Habari zetu, Joakim Kalumendo hujambo. Oh, ndugu msikilizaji, jioni ya leo, popote pale ulipo, karibu kuwa nasi katika taarifa yetu ya habari hii. Lakini kwanza kabisa, uhapa hapa ni Musa Saru. Habari: matokeo ya mwanzo ya uchaguzi wa maseneta yaani senator uliofanyika leo katika nchi nzima ya jamhuri ki ya kidemokrasia ya Kongo yameanza kutolewa. Katika taarifa hii mtafuata majina haya, wachache kati yao Mjini Aru wilayani Ituri imepita sasa mwezi mmoja kituo cha kurudisha wanajeshi wa zamani katika maisha ya kijamii na kimefungwa. Shirika la Kiadventisti Adra kimesema kuwa hakina uwezo wa kupokea wanajeshi wa zamani 800 waliopangwa kuletwa katika kituo hicho kwa sababu ya ukosefu wa uwezo. Imepita sasa siku chache, zaidi ya nusu ya jiji la Kinshasa limo katika giza kali. Hali hii imeathiri maisha ya kila siku ya ukaaji wa Kinshasa na kuleta hasara kadhalika. Kwa upande wake, mkurugenzi wa shirika la umeme SNEL anasema kuwa ni tatizo la kawaida na kwamba mafundi wameanza kwa kumaliza tatizo hilo. Na ifuatayo ndiyo taarifa kamili ya habari. Matokeo ya mwanzo ya uchaguzi wa maseneta yaani senater uliofanyika leo katika nchi nzima Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo yameanza kutolewa maseneta hao ambao watakuwa mia moja na wanane ndio watashiriki katika baraza la sena la jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Itakumbuka kuwa masenata hao walichaguliwa na wabunge wa majimbo. Redio Kapi imekuwa ikifuatilia kwa undani uchaguzi huo, na haya hapa majina machache ya maseneta waliochaguliwa kati ya wagombea elfu moja mia moja makumi mawili na saba waliokuwa wakiuwania viti hivyo mia moja na vinane. Majina hayo yanasomwa humu studioni na, na mwenzangu Ale Irung Kinchasa. Jean Pierre Bimba, Na hayo ndio majina machache ya wale maseneta waliochaguliwa katika uchaguzi huo leo hii. Majina mengine yatafuata baadaye. Hata hivyo, tume huru ya uchaguzi nchini Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo imesema kwamba imefurahishwa na uchakufanyika kwa uchaguzi huo. Msemaji wa, msemaji wa kiongozi wa tume huru ya uchaguzi anasema kwa ujumla uchaguzi huo umepitika vizuri katika eneo lote la Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo. Hapo kesho inatazamiwa kuwa kiongozi wa tume huru ya uchaguzi ataweza kutangaza ataweza kutangaza uh, matokeo hayo kwa muda. Tumsikilize msemaji wa kiongozi wa tume huru, Bwana Delio Kimpulumbu, yuko kwenye mikrofoni ya Jef Ngoi. tunafurahi sana kuhusu operesheni za uchaguzi za wazee wa bunge leo tarehe 19 Januari, nchini mzima mambo zimepita mzuri, bila shaka hapa Kinshasa uchaguzi ulichelewa, sababu mahali ambako ilipashwa kufanyika ilikuwa ndogo. Kesho siku ya posho, presidenti wa tume uru, kisha kuzungumza na wanamemba wa ofisi, atatangaza kiserikali matokeo ya muda ya uchaguzi ya wazee wa bunge katika jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Kisha tarehe makumi mbili na saba ijayo kutaendeshwa uchaguzi wa maliwali na maliwali makamo kwa duru ya kwanza, na ikilazimishwa, duru ya pili itaendeshwa tarehe 13 ijayo, tarehe 3 Februari kutakusanyishwa mkutano isiyo kawaida ya baraza la wazee wa bunge yenye kuchaguliwa. Ni Delion Kimpulumbu, msemaji wa kiongozi wa tume huru ya uchaguzi. Unaendelea kuifuata taarifa ya habari hii kutoka idhaa ya Kiswahili ya Redio Kapi Kinshasa. Baada ya kusukumwa nyuma kwa kikao cha kesi ya mauaji ya Kilwa siku ya tano hii na mahakama ya kijeshi ya jimbo la Katanga, mawakili wa familia za watu waliowawa wanasema kuwa kesi hiyo imekuwa ikichelewa na kwamba faida ya wateja wao imo hatarini. Matamshi hayo yalitolewa na mwanasheria George Kapyamba, mwana memba wa kundi la mawakili wa watu waliokumbwa na msiba huo. Mwanasheria huyo aliahidia