayojitaja ya demokrasia hivyo tuna imani nao wale alisema kufanya ukaguzi nyumbani kwa mtugaji Kutino ilifaa akuwe hapo. Naona kama kuna tofauti katika yale anayosema. Kwa wakati mmoja anasema kwamba wamepata silaha nyumbani kwake na tena watafanya uchunguzi akuwepo. Hii anasema kuwa mpaka sasa hawajafika nyumbani kwake. Sasa anajiuliza swala hilo la kupata silaha walitoa wapi, na kwa upande wake akitoa maoni kuhusu swala hilo liwali wa mji mkuu wa Kinshasa alihakikisha kwamba Pasta Kutino Fernando alikuwa na silaha za kivita na moja kwa moja zilichukuliwa. Bwana Kimbembe Mazunga alitaja pembeni yake jina za wanajeshi wawili wenye kuwa wakati ya walinzi wa rais makamu Jean Pierre Bemba Gombo, ni sajet Ane Konzapa na luteni kanali Wali Mbonda. Redio Kapili hoji Bwana Ive Kisombe anayehusika na swala za kisheria kunako chama cha kisiasa MLC yeye mwenyewe amejulisha kwamba kwa mikrofoni ya Mirai Bukasa, kwamba hakuna kitu chochote, tumsikilize. Que, uh, le MLC... Uh, kusema kuwa MLC iliweka wanajeshi kunako makao ya mchungaji huyo ni mambo yaliyo na giza. Ni wanajeshi wa FRDC, sio wanajeshi wa MLC bb na mambo ya kuelezea kama uh, mlipata katika kundi kubwa kama hilo, kuna watu wanaoendesha kazi mbalimbali mbali, na wanaotoka maeneo mbalimbali kunaweza mbali, kuwa pia wanajeshi walio katika jeshi la FRDC waliofika hapo wakivaa mavazi ya kiraia wakiwa bila silaha kwa sababu wana uhuru wao wa kusali, lakini hiyo njama ndogo ambayo inahusu yale wali alisema, mnafikiri yote hayo ni katika mpango wa kugeuza mafikiri ya watu, lakini wananchi hawatakubali hayo, na wanajeshi wa serikali wamewarudisha nyuma wanamgambo wa kundi la FNI pamoja na wale wa