kisha ufunuo wa mauaji e, ya mwandishi wa habari Serge Maishi. Katika tangazo la pamoja, mashirika hayo yanaomba ukweli ujulikane na wauaji wa kweli wafungwe na wahukumiwe. Operesheni za kukubali daftari za watakaopiga kura zinaendeshwa moja kwa moja katika mitaa ya jimbo la Bakongo. Operesheni hizo zina shabaha ya kurudisha katika maeneo yao wachaguzi walioitambulisha nje ya nafasi wanaoishi Leo ni siku ya tatu tarehe 19 Septemba mwaka wa el, 2007. Salam karibuni na usikilivu mwema. Na ifuatayo ndiyo taarifa kamili ya habari. Joseph Kabila aliwasili leo mbele ya mchana mjini Goma jimboni Kivu ya Kaskazini. Rais Joseph Kabila alifika mjini humo kwa mshangao wa wakaaji na wakuu wa kiserikali, sababu safari yake haikuarifiwa kama kawaida Ofisi inayohusika na ukaribishaji wa wageni kunako chumba cha liwali wa jimbo ilisema kwamba haifahamu sababu ya ziara hiyo ya kazi na mpango wa kazi ya rais Joseph Kabila. Ni kwa mara ya pili yanawasili mjini Goma tangu kuwapa kwake kutoka Goma. Masio mengi nawe Bernarde Nyangi. Ilikuwa kwa majira za saa tatu asubuhi siku hii ya tatu wakati ndege ya rais ilitua kunako uwanja wa kimataifa pa Goma. Viongozi wa moja jimboni kama liwali na kamanda wa kandalana la kijeshi walikuwa tayari kwa kumpokea. Wengine walifika wakati msafara wa rais ulikuwa barabarani mjini Umbali na hayo hakuna mpango mwingine uliochukuliwa kwa kumpokea rais, ikiwa kwamba ujio wake ulikuwa wa kushtukia. Mjini hapa rais Kabila alitembea kwa mguu toka uwanja wa ndege hadi kunako ofisi ya kandalana la kijeshi, akipigiwa kelele na umati wa raia waliogundua ujio wake. Kunako kandalana la kijeshi, rais aliendesha mkutano na viongozi wa jeshi na wakiraia wa jimbo lengo la ujio huo wa pili wa rais mjini hapa tokea kuchaguliwa kwake hayajafahamika. Joseph Kabila awasili Pagoma wiki mbili kiisha mapambano pasake toka Goma. Bernard Nyangi, Radio Kapi. E, tukibaki jimboni Kivu ya Kaskazini, tujiisha kwa kifupi kwamba maandamano mengi ya kimya ya mashirika ya raia ya kaskazini ya jimbo hilo yaliendeshwa leo hii kwa wakati mmoja pana memba wa mashirika ya raia ya mji wa Beni, Butembo na ya mtawa Lubero wali shutumu kosefu mkubwa usalama jimoni Kivya kaskazini. Wana memba wa shirika hizo za raia wanapinga mazungumzo yote na Loren Kunda na wanadai masomo na walimu wakubaliwe na ngazi za juu za serikali kwa mjibu wa Omar Kavuta, president wa shirika la kiraia la Beni. itangazo la pamoja liliandikwa na kuelekezwa mbele ya wa wakuu wa mashirika ya kisiasa ya taifa mwisho wa juma jana Jimboni Kivu ya kusini. Kwa wakati huo huo, zaidi ya jamaa makumi tano na tatu sawa yapata pata watu elfu tatu ni wahame wakati ya mitaa mbalimbali ya jimbo hilo. Mwenendo huo unahuzunisha mashirika kiutu ya kiutu yanayotumika katika jimbo hilo. Jambo hilo linaambatana na ripoti ya komisioni ya uhamishaji wa, wa raia wa jimbo la Kivu ya kusini iliyotangazwa mwisho wa juma jana. Kwa mjibu wake komisioni hiyo ya kaskan, kwa mjibu wa komisioni hiyo kaskazini ya jimbo ina wahami wengi wenye kukimbia mapigano jimboni jirani ya Kivu ya kaskazini. Kwa, kwa kutatua shida hilo kituo cha Ocha, Ocha mjini Bukavu kilifungua chumba kitakachozunguka huko na kule malizo mengi. Nawe Jean Kasami kutoka mji wa Bukavu. Mlolongo mpya wa wahami kutoka mtaa wa Masisi jimboni Kivu ya kusini umesajiliwa kaskazini mwa jimbo tangu mwezi uliopita, watokee hasa maeneo ya Ufamandu na Sake. Hii inatokana na mapambano kati