Habari zetu, Stephane Mukendi. Ujumbe wa jeshi la Ulaya nchini Kongo ya Kidemokrasia kwa kifupi EUFOR ulichukua azimio ya kuongeza idadi ya askari wake hapa mjini Kinshasa kwa ajili ya kukamilisha zaidi usalama wakati wa kipindi cha pili cha uchaguzi wa urais na pia wa wajumbe wa majimbo mjini Kinshasa. Muungano wa AMP pamoja na balozi wa Ufaransa nchini Kongo ya Kidemokrasia walishutumu pamoja vitendo vya ukosefu wa utulivu vyenye kuendeshwa na wanasiasa wakati huo wa kampeni ya uchaguzi. Na shirika la UNICEF lilianza kugawa vyombo vya masomo kwa wanafunzi na pia kwa walimu wa wilaya Ituri, karibu masomo mia moja zinahusishwa na karibu masomo 1000 zinahusishwa na msaada zina huo wa shirika la UNICEF oh, Wandoo wasikilizaji, ya mjambo na karibuni kwa taarifa habari katika lugha ya Kiswahili. Gisi ulivyosema katika vichwa vya habari, ujumbe wa jeshi la umoja macha, wa umoja wa nchi za Ulaya nchini Kongo ya Kidemokrasia, kwa kifupi EUFOR utaongeza siku za usoni idadi ya waskari wake mjini Kinshasa. Waskari hao watatokea nchini Gabon. Habari hiyo ilihakikishwa leo na Luteni Kanali Thierry Fulsaba akiwa msemaji maalum wa jeshi la EUFOR. Majeshi za EFORT uh, msemaji wa jeshi la EFORT alinaona kama sababu ya ujio wa askari hao ni kwa ajili ya kukamilisha zaidi usalama wakati wa kipindi cha pili cha uchaguzi wa uraisi. Tumsikilize luteni kanali Thierry Fulsaba mbele ya mikrofoni ya mwandishi wetu Jean Blaise Ntambwe kuhusu kuzidisha nguvu za EFOR kufuatana na raundi ya pili ya uchaguzi, akiwa ilichukuliwa kwa kutuma nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, hapa mjini Kinshasa, zaidi ya wanajeshi mia mbili kutoka kwa vikosi vyetu vilivyo katika saali ya Tanzani ncili Gaboni. Wanakuja na vifaa vyao kwa upande mmoja, na kwa upande mwingine kukupisha muda wetu wa kuingilia mzozo, kutokana na sumwa mbele kwa vifaa hivyo. Nataka taka kuhakikisha kuwa sio kusema EFOR ilipata habari Ilikuwa pale Luteni Kanali Tiri Fulsaba akiwa msemaji maalum wa jeshi la Umoja wa Nchi za Ulaya nchini Kongo ya Kidemokrasia kwa kifupi EFOR. Maneno yake yalitafsiriwa na Joakim Kalumendo. Na muungano wa IMP yenye kumuunga mkono mgombeaji Joseph Kabila inashutumu vitendo vyote vya ukosefu wa utulivu vyenye kuendeshwa na wanasiasa siku hizi katika kampeni ya uchaguzi. Habari hiyo ilitangazwa na msemaji maalum wa IMP Bwana Olivier Kamitatu. Na tena Bwana Olivier Kamitatu anapana anapana ju, jukumu kwa, kwa mipango zote za uchunguzi zenye kuendeshwa kwa ajili ya kukomesha vitendo hivyo vya ukosefu wa utulivu tokea wanasiasa. Tumsikilize bwana Olivier Kamitatu, katibu mkuu na pia msemaji maalum wa muungano wa MP, mbele ya mikrofoni ya Rene Kapita. alors que toute la nation hapo taifa mzima iko na ishi ya uchamka wa kampeni juu ya rais wa nchi. Kampeni ile taifa inataka kuona ipitikani katika ukimya na katika kidemokrasia. IMP inasikitika na vitendo vile, watu wengine weko na tenda sawa nguvu juu ya kuharabisha ukimya wa uchaguzi. Vitendo hivyo IMP inaichongea kabisa, kwani aipatie heshima jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. IMP inatia moyo na inapatia tegemeo uchunguzi Iko nafanika