Aksanti kwa kuwa nasi njani ni mwaanga kwanza fateni mtasara wa habari zetu katika lugha bora la Kiswahili. Korti ya hukumu ya kimataifa sepei, kwa kifupi, ilichukua hatua leo hii ya kumwacha huru muda Jean-Pierre Bemba kwa shurti baada wenda kuchungua inchi gani takayompokea ka kungujia kesi yake. Jimboni Kivu ya Kaskazini usha mauaji ya watu sita na nyumba zaidi ya mia sita kuunguzwa katika mji Malembe, grupema ya Luanda mtawa wa likali. Kitendo kile kipo migongoni mwa Wanyarwanda wa FDLR. Mjini Kinshasa, watumishi wa serikali ya sekta ya afya walichukua hatua ya kufunga vyumba vya hospitali ya serikali kama muda wa siku tano, malalamiko yao yapate suluhisho. Oh, tunawasalimu wapendwa wasikilizaji. Habari kamili: korti ya hukumu ya kimataifa inajiandaa kwa hatua yake ya kumwacha huru kwa muda Jean Pierre Bemba, na hiyo ingawaje mwito wa mwendesha mashtaki wa CPI mwandikaji wa CPI anajulisha kama hatua ile inaenda sawa na hatua kamilifu, huenda kuchunguzwa na kurti kuhusu kukataa kwa nchi nyingi kutompokea Jean Pierre Bemba kwao. Silivano Arbila anahakikisha kama nchi zote zilizosahihi mkataba wa Roma inazalazimishwa kutumika na CPI. Silvano Arbila akiojewa na Jefe Ngoe. Si, oui, ndiyo, chumba cha mwito kitatangaza azimio kuhusu sababu zenye mwanasheria atafikisha ni kawaida, lakini leo katika chumba kinachohusika na swala hilo, mbele ya kuendesha kwa kesi ikilikusudia e uru kwa muda kwa manufaa ya bwana Bemba, kuhusu jibu ya nchi ambamo wanapashwa kukaribishwa, ni taifa zenye kuwa memba zinalazimishwa kuhusiana na korti ya hukumu ya kimataifa tuna matumaini kwa uhusiano huyo kati ya nchi hizo sita, kuna zenye zitakubali uhusiano huo. Na kuhusu kutimizwa kwa azimio ya uhuru kwa muda, nimeanza mazungumzo na taifa hizo na kufasiria kwamba zinalazimishwa kuhusiana na koti. Ni furaha kubwa kwa upande wa chama cha siasa MRC kwa kupokea habari uh, nzuri ya kumwacha uhuru kwa muda kwa mkuu kiongozi chao mzee wa baraza la bunge Jean Pierre Bemba jana siku, jana siku ya ine, chumba cha mwanzo cha pili cha kurti ya hukumu ya kimataifa CPI kilichukua hatua ya kumwacha kwa muda, Jean Pierre Bemba kulingana na shurti fulani kwa kungoja mpango wa hatua ile. Katibu mkuu wa MLC Francois Mwamba alijulisha maoni ya chama chake MLC na kutoa mwito kwa raia kwa kufurahia hatua ile na unyenyekevu na adabu. Francois Mwamba mbele ya mikrofoni ya Jeff Ngoy. Wandugu wa penzi, tunapata kujua sasa ya kama kule ku CPI Hollande decision iniei kwa na ongoja inaangalia situation ya president ya wetu wa i wetia MLC Jean-Pierre Bemba Gombo, decision inakamatiwa leo Jean-Pierre Bemba baramupatia liberté provisoire, liberté kusema njokusema imasiku yanakuwa mbele, atatoka jua kongoja procès inie takuja, ata ongoja kunyumba na batoto bibi, atapata mfano sasa ya kulia ya baba yake mwenyewe, tunapoteza masiku pembeni ya banduku yake bengine juu ya ile mawazo yetu inaenda kwa Mungu njo mkubwa wa mambo yote hapa udongo, mwenye anajua kitu kanika na pana na kitu kanika na beba. Sasa mimi naomba hivi nasema, sisi yote fasi yote twiko, ikakua hapa Kongo, ikakua kwa diaspora au fasi kani, kweli tunafurahi na tutafurahi juu ya hii neno mzuri tunapata me disipline, ikue haifai sasa hivi tuoneshe sema fujo iko mkati yetu. Jimboni Kivu Kaskazini yapata watu 6 eh, waliwawa na zaidi ya nyumba mia sita kuunguzwa. Iyo ndio idadi ya vitendo vibaya vilivyofanyika siku ya pili katika mji Malimbe kupema Lowanda payapata kilomita makumi saba kusini magharibi na mji mkuu wa mtaa wa Likale pakilomita mia moja makumi tano na Goma. Waliotenda mauwaji yale na kuunguza nyumba ni wapiganaji wa Nyarwanda wautu wa FDLR. Habari iyojulikana siku hizi, viongozi vya asili vilijulisha kama ni mashambulio ya FDLR katika eneo la wamaimai kifua kifua. Ripoti ya Gabrieli Wamenya. Wakaaji wa Malembe wameshangazwa na kutishwa usiku wa siku ya pili hadi siku ya tatu kwa kusikia mitutu za bunduki. Haya yalitokea wakati wa FDLR walikuwa wakipambana na maimai kifuafua. FDLR walikuwa wakitokea Buhoye ambaye ni ngome yao kubwa. Malembe ni mji wa mwisho kuporwa ndani ya mtaa mdogo wa asili wa walowa Loanda lwanda, alijulishwa mwami Mulengezi Albert. Mji wote umechomwa na washambulizi. Wakaaji wote wamekimbilia pa Musenge, Walikale centre na wengine wametawanyika