Habari zetu Jean Desire Kanyama, <habitasi> tunawasalimu na kuwatakia usikilifu njema wa matangazo yetu ya jioni. Tufuateni kwanza muhtasari wa habari. Tunazo zaidi ya gari kubwa za aina ya bas ziliwasili mwishoni wa juma iliyopita hapa mjini Kinshasa kwa kusafirisha raia. Wakati huo huo, msongamano wa magari unaonekana katika mabarabara za mji wa Kinshasa zenye kuharibika sana la muhimu ni kufahamu katika barabara gani basi hizo zitatembeza wakaaji. Tutasikiliza punde Kiloko Mafasilio, waziri anayohusika na kazi za serikali jimboni Katanga. Wananchi kumi na tatu wazaliwa wa Jamhuri ya Burundi wameomba wapate hali ya wakimbizi nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Tangu juma moja, wanalala mbele ya chumba cha Umoja wa Mataifa kinachohusika na wakimbizi. Haser husema kwamba hawaeneze shurti kwa kuwa wakimbizi na chumba kinachohusika na uongozi wa upashaji wa habari na kile kenye kuboresha posta, simu na mawasiliano, pamoja vinatamani kupata vyombo vya kisheria vya muhimu kwa kusawazisha sekta ya habari wakati wa kampeni ya uchaguzi. Hatua hiyo ni mojawapo wa mkataba uliosainiwa leo, siku ya kwanza hapa mjini Kinchasa. Tunawasalimu na kuwatakia usikilivu njema wa matangazo yetu ya jioni. Fuateni sasa habari kamili zaidi ya gari kubwa makumi manane za aina ya bis ziliwasili hapa mjini Kinshasa jumajana kwa kusafirisha wakaaji. Wakati huo huo, msangamano wa magari unaonekana katika mabarabara za mji mkuu wa Kinshasa, barabara zenye kuharibika sana. Ni la muhimu kujiuliza katika barabara gani basi hizo zitatembeza. Ni la muhimu kujiuliza katika barabara gani basi hizo zitatembezwa. Waziri wa kazi za serikali Alijulisha kwamba inabaki fedha kutokea bajeti ya serikali kwa kuanzisha kazi za ujenzi wa barabara za mji mkuu wa Kinshasa. Kama vile tuliahidia mwanzoni wa kipindi hiki cha habari, tusikilize mafasirio ya Bwana Jose Makila akiwa kwenye mikrofoni ya mimi Mulongo Ngumba. Ahiko de... De de sababu ya manjimu njiani njo kutakuwa misiba, sifikiri vile, lakini nakubali na wazo yenu ya kusema kama yafa kuzibia ya manjimu na kutengeneza manjia kwa ajili magari zitembee mzuri lakini kwa sasa hii serikali iko nafanya nguvu, aikunje mikono, tuko na tafuta franka huko na kule, na pia franka ya PPTE kwa kutengeneza manjia zote. Siseme kama ni kazi zitamalizika leo au kesho, tu ni kazi ya nguvu. Unafahamu kama vyombo vyote vya kazi za njia viliharibiwa tokea zamani, lakini kwa kutengeneza tena, itadumu tangu mrefu na franka nyingi. Kama vile tulisema mwanzo wa kipindi hiki cha habari, jimboni Katanga, wananchi 13 wazaliwa wa Jamhuri ya Burundi wameomba wapate hali ya wakimbizi nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Tangu juma moja, wanalala nje mbele ya chumba cha Umoja Mataifa kinachohusika na wakimbizi. Aseru husema kwamba awaeneze shurti, kwa kuwa wakimbizi, kati yao kuna watoto sita na watu wakubwa wa saba. Madenu Waida analeta mengi kutoka mji wa Lubumbashi wametokea mji wa Dilolo, kilomita mia nane kaskazini mashariki na mji wa Lubumbashi. Wamesema hapa Lubumbashi wanakosewa lolote, na wanaishi kwa kuomba. Wanasubiri msaada wa ACR lakini wanasema kujiona kuachiliwa na kiwanda hiki cha kimataifa. tulikuwa na tre tunafika kwa SNCC, SNCC ndio inatupeleka ku DG njova, ku DG wanatuleta hapa ku biro ya aser. Kufika hapa kwa aser banasema bataweza kutupokelea, tuna na mastati de refugie aser. Kikundi cha umoja wa kimataifa limekataa daraka hiyo kwa kinywa cha mwenyekiti wake anayehusika na mambo ya nje. Huyu amehakikisha kwamba hawa hawapo kweli kuhamishwa, kwa kuwa hawana vikaratasi vinayowapatia tabaka hiyo. Vikaratasi hivyo vinafanyika baina ya maswali mbalimbali wanayostahili kuulizwa, bali jambo hilo halijakamilishwa kabisa. Kwa hiyo ingali kugumu haser kufanya lolote kwa ajili yao, lakini amefasiria kama upande wake haser amefanya nguvu kusudi viongozi jimboni Katanga wasaidie jambo hiyo. Tukibaki jimboni Katanga na kujielekeza moja kwa moja katika maeneo za kaskazini, tujulisha kwamba kiongozi makamu wa shirika la raia Tanganyika na shtumu hali ya ukosefu wa usalama tangu Februari katika vijiji vyenye kuwa kando kando ya Kasenga kusini mwa mji wa Moba. Bwana Jocelyn Kabamba ameonyesha idadi kubwa ya wahami, wenye