hapa Kongo kwa vitendo vilivyo kinyume ya kidemokrasia juu ya vitendo vilitendekwa katika nchi kwa ile naangalia kampeni. Viongozi wa kisheria vinapasha kufungua uchunguzi juu ya kufahamu wanani weko natenda vitendo hivyo. Alikuwa pale bwana Olivier Kamitatu akiwa katibu mkuu na pia msemaji maalum wa muungano wa AMP, muungano unaomtegemea mgombeaji Joseph Kabila. Masema yake ilitafsiriwa na Kelinkute. Na katika ziara yake ya kazi mjini Lubumbashi, jimboni Katanga, balozi wa Faransa nchini Kongo ya Kidemokrasia alitangaza leo kama anashutumu pia vitendo vya ukosefu wa utulivu vyenye kuendeshwa na wanasiasa wakati huu wa kampeni na pia aliwaomba kuheshimu kanuni ya mwenendo mzuri, ili mpango wa uchaguzi ukomeshwe vizuri, ni kusema ufaulu. Bwana Bernard Prevo alinena kama atafanya yote yanayofaa katika shirika la Siat ambamo anaoshiriki ili kipindi cha pili cha uchaguzi kiendeshwe vema. Bila shaka, tumsikilize Bwana Bernard Prevo mbele ya mikrofoni ya Kalenge Nyantumbi. kwa taifa uh, safi uh, ya maendeleo ya nchi uh, ya Kongo Kidemokrasia. Mbele ya yote, tunazidi kuwaomba wagombeaji wote kujitoa na heshima kwa ajili ya utetezi huu Unahitaji kuaikisha kudumuapili la uchguziwaaisiki doit mener au deuxieme tour des elections presidentielles, likua pale Bwana Bernard Prevo akiwa balozi wa Ufaransa nchini Congo ya Kidemokrasia. Na muungano wa AMP ulianzisha kampeni ya uchaguzi leo siku ya ine mjini Bukavu, jimboni Kivya Kusini, na Bwana Vital Kamerhe akiwa katibu mkuu wa chama cha PPRD na pia mke wa rais wa jamhuri Bibi Olive Kabila Lembe pamoja waliendesha mitingi leo. Kisha mchana kati kunako Stade la Concorde ya mtaa wa Kadutu mjini Bukavu. Jean Kasami anatoleza mengi toka Bukavu. vote, vote, vote! Vote, vote, vote! Ni mbele ya umati wa watu ndipo Vitali Kamere alitangaza kampeni ya AMP akisindikizwa na mke wa rais wa, wa jamhuri Bi Olive Lembe Kabila. Alipokelewa kwa shangwe, hii ikiwa ni mara yake ya kwanza kuwasili jimboni Kivu ya kusini aliweka mkazo juu ya pole kwa wananchi wa Bukavu kupitia shida walizozipata. Tumsikilize. inawapatia pole sana kwa magumu yote yenyewe ilibafikia hapa, sidhani kama huko watu wanaiwa kureziste sawa. Nyie felicitation le 29 usisahau, twende tena tujae kwa biro ya court, twende kumrenvele rais wetu zetu Kabila kaba ngee, conscience yetu na iko vile kisha ilifuata hotuba ya Vitale Kamere, akizungukwa na wakandideti wa ubunge wa jimbo, wana memba wa muungano unaounga rais mkono AMP. Aliomba wakaaji wa muunge mgombea kiti cha urais Kabila mkono. Hotuba hiyo ilidumu chini ya dakika makumi tatu. Mke wa rais ataelekea baadaye Walungu na Uvira siku ya tano, kabla ya kuondoka Bukavu siku ya sita. Kutoka Bukavu mimi Jean Kasami kwa niaba ya Radio Okapi atujulishe pia kama muungano wa Union pour la Nation inayomtegemea bwana Jean Pierre Bemba unapatikana pia katika kampeni ya uchaguzi mjini Bukavu tangu leo, kwa mjibu wa kiongozi wa kampeni ya Union pour la Nation jimboni humo bwana Anselm Norunga, walichagua siku nyingine kwa ajili ya kuendesha kampeni yao kwa ajili. Mke wa rais alipokelewa leo mjini Bukavu na muungano tu wa Union pour la Nation