porini, sawa vile ameshuhudia mwami Mlengezi Albert. FDLR walikuja kufanya vita kwa huo mji, waliingia usiku, watu wakia katika usingizi, watu wakakimbia baada ya watu sita kufa. Nyumba zote zikaunguzwa na waFDLR. Wakaaji walikimbia kwa barabara Msenge, barabara kuu ambayo inaunga Nor Kivu na Sud Kivu, na wengi wakakimbilia huko walikale na wengine kwa sasa wangali kwa pori, maana kwa hiyo shida ya usiku, watu wote wakupata njia kuu ya kukimbilia mjini. Kwa sasa mji wa Malembe hauna hata majeshi moja, kwa sasa Malembe kwa grupu moja wa Rwanda, hakuna tena hata wakaaji. Mshuhuda huyo amejulisha kwamba hakuna hata jamaa ambaye imekwishapokea msaada wa kiutu, na hivi magonjwa sawa vile kuhara imeanza kujitokeza kati ya wakimbizi. Nikiripoti kutoka Goma, mimi ni Gabriel Wamenya, Radio Okapi. Na jimboni mashariki kulivumbuliwa kaburi moja kubwa mwanamozikwa watu wengi pa lokalite Kudubu pa kilomita makumi tatu kaskazini na Nyangara, site yenye kupatikana payapata kilomita mia saba kaskazini mashariki na mji wa Kisangani kaburi lile lilivumbuliwa tarehe sita mwezi wa mnane mwaka tunao. Prezidenti wa shirika la raia Dungu, mtaa jirani na ule wa Nyangara, alidiisha kama ni kundi la pamoja la waskari ndilo lilivumbua zaidi ya miili mia moja ya watu yenye kuoza na walikuwa hivi wakitafuta silaha zilizozikwa. Tumsikilize Aaron Sambia, prezidenti wa shirika la raia Dungu, mbele ya mikrofoni ya mwandishi wetu Anselme Masua. Siku zinazopita zopita walituambia kama katika kijiji panzu kumefichwa silaha na wa elera. Wakati wa askari jeshi walifanya uchunguzi, walivumbua zaidi ya mwili mia moja ya watu waliowawa na wa elera katika kijiji kodugu. Bufatana na ushuhuda wa shirika la kijamii ya muji Nyangara, waskari wa Uganda UPDF walivumbua jambo hilo wakati ya ziari ya kazi pamoja na wa FRDC. Watu hawa walikuwa mikononi ya wa waelera saa zingine waliwawa kiisha kushambuliwa na WaFRDC. Mapigano ya mwisho ilifanyika pa tarehe sita mwezi tunayo karibu na kijiji Nambia. Kwa upande wake, komisa wa distrikti ya Outuelia alishaka kama ajuye jambo lile, lakini anakubali kazi yenye kufanyika na waskari kwa kuharibu shina la wauni wa Uganda wa FDLR pamenzika na watumishi wa serikali wenye kuwa katika uwaziri wa afya wanaomba ambao wanatumika katika masekta mbalimbali ya mahospitali hapa mjini Kinchasa wanapana siku tano kwa serikali tangu leo hii siku ya tano kusudi malalamiko yao kuhusu pesa yapata, yapate majibu. Kama sivyo vyumba vyote vya mahospitali huenda kufungwa. Hatua hii ilichukuliwa leo hii siku ya tano wakati wa mkutano wao mkuu. Tumsikilize bwana Mutamba Mpoyo, msemaji wa mashirika ya afya, anaojewa na Nadine Fula. Tulifanya ripoti ya yote iliyoendeshwa kati yetu sisi wakuu wa mashirika ya utetezi na waziri mkuu. Ni kutokana na mishahara makumi mbili elfu zenye kukosa kwa watumishi wa sekta ya afya, ahadi ilitolewa kwa mwezi wa mnane, na kuhusu marupurupu ya hatari ya kazi hatukusikilizana na waziri mkuu. Ilikusudiwa kufunga mlango ya vituo vya afya baada ya siku tano. Tunatoa mwito haifai kiongozi ya ngoje siku moja mbele ya kutimizwa kwa hatua hiyo, kwa kusema kwamba wawakilishi wanapatia watu kiburi. Tuwakumbusheni kama watumishi wa sekta ya afya wanadai walipe pesa zao za nyongezo, sawa na wengine wenye kuwa na madaraka mamoja ni wasaidizi wa waganga, wafundi na wenye kuhusika na kazi za uongozi kiserikali kunako mahospitali. Na kuhusu mipango ya kupinga ugonjwa wa sida, muungano wa wakongomani wenye kuhusika na watu wenye kuishi na mdudu wa veashi unaomba kuongezeka kwa hatua za nguvu kwa madawa, ili hali ya wagonjwa wa ukimwi ibadilike. Ikope inatoa mwito kwa onisida kwa kuweza kusafirisha maoni yao ambao wanaishi na sida mwito huo ulitolewa leo hii hapa mjini Kinchasa kunako makao ya muungano ule, karta ya Yolo kampi pinza. Mtawa kalamu kordonata wa Onisida mganga kekura kuruma alirusha kama atasaidia mipango ya PVV na anangujia mipango zao yenye kuelekea na kukubaliwa na serikali kwa kuweza kuwasaidia. Na ni hapo tutakomesha taarifa yetu ya habari katika lugha bora la Kiswahili kwa niaba ya fundi wa mitambo alijiesidia kale bwana Olenga inonsa aliyeweza ku tengeneza taarifa ya habari, Dunia Mukunda Milemba pamoja na waandishi wetu, tunawapigia asanti sana. Wiki njema, kwa heri Okapi. Okapi