ya FRDC na askari watilifu wa tilifu wa Laurent Kunda. Claude mululu kiongozi wa Uchavu kavu alisema ni vigumu kujua idadi na mahitaji ya wahami wanaopatikana katika maeneo ya Kalehe na Minova kadhalika sehemu za milima ya Kalehe, Numbi, Lushimbi, Tushunguti na Ziralo ajili ya kuelewa hali yao. Ochaa imeunda kituo pale Minova, kilomita mia moja makumi sita na tano kaskazini mwa mji wa Bukavu. Inafurahia kuona lakini mabadiliko sehemu ambako kulikuwa usalama mdogo hapo mbeleni ni kama vile Kaniola, Chiherano, Mtani, Walungu, Kalonge, Shabunda, Uvira na Fizi kiongozi wa Ocha ameongeza kusema ni vigumu kuelewa wahami wangapi wamerudi makwao na wangapi wanaendelea kupatikana uhamishoni. Wamoja wanahama wakati wengine wakirudi. Bukavu, Jean Kasami, kwa niaba ya Radio Okapi. Mashirika journaliste en danger na reporter sans frontiere yamearifu ukosefu wa maana ya mahakama ya kijeshi ya mji wa Bukavu, ikiisha ufunuo wa wauaji wawili wa mwandishi wa habari Serge Maishe. Maoni ya mashirika hayo yanayotetea haki za wapasha habari yanatokana na kibarua cha wauaji wawili wa mpasha habari Serge Maheshe. Katika tangazo la pamoja, mashirika hayo yanaomba ukweli ujulikane na wauaji wa kweli wafungwe na wahukumiwe. Ufuatini mafasirio ya Leonard Vincent, kiongozi wa Reporter sans frontiere kituo cha bara la Afrika, akiwa njiani mwa simu tangu Paris na mwandishi wetu Mimie Ngumba Mulongo. Uh, tumepatikana mbele ya hali moja ya kukosa kukubali haki ya kijeshi wafungwa wanapana mwangaza. Ni muhimu tukutiliwe komisioni moja ya upekee kwa ajili maswali hiyo ifatiliwe kama kawaida na ukweli iangazwe. Tumeomba kwa serikali ya Kongo isiwe kila mara na tumaini ya haki ya kijeshi. Kila mtu ameona kama kazi yao haiendeke vema, ila serikali tu, kwa sasa si haki ya kijeshi ya Bukavu njo itafanya uchunguzi hii si, kwa ajili kila mtu anaona kama neno yao si vema. Haki ya kijeshi inakana neno ya barua iliyotolewa kwa wafungwa, wamesema kama ni, ni kuwatafutia lufu. Mimi ninawoga ya wale wafungwa ginsi wamepatikana katika gereza yao, sikubali mauchunguzi yao. Kumbukeni kwamba katika kibarua cha tarehe mnane Septemba iliyopita watu wawili waliohukumiwa saa wa uwaji wa mwandishi wa habari Serge Maeshe walisema kama sio marafiki wake ndiyo walipanga mauaji hayo, ijapokuwa walihukumiwa kifo katika kesi ya mahakama ya kijeshi ya Bukavu. Maoni mengine kuhusu swala la mwandishi wa habari Serge Maeshe alitolewa leo hii katika mkutano wa wapashahabari wa kila juma baina ya Moniqu na wapasha habari wa mji wa Kinshasa. Moniqu inaomba presidenti wa kwanza wa korti kuu ya kijeshi yaanze kwa haraka uchunguzi huru na bila upendelevu. Monique ilionyesha utashi wake wa kusaidia katika vifaa ili suala hilo likomeshwe vizuri. Huyu hapa Michel Bornado, msemaji kwa muda wa Monique. Masemi yake yalirekodiwa na Mimie ya Ngumba Mulungu. Mi imesema kuwa ilituma in nakala ama kopi kwa uongozi mkuu wa mahakama en ya kijeshi kwa kuwaomba waendeshe uchunguzi ulio huru na usiopendelea upande wowote kuhusu yaliyoandikwa katika muda usio mrefu, ili hatua zinazofa zikamatu kisheria na kimalipizi. Mambo hayo mapya yanaweza kupelekea kuchunguza upya kwa haraka hali ya wahukumiwa, pengine kwa kuchunguzwa kwa kesi ambako kunapasha kuombwa kulingana na kifungu mia tatu na kumi ya kanuni ya sheria ya kijeshi wakati jambo jipya linalopelekea kuondoa makosa ya mhukumiwa linajitokeza baada ya kutolewa kwa hukumu, au tena kwa kulinda