Tunafurahishwa nanyi wenye kuwa pembeni ya radio zenu kwa kupata taarifa yetu ya habari katika lugha bora la Kiswahili. Kwanza vichwa vikubwa vya habari zenyewe. Makao ya mawaziri mbili wa serikali kuu yalishambuliwa usiku wa siku ya sita kwa kuchia siku ya Yenga. Wajambazi wale walipiatura masasi na kuachia ujumbe moja waganga wa sekta ya serikali mjini Kinshasa wanaendelea na hatua yao ya mgomo wa kazi. Kwa upande wake, waziri wa ya usikae na afya yalijulisha kama malalamiko ya waganga yamekubaliwa na serikali. Naam, mm, tunawasalimu -hmm, wapenda wasikilizaji na kuwatakia usiku mwema. Habari kamili Kinshasa. Makao yanamoishi ya wa mawaziri mbili wa serikali kuu yalishambuliwa na watu wenye silaha katika usiku wa siku ya sita kwa kuchia siku ya yenga hapa mjini Kinshasa. ni makao ya mawaziri Alesi Tambwe Mwamba ausikae na mambo ya kigeni na Josee Ndundu usikae na mazingira na mashamba ya wanyama na pia utamaduni. Mbele ya kuondoka katika makao yale, wajambazi wale waliacha, waliacha maoni moja yenye kuambia kama mkishaidia kupinga Jean-Pierre Bemba mtauawa. Mwandishi wetu Inosaa Ulenga alijielekeza katika makao ya wawaziri walioshambuliwa. Mengi tuyafuate sidioni na, sidion na Adolfine Ngoi hata kule nyumbani kwa Alexis Tambwe Mwamba ipatikana hako kwa namba 18 mnamo barabara S by pande ya Jolie Park mtani Ngaliema. Hata kwenye makao yake Jose Ndundu kupatikana kwa namba makumi ine na tano barabara Ngongolutete mtani wa Gombe karibu na Marsaviko, kote hali ni namna moja, washambulizi walipiga masmara pili hewani, hata tundu inaonekana mkibambazi ya mlango ya kila nyumba. Waskari polisi walinzi walisema ya kwamba washambulizi walikuwa gari wakaacha kibarua pa mulangu na ujumbe umoja tu: ukimupinga Jean-Pierre Bemba utakufa. Kwake Bwana Alexi Tambwe Mwamba waliogota chupa ya masasi ya milimetre saba ya sila ya aina fa na ngambo ingine. Kwa Bwana Jose Endundu chumba cha masasi ni cha milimetre kenda na sila ya aina AK waskari polisi walinzi ku makao yote mbili hawakujibu kitu kwa masemi ya waziri wa mambo ya pasha habari, ambaye mtetezi wa serikali aliyeandaa mkutano. Aliendelea kusema ya kwamba kuna wafanyasiasa wa kituo cha MLC wengine nao walitishwa kupitia simu, kwa mfano Olivier Kamitatu, Antoine Gonda, Valentin Senga. Uchunguzi umekwisha kuanzishwa kwa kunasa washambulizi, aliyesema bwana Lambert Mende kulingana na gisi Jean Pierre Bemba litajwa katika maoni aliyoachwa ndani ya, ya bahasha na wajambazi waliofyatulwa masasi pa makao ya mawaziri wale mbili, chama chake cha, cha siasa MLC kinajieleza na kujulisha kama vitendo vile ni vya wale wenye kuogopa kama Jean Pierre Bemba anaweza kurudilia kazi zake za siasa inchini. Si Jean Pierre Bemba wala wenye kuwa pembeni yake wala tena wanamemba wa MLC, hakuna mtu anaweza kutenda jambulile lenye kufaidisha mwendesha mastaki wa CPI. Tumsikilize Thomas Luaka, katibu mkuu makamu wa MLC, akiujiwa njiani mwa simu na Inosa Ulinga kama kwa leo Jean Pierre Bemba ameachiliwa kwa muda, ni kwa sababu muhamzi Moreno alikamata hatua yenyewe na akasema ya kwamba kwa kuvunja uhuru ya muda hii asiende nje, ili asikuwe akageukia kutisha mashahidi. Tusipuuze alama hii kuonekana wakati ya mashtaka na kwa mara moja anajitetea kunamna hii. Mimi sishakie kama waziri Endundu alivamiwa kwake, lakini mimi nawaza eti wenye kutenda namna hii alijulisha wenzake wa Burundi na Rwanda matokeo ya mwenendo unaoendelea operation kimya ya pili katika majimbo mbili ya k kaskazini na kusini kwa kupinga wa FDLR. Wapasha habari hawakuruhusiwa mkutano ule ambao ulipaswa kujulisha maoni yake makubwa ya jumla. Jana mengi tuyafate. Na Roseli Zawadi bado kitangazo cha mwisho wa mkutano huo kinaendelea kungojewa, ila katika eneo za jeshi hapa mjini Goma tuliambiwa kama viongozi kijeshi wa Kongo walieleza wenzao wa Burundi na Rwanda ushindi wao katika majimbo za Kivu ya kusini na kaskazini katika operesheni za msako ya wapiganaji FDLR tangu miezi miwili sasa. Kwa wakati huo tu mipango zilichukuliwa kwa usaidizi wa MONUC ajili ya kupunguza hadi ngazi ya chini sana maafa ya wa FDLR dhidi ya raia hivyo viongozi wa jeshi la congo wakafahamisha wenzao wa burundi na rwanda kama waliua zaidi ya wa FDLR elfu moja na wengine zaidi ya elfu wakajitoa ama kukamatwa hao walipelekwa kwenye section ya ddrrr ya MONUC ila katika operation hiyo frdc ilipoteza zaidi ya askari makumi tano kati yao karibu