Wapenda wasikilizaji wa taarifa yetu za habari katika lugha bora la Kiswahili, asante kwa kuwa nasi njiani mwa anga. Kabla ya yote, fateni mtasara wa habari zenyewe kwa kifupi. Jimboni Kivu kifu Kaskazini, viongozi vya kundi la zamani wa maimai kifua kifua inaomba kwa serikali na viongozi vya FARDC, wanamemba wao waingizwe upesi sana katika jeshi la taifa FARDC. Kwa upande mwingine wa jito Kongo, mjini Brazzaville, watu sita walifariki kutokana na msiba wa ndege Antonov kumi na mbili. Kati ya waliofariki kunapatikana waraia tatu na wengine tatu ni wakundi la uongozo wa Antonov kumi na mbili ile. tuna wasalimu wapendwa wasikilizaji wetu, na asante kwa kuwa nasi habari kamili. Tutafungua ukarasa wa taarifa ya habari na jambo liotukia pale Kamanyola jimboni Kivu ya kusini, katika grupema ya Kamanyola katika mtaa wa Lungu kaskazini mwa mji wa Uvira, wakaaji walikumbwa na woga lewi kisha mchana na milio ya mitutu ya silaha kubwa na mitrayet hata karnishikov tangu saa saba na nusu saa za mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kundi la askari wa brigadi ya makumi tatu na tatu yenye litawanywa kulingana na operesheni kimia ya pili walianza kufyatula masasi ya ngani maoni. Maoni kati kutoka kwa viongozi vya brigadi ile ya makumi tatu na tatu ya wa askari wale wanadai walipwe pesa zao miezi ine kufatana na maoni ya MONUC, askari wale wa FARDC wa wakiwa na hasira kubwa walifyatula risasi kwa upande wa ofisa mmoja mpakistani wa MONUC huyo alikuwa akitetea ili waache njia kwa gari la usaidizi wa hali ya kiutu, gari lilokuwa likizibiwa pale pa ngomu na waaskari wanaodai walipe pesa zao. Kulingana na hali hiyo, kiongozi cha operesheni kime ya pili kilijulisha kama inahuzunishwa sana na hali ile inayosababishwa ina na waaskari wa taifa, na alijulisha pia kwa upande wengine kama ujumbe ulitumwa Kamanyola kwa kukutana na waaskari wale wa brigadi makumi tatu na tatu. Jimboni Kivu ya Kaskazini, kundi la zamani kifua kifua linahuzunishwa na ngisi halilingisa katika mpango wa kuingizwa katika jeshi la taifa ya FARDC. Zaidi ya wanamgambo 1100 1700 ya kundi lile la kifuakifua wanapatikana katika mtaa Walikale, tangu sasa muda wa miezi ine wakingojea kuingizwa katika jeshi la taifa ya FARDC. Katika kibarua kilichotumwa kwa kiongozi cha operesheni kime ya pili, viongozi wa Maimai kifua kifua vinaomba kuingizwa bila hata matatizo katika jeshi la taifa. Mengi tuyafate na Gabrieli Wamenya kwa upande wa viongozi wa maimai kifuafua ni tangu tarehe makumi tatu Januari ndiye askari wao walikusanywa na kuwekwa chini ya mamlaka ya FRDC kwa lengo ya kuingizwa jeshini. Viongozi wale wameonyesha kwamba zaidi ya wapiganaji elfu moja mia saba makumi tatu na nne walisubiri muda wa miezi nne hatua hiyo ya kuingizwa jeshini. Didier Bitaki amejulisha kwamba wapiganaji wake wanaendelea kutumiwa ndani ya operasheni kimia de ambaye inawazulumu, hatua atu ya kuingizwa jeshini kamilishwa wapiganaji wale hawafaidii kitu, ijapokuwa wenzao ambaye wanatumika nao si wanafaidia vyote. Si sababu gani hawaingizwi jeshini na ijapokuwa wapo chini ya usimamizi wa FRDC? Msemaji wa operasheni kimiade, meja Sylvain Ekenge amejulisha kwamba wapiganaji wa kifuafua wanapashwa heshimu hatua ya kuingizwa jeshini. Avec... jeshi la FRDC halijatumika na maimai kifuafua wafike kunako kituo cha mchango pa Luberizi. Kiongozi huyo amejulisha kwamba hatua hiyo imefungwa huko Kivu ya kaskazini na imebaki Kivu ya kusini. Goma, Gabriel Wamenya, Radio Okapi. Kuhusu hali ya usalama katika majimbo mbili ya Kivu, Kivu ya kaskazini na kusini, hali ile inamadirika kwa upande bora kidogo tangu sasa miezi sita Liwali wa jimbo la Kivu ya Kaskazini alirudisha maoni yale leo hii na kuhakikisha kama hali ile ni matunda ya operesheni ya amani yenye kuendelea katika majimbo yale mbili, Kivu ya Kaskazini na Kivu ya Kusini, na pia kurudishwa kwa yapata Wanyarwanda elfu kumi na mbili mia nne nchini mwao Rwanda tangu mwanzo wa mwaka huu tunao, lakini anatambua kama kungali mengi ya kufanya. Julie Paluku akiulizwa na Claude Kanza katika kipindi Parole Zoditere. Mambo mengi yamebadilika tangu hivi miezi sita. kurudisha makwao kwa wapiganaji elfu kumi na wawili kumerekebisha hali ya usalama ya maeneo kadhaa katika