kuwa hivi karibuni kundi lao la mawakili litakutana kwa ajili ya kuchukua msimamo mpya. Maitre George anahojiwa na mwandishi wetu wa Lubumbashi, Shangandu. tumesikitika zaidi kwa kuona kwamba manufaa ya wateja wetu kwa wakati tunapoona pia hadi leo hii kesi ya mashtaka wa wateja hawa haitatuliwe kabisa, kwa kirefu, kila mara uwepo wakitupilia mbali mashtaka haya, sio vizuri. Hata kama leo hii kuna jambo la kumkataa mmoja wa wamzi anaosambisha kesi hiyo, daima sisi watetezi wote tumehitaji kukutana nafasi moja, kuangalia vizuri mambo haya, pia kuchukua hatua nyingine Uh, position. Na mjini Aru wilayani Ituri, imepita sasa mwezi mmoja kituo cha kurudisha wanajeshi wa zamani katika maisha ya kijamii na kimefungwa. Kwa mujibu wa shirika la Kiadventisti wa siku ya Sabato kwa ajili ya usaidizi pamoja na maendeleo Adra, kituo hicho hakiwezi kupokea wapiganaji wa zamani 800 waliopangwa kuletwa katika kituo hicho tangu mwezi mmoja uliopita kutokana na ukosefu wa uwezo. Shirika hilo limeomba kwa CONADER kuhamisha kituo hicho hadi vijiji ambako wanajeshi hao wa zamani wanapatikana wengi. Kutoka Bunia, mwandishi wetu Isaac Remoyope anatuarifu zaidi. Ni tango tarehe kumi na tano ya mwezi ya kumi na mbili ndiyo kundi ya kwanza ya wapiganaji wa zamani 200 walikomesha mafunzo yao kwenye kituo hiyo. Mpaka sasa wanaendelea kuongoja kutoka shirika Conader, vifaa ya kazi kwa kufanya kazi mbalimbali mbali waliojifunza. Kulingana na msimamizi ya shirika Adra, wapiganaji hawa wanadai pia malipo ya pesa yao ya miezi ine ya filet de securite. pamoja na hiyo, wapiganaji wa zamani wengine mia nane wanaongojelewa kwenye kituo hiyo kutoka Biringi na Ariwara pia Jala Siga, Katanga na Kwandroma kwa mtaa ya Njugu. Msimamizi ya ADRA ananena kwamba shirika yake haina uwezo ya kushughulikia wapiganaji hawa sababu ya ukosefu ya pesa. Alisema kwamba shirika yake iliomba na CONADER kuhamisha kituo ya mafunzo kwa mahali wapiganaji wa zamani wanakuwa wengi. Kanali Xavier Duku, msimamizi ya CONADER wilayani Ituri, anaahidi kujielekeza juma ijayo kwa Aru kwa ajili ya kutoa jibu kwa malalamiko ya wapiganaji wa zamani waliopokea mafundisho na kujifunza pamoja na shirika ADRA namna ya kuhamisha kituo Bunya, yope na wizi wa kuvizia barabarani wanaendelea uh, kuvizia watu katika maeneo ya Chikapa, kilometa mia mbili makumi sita na tano na mji wa Kananga. E, kisa cha hivi karibuni kabisa ni kule kuumizwa na kwa kupigwa risasi na majambazi hao kwa wachuhuzi wawili wa almasi hapo jana katika barabara ya Kamonia. Wafanyabiashara hawa waliporwa mali yao yote Ulinyanganywa dola za Kimarekani elfu kumi na mbili, furushi ya almasi inayokadiriwa kuwa ya thamani ya dola za Kimarekani elfu kumi na tano, pikipiki moja pamoja na simu mbili za mkono. Waathirika hao walioumizwa katika miguu yao hivi sasa wamelazwa katika hospitali kuu ya Dibumba mjini Chikapa. Wakati huo huo, polisi imetangaza kuanzisha uchunguzi kwa minajili ya kuwakamata wahalifu hao. Kutoka Kananga, wilaya Kalombo ana maelezo zaidi. Kadiri ya washuhuda, shida hizi zilipatikana mjini Lunyanya yenye inapatikana mtaa ya kilomita makumi mbili na jimbo ya Chikapa. Wevi wenye kuwa na silaha walifunga wafanyabiashara wawili wenye kutokea na mudi la Kamonia kisha la kuwapiga masasi, waliwanyanganya fedha zao elfu kumi na mbili ya dola, almasi ya bei elfu kumi na tano ya dola, telefoni mbili pamoja na pikipiki piki. Wakati hii wafanyabiashara wanapatikana kwa hospitali general ya Dibumba kwenye wanakamata tunzo upande wake. Kiongozi wa jimbo la Chikapa amesikitika sana na neno hii mwananchi Albert Mutomo amesema kwamba ekona chunga uchunguzi ya askari polis mbele ya kukamata mipango ingine. Upande wengine waskari polisi wanatokea kufunga