makumi mbili na tano walifariki kwa kuripuka na mina goma minago kutabaki katika jimbo lile la Kivu ya kaskazini kwa kuweza kujulisha kama ni katika jimbo lile pasite ya ombo ya kaskazini. Ndipo msimamizi maalumu makamu wa katibu mkuu wa moja wa kimataifa nchini Kongo ya kidemokrasia Bwana Ross Mountain anamaliza safari yake ya saa chache leo hii katika mtaa wa Walikale kwa kilomita 200 kusini mwa mji wa Goma. Shaba ya safari yake Ross Mountain ni kuchungua hali ya usalama ya mtaa wa Walikale ili pamoja na serikali ya Kongo ya kidemokrasia wachukua hatua pamoja ya kuunga mtaa ule na mali mengine. Jueni kama wanamemba wa serikali walisafiri na msimamizi makamu wa katibu mkuu wa Umoja wa Kimataifa akiwa pia mkuu wa PENID bwana Ros Monten hushuhudisha kama ni waziri wa mipango na kundi la uchunguzi wa hali ya usalama wa la FRD liliingia katika hali ya kutekwa nyara pa eneo la lokalite Irangi payapata kilomita kumi na nne na ombo kwa upande wa kaskazini, ni katika mtaa wa Likale leo hii asubuhi viongozi vya kijeshi vilihakikisha habari hiyo na kujulisha kama kundi lile nyingine la FRDC kutoka kwa upande wa Ombo kwa upande wa kusini lilitumwa katika eneo lile la mapambano mpaka leo kisha mchana. Hakuna hata idadi ya kuumizwa au kuuawa iliyojulishwa kiserikali, lakini hujiisha kama milio ya mitutu ya silaha kubwa ilisikika mpaka sasa kisha mchana <tune> Ni leo siku ya pili tangu waganga wa mji wa Kinchasa wa sekta ya serikali walichukua hatua ya kugoma kazi na wanaendelea na hatua yao. Hao wanadai serikali iheshimu mipango zenye kupatikana katika buku kuhusu kazi yao ya kiganga na pia kuongezewa mishahara na kulipwa pesa za nyongezo, yani primi. Wa tena wanadai pia kuheshimiwa kwa makubaliano yaliyosailiwa kati yao na serikali na shirika Sinamed wa tarehe makumi mbili mwezi wa nane mwaka tunao. vituo vyote vya hospitali kwenye walitembelea kazi zinaendeka vizuri, waganga wakivaa manguo yao ya kazi, lakini hawachunguze ndani ya maofisi zao. Hiyo njo hatua ya kwanza imekamatwa mpaka mtarehe saba ya mwezi huu, lakini kuna kazi ndogodogo kufanyika, sawa yale ya kukaribisha wagonjwa kwa ahatari na pia kufuatilia vema wenye kupanga hospitalini. Watetezi wa waganga wanasema ya kwamba wanashika shauri kusema kama serikali asipofanya kitu mnamo siku kumi za uso watabadilisha hali ya mgomo. Matokeo ni wagonja ndiyo wamelemewa kwanza. Wamoya wao wameshituka kusikia asubuhi ya leo kama hakuna kazi. Wamoja walifika hospitalini kwa kupata matibabu na wengine kwa kuchukua vikaratasi vya wajibu. Ofisi hizi mbili ziliacha kazi tangu siku ya kwanza iliyopita. Na kwa upande wake waziri wa usikani na afya alihakikisha kama maoni kuhusu malalamiko ya waganga yamekubaliwa Mupipi Mkulumanya anajulisha kama huenda kushimikwa komishene itakahusika na mipango yenye kuelekea hali ya kazi kipekee ya waganga. Iyo ndiyo moja ya malalamiko kubwa yenye kupatikana katika buku la maoni ya waganga, alijulisha waziri. Tumsikilize waziri Mwami Auguste Mupipi Mkulumanya anajieleza mbele ya mikrofone ya mimi Engumba Mulungu ajili ya pesa tuko mwa hatari sababu tulikuta deni kutambuka kiasi ya pesa ya kazi ya sekta ya afya. Tutazungumzia swali hiyo pamoja, ili tujue nini ambayo tunaweza kutetea kwa mwaka huu ajili ya malalamiko ya watetezi wa Kinshasa kuhusu hospitali kuu ya Sino Kongolezi pale Njili. Kazi imefanyika pale ni kazi ya kupita. Sasa kwa kungojea ni je, tuliahidia waganga kama wanaweza kuwaacha kwa a mgomo mpaka tupatane bone sasa sio vile mambo inaendeka niseme je, kama watu wanatafuta wapatane hali kama hiyo haiwezi tendant que nous avons la parole d'honneur de sur à la grève en attendant que euh, ce sest convenu puisse être euh, réalisé or ce n'est pas le cas. Qu ce que vous voulez, quand on négocie ça en tout cas il a été clairement entendu qu'ils allaient faire euh, les rapports à la base na ni hapo takomesha taarifa yetu ya habari katika lugha bora la Kiswahili. Lakini kabla ya kuachana na nyinyi, tuwakumbusheni muhimu tuliowatolea makao ya mawaziri mbili wa serikali kuu yalishambuliwa usiku wa siku ya sita wa kutia siku ya Inga. Wajambazi wale walifyatula masasi na kuacha ujumbe moja. Waganga wa sekta ya serikali mjini Kinshasa wanaendelea na hatua yao ya mgomo wa kazi. Kwa upande wake, waziri Ausikai na afya yalijulisha kama malalamiko ya waganga wale yamekubaliwa na serikali. Kwa niaba ya fundi wa mitambo mimi