Wapenda wasikizaji wa habari zetu katika lugha bora la Kiswahili akati kwa kuwa nasi njani muanga, kwanza pateni msasara wa habari zenyewe zenyewe. Kinchasa, watumishi apata mia moja wa serikali wameondoshwa kazini, na wengine 2500 walisiliwa mavumbikoni, 1500 wamepandishwa madarakani mwao hiyo ndio hatua iliyostahiliwa wiki huenda kumalizika na rais wa jamhuri Joseph Kabila Kabange. Mipango operesheni kime ya pili imeacha nafasi kwa mpango mpya amani leo. Mtafata baadaye maoni ya msemaji wa operesheni ya amani leo katika taarifa ya habari. Tunawasalimu na kuwatakia mwaka mwema na mpya wa elfu mbili na kumi, wapendwa wasikilizaji. habari kamili yapata watumishi wa serikali mia moja wakiwamo wakada na wameondoshwa kazini, elfu mbili mia tano wametiliwa mapumzikoni na wengine elfu moja mia tano wamepandishwa madarakani mwao. Hayo ndiyo matunda ya hatua iliyosailiwa wiki huenda kumalizika na rais wa jamhuri, na hiyo ni kwa shabaha ya kutia usawa na oda katika kazi za serikali. Hatua hizo zinaelekea mawaziri wa pesa mipango za serikali ofida na dijiradi Waliondoshwa kazini wanaohuzuni, kwani labda hawatalipwa mishahara yao ya kuondoka kazini. Tutumsikilize waziri wa usikai na watumishi wa serikali Michel Botoro mbele ya mikrofoni ya mwandishi wetu Baziri Bakumbani. Nawaza mambo yanapasha badilika katika nchi hii ambamo serikali inaarifu kukomesha kazi kutokana na umri wa juu bila malipo yoyote. Mwona hakikisho kwamba wakati huu kila mtu atapokezwa bila shaka, kutokana na hesabu iliyotayarishwa na amri ya rais ya mwaka wa elfu moja mia tisa makumi tisa na tatu. Maana yake kila mtu atapokezwa kuna malipo yaliyotayarishwa katika mpango wa fedha wa mwaka wa elfu mbili na kumi. Kwa malipo hayo, nautakumikisha pesa hizo na inafaa kuwa na matumaini kwa serikali. Siku zilizopita, nilielezea watu kwamba nitafanya yote. Kwa hiyo, na nilipanda kipande cha fedha za kutosha kwa makatibu wakuu, na tunaendelea kutayarisha malipo kwa watumishi wengine, na siyo jambo la kuchelewa tena. Kwa upande wake, presidenti wa mashirika ya kutetea watumishi wa wa vituo vyenye konge kuingiza pesa za serikali na akiwa pia katibu mkuu wa muungano wa taifa unaohusika na wafanyakazi wa Kongo Intesa kwa kifupi. kwa kifupi swali hili lenye kuchunguzwa ni lenye kuchunguzwa kunako mashirika ya kutetea wafanyakazi kwa mwito, Donasie Kabilulu anajieleza mbele ya mikrofoni ya mwandishi wetu Richard Junior Kamunga. Wamenijulisha kama bwana Donasie Kabilulu hayupo pale nasi, lakini kwa upande mwingine operation kimya ya pili zimekomeshwa tarehe makumi tatu na moja Disemba mwaka jana na yeye ni kufatana na hatua zilizochukuliwa na viongozi vya kisiasa na vile vya kijeshi. Operesheni Kimia ya pili zinaacha nafasi kwa mpango mpya uitao Amani Leo. Kufatana na maoni ya msemaji wa operesheni, mpango huu mpya huenda kudumu miaka tatu na huenda kuhusika na ukingo wa raia. Tumsikilize bwana Olivier Amuli, msemaji wa operesheni Amani Leo jimboni Kivu ya kusini, mbele ya mikrofoni ya Michel Chirimwami. Upekee wa mpango huu ni kwamba wakati huu mkazo unawekwa kwenye swali la ukingo wa raia na kuziheshimu haki za binadamu. Monic inabaki mshiriki mkuu wa vikosi vya serikali kwa kuwa inapana msaada ya kiufundi na ya uchukuzi. Kuna ufundi wa kuongoza vita ulioletwa na askari wataalam na ni raia ndiyo watautambua wakiendelea kuwa na matumaini ndani ya jeshi lao. Kapiteni Amuni alihakikisha kama operesheni hizo ni za ukingo zaidi kuliko kushambulia, na huenda sio tu kukinga zaidi raia kwa mashambulio wa FDLR na makundi mengine yenye saa, lakini pia kuchungua askari wa FRDC wenye kutamani kutenda maovu. Tujielekeze katika jimbo la Kivu Kaskazini kwa kuweza kuwajulisha kama barabara yenye kuunga mji wa Goma na lokaliti ya Sake pakilomita 27 magharibi mwa mji wa Goma huenda kuhatarishwa na kuharibika na maji ya moto kutoka mlima wa moto Nyamulagira. Kufatana na wataalamu wa uchunguzi wa moto kutoka Nyamulagira, leo hii siku ya pili, maji ya moto kutoka Nyamulagira