waskari tatu wenye kuwa na silaha kando kando ya fasi shida ilipatikana. Tutakumbusha tena ya kwamba juma iliyopita waskari polisi wa jimbo Chikapa walifunga watu kumi na sita wenye kuwa na silaha, waliwapeleka wote kwenye gereza ya Chikapa. Tokea Kanangea Wili Kalombo, Redio Kapi. Na imepita sasa siku chache zaidi ya nusu ya jiji la Kinshasa imo katika giza kali. Hali hii imeathiri maisha ya kila siku ya wakaaji wa mji wa Kinshasa na kuleta hivi hasara ya kadhalika wakaaji wengi wa Kinshasa wamesikitishwa na hali hiyo, ambayo wanasema kuwa inazidisha ukosefu wa usalama pamoja na kuharibu vyombo vyao vinavyotumia moto wa umeme kutokana na ukatika wakati wote kwa umeme. Mmoja wa wakaaji hao anashuhudia. Huyo ni mmoja wa kaaji wa Kinshasa anayeteseka kuhusu umeme. Kwa upande wake, mkurugenzi mkuu wa shirika la umeme SNEL anasema kuwa ukosefu wa moto wa umeme katika mji wa Kinshasa wakati huu ni tatizo la kawaida. Hata hivyo, Bwana Vika Di Panzu alihakikisha kuwa tayari kuni mmoja limeanza kazi kwa ajili ya kuleta suluhisho kwa tatizo hilo. Na jimboni Maniema, watu wawili au watatu wanafariki kila juma kunako hospitali ya Kibombo tangu shirika la kimataifa Kere liondoke katika eneo hilo. Taarifa hiyo ilitolewa na mwenyekiti wa mtaa wa Kibombo. Hata hivyo, daktari mkuu wa hospitali hiyo anasema kuwa sababu kuu ya vifo hivyo ni kule kutokuja kwa wagonjwa kwa, kwa haraka katika hospitali ambamo wanapenda, ambao wanapendelea kuenda kunako waganga wa kiasili. Daktari huyo anaelezea hapa hali ya mtaa wake wa afya, na yuko mbele ya mikrofoni ya Tumba Mobil Jiduni. Swali moja ambayo inajitokeza ku eneo yangu ya afya, kuna kwanza swali ya dawa, ya pili tuna pembeni hapa nyumba moja ambayo tunatibu tukibeba watoto wenye malisho mabaya, ambao wanaomba kubebwa wakipata dawa na chakula. Kung'ambo ya malisho hakuna matatizo, ikipokuwa tu kung'ambo ya dawa, dawa ambayo walitutumia ayambatane na kubebwa yao ni hivi kama tunaweza kupata watu wa moyo mzuri kwa kutusaidia kusudi tuweze kubeba watoto hawa kwa matibabu. Wakati hii ni Kera Internationali ambayo ilikuwa ikitusaidia na dawa, lakini inafanya sasa miezi tatu ndio atupate tena dawa toka kukera. Tunatumika ndani ya hali ya upungufu na mpaka sasa hatuna msaidizi. Na kwa kumaliza taarifa hii habari, ndugu msikilizaji, huu hapa tena ni Musa Saru. Habari Matokeo ya mwanzo ya uchaguzi wa maseneta yaani senater uliofanyika katika nji jima ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo yameanza kutolewa, na katika taarifa hii mulifuata majina hayo maseneta wachache. Hapo kesho inatazamiwa kuwa kiongozi wa tume huru atangaze matokeo rasmi ya uchaguzi huo. Na mjini Aru wilayani Uturi, imepita sasa mwezi mmoja kituo cha kurudisha wanajeshi wa zamani katika maisha ya kijamii na kimefungwa. Shirika la kiadventisti Adra kimesema kuwa hakina uwezo wa kupokea wanajeshi wa zamani mia nane waliopangwa kuleta katika kituo hicho kwa sababu ya ukosefu wa uwezo. Na imepita sasa siku chache, zaidi ya nusu ya jiji la Kinshasa imo katika giza kali. Hali hii imeathiri maisha ya kila siku ya wakaaji wa mji wa Kinshasa na kuleta hasari kadhalika. Kwa upande wake, mkurugenzi wa shirika la umeme Esnel, anasema kuwa ni tatizo la kawaida na kwamba mafundi wameanza kutumika dhidi ya tatizo hilo ili kupata suluhisho na taarifa hii, ndugu msikilizaji, jua kwamba unaweza kuipata tena katika, uh, katika internet www pwe Radio Okapi pwe net. Na huo, ndugu msikilizaji, ndio mwisho wa taarifa hii. Habari, taarifa iliyosomwa studioni na mji wake Mkelumendo Simba nikisaidiwa naye kijana Ale Irung upande wa ufundi ni wake kijana Silve Baogere. Kwa niaba ya wote waliohudumu leo hii nasema kwa heri na jioni njema, weekend njema, kwa heri.