jimbo la Kivu ya Kaskazini. Kumbukeni kwamba mwaka jana, mimi sawa vile liwali, singeweza kusafiri kwenda mbali na kilomita kumi na mbili na mji wa Goma. Kwa sasa ninaweza kwenda na gari yangu mahali pote jimboni ajili ya kuchunguza magumu yaliyoko. Katibu mkuu makamu wa Umoja wa Kimataifa usikae na divisheni ya usaidizi kwa maujumbe wa Umoja wa Kimataifa mahali walipo Bibi Suzana Malkora alifika leo hii siku ya tatu mjini Bukavu kwa kujuniwa binafsi kazi huenda kufanyika na Monike jimboni Kivu ya Kusini. Bibi Suzana Malkora alihakikisha kama waskari wengine huenda kutumwa nchini Kongo ya Kidemokrasia na ikiwa kulikuwa ukimya ya kutoa tuma ni sababu, eh, umoja wa kimataifa haina majeshi yake kipekee, lakini ungojea majeshi kutoka inchi za usaidizi. Suzana Malkora atatembelea makao ya majeshi ya Monike yenye kupatikana karibu na Bukavu, mbele ya kwenda na Ntebe nchini Uganda. Na Monike ipo tayari kwa kuhusiana na serikali ya Kongo Kidemokrasia juu ya mpango wa uchunguzi kuhusu kuuawa kwa mpasha habari Brino Koko Cheramiza Pabukavu. Maoni yao ni yake msimamizi wa kipekee wa katibu mkuu wa Umoja wa Kimataifa nchini Kongo ya Kidemokrasia Alain Dos. Maoni alinajulisha leo siku ya tatu wakati wa mkutano wa kila juma Monike na wapasha habari mjini Kinshasa. Alain Dos alisema kama sio kama Monike huenda kujitia pale pa sheria na haki za Kongo ya Kidemokrasia bali ni usaidizi kuhusu mwangaza kuweko juu ya jambo lile na pia juu ya mauaji mengine ya wapasha habari. Alain Dos maoni yake yalichukuliwa na Selme Nkisi Tumejaribia kuzungumza na viongozi wa serikali kuhusu jambo hilo. Kwa sasa tunangoja kutolewe jibu. Tuwafahamisha kwamba tupo tayari kutolea msaada wetu kwa viongozi wa serikali hasa zaidi Wizara ya Sheria. Hata kama hili ni jambo lenye kuambatana na madaraka ya viongozi wa serikali, tunapendekeza kutolewe mwangaza kuhusu mauaji haya mane yakiwemo wapasha habari wawili wa redio Kapi. Tunahusishwa sana na hali hii. Tuna matumaini kwamba viongozi wanajiandaa kutoa mwangaza ili sheria ifanye kazi yake wakati wa mkutano ule na wapasha habari, Aladose alijulisha kama kutakuwa ujio wa wasikari mia mbili wazaliwa wa Bangladesh ambao watakaotawanya Bunya, ni kundi la kwanza kati ya wasikari elfu tatu ambao wanaongojiwa nchini Kongo ya Kidemokrasia. Wengi wao watatumwa katika mashariki majamhuri na kundi la usimamizi jimboni Kivu ya Kusini. Ya wanafunzi liliandaa leo hii siku ya tatu maandamano ya kimya kwa kuonyesha huzuni yao juu ya kuuawa kwa mwenzao aliyekuwa pia mpasha habari kunako Redio Star. Huyu aliuawa usiku wa siku ya sita mjini Bukavu, alikuwa hivi akirudi nyumbani kwao akitoka kunako sherehe. Msemaji wa zamani jimboni wa wanafunzi alirusha kama kitendo kile cha maandamano cha muungano na upendo kwa mrehemu Bruno Koko Chirambiza aliyeuawa na pia kwa wengine wanafunzi waliouawa. Na maandamano yale yanao pia shabaha ya kuomba kwa viongozi vya serikali mjini bukavu kuchungua mipango ya ukingo ya raia ambayo wanapaswa kushurulikia. Ndege la mabawa la aina ya Antonov kumi na mbili limeanguka katika usiku wa jana, siku ya pili, kwa kuchia leo, siku ya tatu, pa kilomita kumi na saba kusini mwa mji Brazavili nchini Kongo, kufuatana na maoni ya uwaziri wenye kuhusika na usafirishaji ndege za mabawa. Misiba mziba ulisababishwa na kufa kwa watu sita wakiwamo wa wa kundi la lile la uongozi ndege lile Antonov 12 iliyokuwa ikuunganisha Pointe Noire na Brazzaville. Mpaka sasa bado kuvumbua kitu chochote kilichosababisha msiba ule, na ni hapo tutakomesha taarifa yetu ya habari katika lugha bora la Kiswahili. Lakini kabla ya kuachana na nyinyi, tuwakumbushe muhimu muliyofuata jimboni Kivu ya kaskazini viongozi vya kundi la zamani la Wamaimai kifua kifua vinaomba kwa serikali na viongozi vya fardese wanamemba awo wa waingizwe katika jeshi la taifa ya fardese bila masitu kwa upande wengine wa jito Kongo mjini Brazzaville, watu sita walifariki kutokana na msiba wa ndege Antonov 12. Kati ya waliofariki kunapatikana raia tatu na wengine tatu ni wa kundi la uongozo wa Antonov ile 12, kwa niaba ya fundi wa mitambo wile Milungamba. Waandishi wetu walitaisha kipindi hiki Inosa Ulenga akisaidiwa na bibi Nola Luzito Eh, Kabambi pamoja na masirika mas mas mas mas