inayotegemea bwana Jean-Pierre Bemba ilihakikisha kama iko tayari kwa kuendesha mabishano kunako, kunako vituo vya upashaji wa habari pamoja na mgombeaji wa muungano wa AMP. Lakini ngambo ya Union pour la Nation wanatamani wagombeaji hao wawili wawe na rusa ya kujipatia maswala. Tusikilize bwana Delice Sanga akiwa msemaji maalum wa msemaj Union pour la Nation akijieleza mbele ya mikrofoni ya Radio Kapi. Nvoyon bien la moderation... tunaona mzuri kadiri inapasha kufanyika kati ya wakandideti hao wawili. Inapasha pia wawapatie wakandideti ao wakati ya kulizana maulizo ya lazima. Ile ndio tunaita mabishano. Wanapasha kujiuliza maulizo ya lazima ya mawazo weko na lita, kwani kama wote wawili weko na makusudi moja, walipasha kuwa mkundi moja. Kama weko mu makundi mbili ya kuachana, ni juu kundi moja inaona kama mawazo ya kundi ingi aitaweza kutusaidia juu nchi yetu yende mbele. Tunawaza kama wanapasha kuwa moja pembeni ya mwingine wangaliane na kuulizana juu ya nini, suluhisho unashauria ayambatishe un, lakini ingine hii inaambatisha jo. Vile mabishano inapasha kuwa na raia, anaweza kufata maulizo ya lazima wataulizana Alikuwa pale bwana Deli Sesanga, akiwa msemaji maalum wa Union pour la Nation. Alikuwa akijeleza mbele ya mikrofoni ya radio Kapi. Alikuwa pale katika, katika kipindi cha Dialogue entre Congolais ya jana magharibi, na kwa ngambo ya muungano wa AMP wanatamani pia mabishano haya yaendeshwe, lakini wanangojea ya shirika la Haute Autorite de media kukamilisha kanuni ambamo mabishano haya yataendeshwa. Tusikilize msemaji maalum wa, wa muungano wa MP bwana Olivier Kamitatu mbele ya mikrofoni ya mwandishi wetu Rene Kapita. Jambo ambalo tunapendelea siyo mapigano ya ngumi, sio kukutana sura kwa sura. Ndiyo kuleta mafanikio na tumekuwa na zoezi la mafanikio katika kampeni hii. Tunapendelea wazo lote litolewe katika ukimi. Tunapendelea kila swali liweze kupata majibu ambayo haiwezi kupelekea kwa uchokozi usio na maana. Ndiyo maana kuna vikundi viwili ambavyo vimekuwa vikitumika na media kwa ajili ya kupunguza malalamiko hayo ya MP. Hatujapata bado ripoti ya mikutano ya makundi ya kazi ya mgombea Jean Pierre Bemba pamoja na ya rais wa jamhuri Joseph Kabila. Wakati nitaipata nitaweza jibu kwa ulizo lako. Kile tunachotaka ni kwamba mawazo yatolewe waziwazi, kusikwe na uchokozi. Mazungumzo yamekuwa yakiendelea, hotoormidia ndiyo itaweza kuwa katikati yetu, ikiwa tunafikia makubaliano Yalikuwa pale Bwana Olivier Kamitatu akiwa katibu mkuu wa muungano wa AMP na pia msemaji maalum wa muungano hiyo. Masehemu yake alitafsiriwa na Joaquim Kalumendo. Shirika la Umoja wa Mataifa lenye kuhusika na watoto kwa kifupi UNICEF kilianza tangu leo siku ya nne kugawa vyombo vya masomo kwa wanafunzi na pia kwa walimu wa wilaya ya Ituri. Mpango huo unahusu karibu masomo elfu moja mia mbili za serikali za wilaya ya Ituri kuanzishwa, kwa kis... kuanzishwa kiserikali kwa mpango huo uliendeshwa leo katika masomo ya primeri ya wanawake ya pale Nyakasanza. Maelezo mengi na Gabriel Wamenya toka Bunya. Huu ni wakati wa sherehe kiserikali ya kuwapa wanafunzi vifaa vya masomo. Zaidi ya wanafunzi elfu moja wote