kufuatilia kwa mahakama ya kijeshi na kukataa rufaa kufanyika kwa haraka. Moniki inaomba mara tena hakikisho zote za kesi ya kweli na isiyopendelea upande wowote heshimiwe na vifaa vyote vya ushahidi viheshimiwe. Moniki imekubali kutolea kwa viongozi wa sheria msaada wa kiufundi unaofaa kufuatana na muhula wake na katika heshima ya uhuru wa sheria. Michel Bonardo huyo msemaji kwa <tipuletra> muda wa Monique maseme yake alirekodiwa na mimi Ngumba Mulongo na kutafsiriwa moja kwa moja na Joakim Kalumendo. Matayarisho ya uchaguzi katika maeneo ya chini ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo yanaendelea bila shaka. Operesheni za kukubali daftari za watakaopiga kura zinaendeshwa moja kwa moja katika mitaa miwili ya Jimbo la Bakongo kwa mjibu wa kiongozi wa operesheni hizo katika mtaa wa Kasangulu, zina shabaha kurudisha katika maeneo yao wachaguzi waliojitambulisha nje ya nafasi wanaoishi na hapo Luozi, mtaa upatikanao kwenye umbali wa kilomita mia mbili makumi matatu na tano na mji wa Matadi. Limoni, Bakongo, watumishi wa tume la uchaguzi huo walianza operesheni za kutambua daftari za uchaguzi kwa muda kwa mujibu wa presidenti makamu wa tume la uchaguzi Urusei, operesheni hiyo haielekee waliojitambulisha mnamo mwaka wa 2005 taarifa e ya Dani Kina Zita kutoka Matadi, nasoma thijoni na na Joaquim Kalumendo kilichoanza kwanza ilikuwa mafunzo iliyotolewa kwa uchunguzi na uandikaji mwishoni mwa juma lililopita, ilifuatiwa na uhimizaji ulioanza siku ya kwanza katika grupu makumi na tisa zilizo katika mtaa wa Luozi. Operesheni hiyo ya siku saba inahusu kuwasukuma watakaopiga kura katika grupu mazao kulingana na vile walivyoandikwa katika vituo vyao vya kupiga kura. Kwa mjibu wa Norbert Bashengezi, makamu wa pili wa tume huru ya uchaguzi sei, sio operesheni mpya ya kujiandika walioeneza miaka kumi na minane baada ya operesheni za mwaka wa elfu mbili na tano. Hawahusike pia na wale ambao hawakujiandika wakati operesheni za mwanzo, alifahamisha kiongozi huyo. Polisi wametumwa kwa kulinda usalama wa wafanyakazi na no kulinda vifaa vya uchaguzi katika grupu za jaribio Pakalemya, kaskazini mwa jimbo la Katanga. Madaktari wanaotumika wa shirika DanChurchAid waligoma kazi tangu jana siku ya pili wanadai mishahara yao ipandishwe na waheshimiwe katika ngazi, waheshimiwe katika kazi na wenzao kutoka nchi za kigeni. Danchech Aid ni shirika la kimataifa linalohusika na kuondosha mamina na mabomu kaskazini ya jimbo la Katanga. Expedi Mwamba Mubi, wapo waganga watano kwa jumla. Madaktari awa wa kongomani wanatumika pamoja na shirika la kimataifa Dan Chochede inayohusika na kazi la kulipua mabomu wao binafsi wanahudumia wataalamu wa kuondosha mabomu waliojeruhiwa. Pia wanatoa matibabu kwa wale miongoni mwa watu waliojeruhiwa na mlipuko wa mabomu. Madaktari hawa wameanzisha mgomo jana, siku ya pili, wanadai mishahara izidishwe. Pia wanaomba wafanyakazi wazaliwa wa nchi za kigeni kuwa na busara pia na adabu zaidi yao. Kwa upande wao viongozi wa DanChurchAid wamekiri kwamba malalamiko ya waganga ni ya muhimu. tayari tumeanzisha mazungumzo kwa lengo la kuboresha uhusiano kati ya wafanyakazi wageni na madaktari, amesema Bwana apame Saidi, yeye anaongoza mradi wa mambo za kiutu wa kondoa mabomu. kuhusu mishahara ngazi za juu zimepangilia kutatua swali hiyo kwenye bajeti la mwaka kesho, ameendelea kusema kiongozi huyo. Tujulishe kwamba mazungumzo siku ya pili kati ya