yalifikia payapata kilomita mbili na upande wa Sake, mashariki mwa eneo la volkano. Wakaji wa Sake e, wako katika hali ya ukimya na wanachungua kwa angalisho kubwa hali yenye kupitikana. Mengi zaidi tuyafate tangu Goma na Bena Denyangi kwa kiongozi wa shirika la uchunguzi wa volkeno pa Goma, Kachokarume, siku hii ya pili, matope ya volkeno Nyamuragira inayotiririka imefikia karibuni kilomita 2 na barabara ya kuendea kijiji cha Sake mnamo mbuga la Virunga. Bwana Karume anabainisha kwamba zaidi ya hektari 12 ya msitu imekwisha unguo kwa moto ndani ya mbuga la Virunga. Kachokarume le de lave reste toujours au matope ya volcano imebaki ya meta karibuni kumi na tano na inazidi kutiririka ikijielekeza kwenye barabara ya Sake. Ikiwa kwamba hali ya dumu kama ilivyo, barabara ya Sake inatishiwa kufunikwa siku zijazo. Mitetemeko za ardhi zinazosikika ni vinyume ya mlipuko wa volkeno, ila kipimo cha mitetemeko kiliongezeka kwa kiwango mapema hii leo. Kwa upande wa Sake raia wabaki tulivu, kwa mujibu wa kiongozi wa Sake raia wanaishi kama kawaida pa Sake. Kwa upande mwengine viongozi wa jimbo walishimika kamati la kufuatilia kwa makini mripuko ule wa Nyamulagira. Kamati linalo kuwemo wakilishi wa serikali mashirika za kiuto na MONUK Goma. Bernarde Nyangi, Radio Kapi, jimboni Kivu ya Kusini. Lewi asubuhi, mjini Bukavu, katika mikoa na kata mbalimbali kulitambulikana kutosomeshwa kwa watoto lewi asubuhi wanafunzi walijielekeza kwa mashule, baadaye wakaonekana wenye kurudi nyumbani mwao. Walimu wakufika masomoni hao walitii kwa mwito mpango uliochukuliwa na shirika la kutetea walimu kutokana na hatua iliyochukuliwa katika mkutano wao mkuu wa mwaka jana. Mengi tuyafate na Jedone Bagarwa. Walimu wa shule za sekondari za mji wa Bukavu waligoma kazi tangu hii siku ya pili. Kwa mujibu wa Pierre Kabeza, yeye akiwa msimamizi wa shirika la kutetea haki za walimu wa kikatolika Sinekat kwa ufupi, walimu hawangerudilia kazi hii siku ya pili, na hiyo ni kulingana na jukumu waliochukua wakati wa mkutano wao mkuu. Na wakati wa mkutano huo walitambua kwamba serikali ya jimbo haikuziheshimu mapatano waliosahini pamoja, na ni hapo serikali iliarifiwa kupitia barua ya tarehe 20 Oktoba mwaka unaopita. Tukumbushe kwamba wakati wa mkutano mkuu uliohusu elimu, kipande cha mishahara ya walimu kiliwekwa kwa sharti ya serikali. Alipohujiwa kuhusu swali hilo, msemaji wa serikali la jimbo alijibu kwamba matokeo ya mkutano wao na walimu itashurutishwa kwanza na kusainiwa kwa amri na bunge la jimbo. Aliongeza kwamba jimbo la Kivu ya Kusini linakumbwa na shida kama majimbo zingine, na ndiyo kwa maana sababu ya mgomo huo wa kazi haisikiliki. Nao wazazi kadhaa, walipoulizwa walinena, kwamba mgomo huo una maana yake, kwa kuwa wanalemewa mno na kuwalipa walimu. Toka Bukavu, mimi ni Didone Bagalwa kwa niaba ya Radio Kapi. Mjini Matadi, walimu wa masomo yenye kuongozwa na dini Katolika na wale wa serikali waligoma kazi tangu leo hii, siku ya pili patana na Simon silulu e eh, Mayan Mona, katibu jimboni wa shirika la taifa la kutetea walimu sinekati Bakongo. Hatua yao ilichukuliwa wakati wa mkutano wao wiki iliyomalizika pa Matadi. Mjini Kinchasa, kwa upande wake mashule mengi yalifungua milango zake leo hii; wanafunzi pamoja na walimu walikutana mahali pa uelemushaji. Kabla ya kuachana na nyinyi, ifateni muhimu wat, tulio watolea Kinshasa. Watumishi yapata mia moja wa serikali wameondoshwa kazini na wengine 2500 walitiliwa mapumzikoni 1500 wamepandishwa madarakani mwao. Hiyo iyo ndio hatua iliyosailiwa wiki wenda kumalizika na rais wa jamhuri Joseph Kabila Kabangi. Mipango operesheni kimia ya pili imeacha nafasi kwa mpango mpya amani leo. Mulifata maoni ya msemaji wa operesheni amani ya leo na ni hapo takomesha taarifa yetu ya habari katika lugha bora la like, Kiswahili kwa niaba ya fundi wa mitambo Alengoi, mabibi Micheline na Atwala na Tereze Kanku Tambwe, Tunia Mukunda Milemba anawatakia mwaka mwema na mupya. Asante sana Okapi. Okapi. Okapi. Okapi.