wamevaa mavazi ambaye ina alama yenye inaweza kusomwa kwa lugha ya Kifaransa: toutes les filles à l'école, au mabinti wote wende shuleni. Wote walikuwa wenye kushika kila mmoja mzigo ambaye ndani kunapatikana buku, kalamu ya wino kawaida na kalamu ya rangi o. Wale wa somo la kwanza wamepokea ubao na kalamu. Walimu kwa upande wao wamepokea vifaa vya kuonyeshea. Sawa vile alituelezea kiongozi Richard Agele kutoka shule la msinji la Telega, kunako urefu wa kilometre 15 na mji wa Bunia katika masomo lango na kuwa na walimu nane tutapewa buku ya kuandikisha makumi mbili na ine kalamu makumi mbili na ine <tip> ya rangi ya mawingu kalamu makumi mbili na ine <tip> ya rangi ya nyekundu kisanduku ama bwate kumi na sita ya chaki ya rangi ya nyeupe kisanduku nane ya chaki ya rangi na sashe nane ya <tip de l 'UNICEF> Zaidi ya shule elfu moja miambili makumi ine na moja zilizohesabiwa wilayani Ituri zitafaidia vifaa hivyo, alihakikisha bwana Jacques Lifanga. Kwa upande wake, kiongozi anayohusika na ukingo kunako UNICEF Pabunya ametuma wito kwa wazazi, bali waendelee kubeba mzigo wao. Nikiripoti kutoka Bunya, mimi ni Gabriel Wamenya, Radio Okapi. Asante kwako, Gabriel Wamenya Wamenya. Na kwa kifupi, kaskazini mwa Katanga wahami wenye walirudishwa katika vijiji vyao vya kawaida katika wilaya Tanganyika wanaishi katika hali mbaya. Hali hiyo ilitambulishwa na shirika za kimataifa zenye zilikomesha ujumbe wa uchunguzi katika eneo hizo. Ujumbe wa shirika hizo uliongozwa na shirika la Umoja wa Mataifa OCHA. Shirika hizo zinatuma wito kwa kupokea msaada wa haraka kwa ajili ya wakaaji hao. Na kisha miezi ine ya ukosefu, senta ya malisho ya Punya jimboni Manyema inatoka kupokea vyakula tokea shirika la PAM toni karibu makumi mbili na saba zilitolewa kwa senta hiyo ya malisho ya punya tangu jumajana. Wagonjwa mia nne makumi sita na moja ndiyo wanahusishwa na kupokea msaada huyo. Sadara Shabani anatueleza mengi toka Kindu, zaidi ya maragi mafuta y maziwa na sukari na chumvi iliyoweza kufika jumajana kushirika ya diosezi yenye kuhusikwa na matunzo. Siku ya tatu tena iliyopita, helikopta ya Munika ilifika tena papunya na zaidi ya kilo makumi sita ya vifaa vingine iliyotoka kushirika la malisho ulimwenguni ilitwayo PAM. PAM ilileta kwa UNICEF ilikuwa hivi bulangeti maziwa yenye kuwa na dawa. Zawadi hii ilifurahisha sana shirika la dioseze hiyo yenye kushitika na matunzo, sababu vituo vya afya papunya ilikosa vifaa hii tangu miezi sita. Ukosefu ya vifaa hii Inafatana na ukosefu wa njia na gari yenye kutembelea mjini wa Punya. Kutumia kwa njia ya ndege ya Monique ndiyo ilileta jibu kwa magumu ya shirika mbalimbali mbali yenye kutunza magonjwa ya njaa pale katika mjini wa Punya. Tujulishe kama vifaa hivi italeta tulizo kuzaidi ya wagonjwa mia nne makumi sita na moja na kati yao watoto makumi mawili na tano wenye kuwa katika hospitalini wakigonjwa magonjwa ya njaa. nikirepoti kutoka Kindu ni mimi Sadara Shabani, Radio Kapi na ni hapo anduka wasklizaji, nionaomesha kipindi ketu kia habari ya magharibi leo. Aksanticos kilivyonimema kwa heri, ninawaga nikiwacha katika mikono ya mwenzangu Karin Galibaya. <laughs>