viongozi wa dan choched na waliogoma hayakufaulu, ijapo kazi ya patanisho iliyofanywa na kamisha wa wilaya ya Tanganyika pia inspekta anayeongoza ofisi ya wizara ya kazi kituo cha Kalemi. Jimbo ni mashariki yapata asilimia munane watoto wanasumbuka na ukosefu mkubwa wa malisho katika mtaa wa afya wa Buta, kilometa mia tatu makumi mbili na ine, kaskazini ya Kisangani, na asilimia mbili wanateswa na asilimia mbili Wameteswa na ukosefu mkali wa malisho katika eneo hilo. Matokeo hayo yalitangazwa katika uchunguzi wa mwezi wa Agosti iliyopita na mpango wa taifa wa malisho Ponanit pamoja na shirika la kimataifa Action contre la Faim. Kwa mjibu wa kiongozi wa Ponanit, jimboni mashariki, hali hiyo inatokana na sababu nyingi, hususan ukosefu, kusitokuwapo kwa elimu ya malisho na ya afya katika jimbo hilo. Dominique Sekuma, kiongozi wa Ponanit, jimboni mashariki, anafasiria mbele ya mikrofoni ya Godlive Mondo katika mtaa wa afya wa Buta anaweza kukueleza kama ugonjwa wa bwaki kadi unatawala kwa sababu nyingi. Ya kwanza ni ujinga ya wazazi wengi, kati yao hawajui kuchagua chakula ambaye inapasha kuepusha watoto ugonjwa wa bwaki. Pia tunatoka katika vita, inawezekana kama wazazi wengi walifariki na wayatima wengi walibaki. Saa zingine wandugu wengi walibaki nao, wamekosa uwezo ya kuwakulisha vizuri tena zazi ni wakosefu. Hata hivyo, chakula ya kila aina inapatikana sokoni, hawana uwezo ya kuinunua, na ile yote inaleta shida katika jamaa. Kwa kukomesha hali hiyo, kiongozi jimboni wa Ponanit anajulisha kwamba alifungua kituo cha malisho mnamo hospitali kuu ya Buta kwa kusaidia watoto hao wenye kugonjwa. Amesema pia kama alishimika vituo vya kijamii kwa kuchungua watoto wenye kugonjwa ili waelekezwe katika hospitali kwa matunzo yanayostahili na Hewa Bora Airways na Brussels Airlines vinajitia pamoja kwa kuunda shirika bora la usafirishaji yanga kwa njia ya anga kwa manufaa wateja wake. Kutokana na tangazo la shirika hizo mbili za anga, sehemu ya Hewa Bora Airways itakuwa ya asilimia makumi matano na moja na Pan-African Airlines Leasing Company kituo cha Brussels Airlines itakuwa na asilimia makumi manne na tisa. Mwandishi wetu Mimie Nguma Mulongo aliandaa taarifa inayosoma Sidona Joakim Kalumendo. Mkataba wa kibiashara kati ya hewa bora, shirika la anga la Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo, pamoja na SN Brussels utatekelezwa katika sehemu mbili. Sehemu ya kwanza itasaidia kila siku mara tano kwa juma safari kati ya Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo na Ubelgiji. Wateja wa shirika la anga la kongomani wataruhusiwa kukaa kwenye viti vya SN Brussels. Hii itasaidia wateja wake kuenda Ulaya na mahali pote ulimwenguni mara kadhaa katika juma moja. Katika sehemu ya pili tangazo linasema kuwa shirika moja la kongomani litaundwa katika shirika hilo mpya Hewa Bora itapata hisa ya asilimia makumi matano na moja, nalo shirika Pan African Airlines Leasing Company, tawi la Brussels Airlines, litapata asilimia makumi manne na tisa. Tangazo hilo hilo linasema hilo, kuwa pale ushirikiano huo utaanza, shirika jipya litajihusisha na maendeleo ya shughuli ya usafirishaji wa wasafiri katika maeneo ya katikati ya Jamhuri ya Kidemokrasi ya Congo, wakati Hewa Bora Airways itaendelea na usafirishaji wa mizigo pamoja na ukudisha ndege. Shirika hilo mpya lililotoka kati ya mkataba kati ya hewa bora na SN Brussels litapata msaada wa vifaa kutoka kila upande, okay.