Pateni kwanza vichwa vikuwa vya habari zetu katika lugha bora la Kiswahili. Akiwa jimboni Kivu ya kaskazini mjini Goma, waziri usikae na ukingo wa inchi Mwando Simba alijulisha kama kiongozi maimai aliyetenda mauwaji ya bisie pampala walikali anajulikana na serikali na tafutwa mpaka mwisho. Wakaji wa lokalite Luange video jimboni Bandundu wanateswa sana na kulipishwa faini mpaka milioni moja ya pesa za Kongo na mwendesha mastaki wa gungu mwenye kupatikana pale Luange video. Mjini Kananga, presidenti wa shirika la wenye kupana damu kwa utashi wao anahuzunishwa na, na ukosefu wa damu katika kituo cha hospitali ya jimbo mjini Kananga. Oh, nam tuna wasalimu wapenda wasikilizaji wa taarifa yetu habari katika lugha bora la Kiswahili. Aksante kwa kuwa nasi. Jimboni Kivu ya kaskazini mjini Goma, waziri ya usikai na ukingo wa nchi alisimulia leo hii na wapasha habari juu ya hali ya usalama na mwenendo wa operesheni za kijeshi kwa kupinga wa FDLR katika majimbo mbili ya Kivu na pia kushimikwa kwa madaraka ya serikali mashariki mwa jamhuri. Ilikuwa leo ikisha mchana, mengi tuyafate na Bernardi Nyangi, waziri wa ulinzi wa jamhuri ya kidemokrasia ya Congo, alieleza kwamba hali ya usalama katika majimbo mawili za Kivu imeboreshwa moja kwa moja tokea mwanzo wa operesheni wa kijeshi eneo hili. Anaeleza kwamba ngome za waFDLR zilibomolewa na waFDLR wamezingirwa kwa wakati huu ni uhakika ngome zote zilizokuwa kanjo ya mipaka ziliweza kubomolewa, wa FDLR wengi wamekwisha kutekwa, ila operation zimeanzishwa karibuni tu kivu ya kusini waziri huyu alidokeza kufahamu angalau kwamba hali haijachunguzwa rasmi bado, kwa kuwa kwa mujibu wake kungali bado vikundi vidogo vidogo vya vi waasi huku na kule. Hatuwezithibitisha kwamba mchanganyo ni kamilifu. Unafahamu ni katika hali gani tuliweza kuendesha iyo mchanganyo? Kwa mwisho, waziri Mwando Simba alimalizia akithibitisha kwamba eneo zilizokuwa zikimilikiwa hapo awali na wanamgambo wa Kisafishwa bado bila kueleza kwa uhakika ni wapi hayo yanafanyika. Goma, Bernard Nyangi, Radio Okapi. Utabaki tu pale mjini Goma kwa kumgusha kama saa makumi mbili na nne kiisha kuwa kwa wakiolela kwa watu 16 pampama, waziri wa ukingo wa nchi aliweza kujulisha waliotenda vitendo vile kiongozi maimai yule anajulikana na serikali ya Kongo Kidemokrasia, alivyosema wanapatikana Walikale, ambako yupo anawaandika waliokimbia jeshi la taifa kwa mfuko wake. Waziri Mwando Simba alijishika kama wa FDL wa FRDC wa, wa mni werazi watamfata mpaka mwisho ambako anafichama. Waziri Mwando Simba mbele ya mikrofoni ya Gabriel Wamenya kuna mtu mwenye walikopesha makumi sita elfu za dola za Kimarekani. Bwana huyo aliahidia kutoa maninza aina ya kolta na zingine, hakulipa chochote. Kwa hiyo alifanya nini kwa kujikinga? Kwa kweli, alijigeuza kiongozi maimai mai. Mtu huyo anajulikana, tunamfahamu sisi. Alikusanya wafukuzwa katika jeshi letu, inafaa niwaelezee wazi kwa sasa kusanya pia kitu namna ya eneo takatifu tuseme kundi litakaloungana na wa FDLR punde, tutamvunja midomo. Sababu gani? wakaji wanapaswa tulumiwa. Kwa hiyo utakufa maimai mai, na mwenye kufaidia si wewe. Na jimboni Kivu ya Kusini, wakaji wa mtaa wa Fizi wanaomba moniki watawanye makundi ya majeshi yake katika maeneo yenye kuwa patikana wapiganaji wengi wa zamani wa Nyarwanda wa FDLR mbele ya kuanzisha kwa operesheni kimya katika mtaa ule. Ni mwami wa asili ndiye alijulisha maoni yale kupitia Radio Kapi wakati wa mkutano wa sultani wa asili wiki iliyomalizika mjini Bukavu. Kutawanya kwa wasikari wale wa Monique mbele ya operesheni kimya pili mtaani Fizi huenda kukinga usalama wa raia. Monique ilijulisha kama huenda kufanya hivyo wakati wa lazima. Tumsikilize kanali Jean Paul Dietrik, msemaji wa waskari wa Monique akiojewa na katikatai on comprend tres bien les preoccupations, malalamiko ya raia yanaeleweka vizuri hasa katika kungoja kipindi kingine ki cha operesheni kimya ya pili zilizokwisha kuanza katika jimbo la Kivu ya Kusini kumepita majuma machache. Tunachokifanya kawaida, tunapanga operesheni zote pamoja na jeshi la taifa ambalo ndilo linaongoza kabisa mashambulio. Kama vile mnajua, sisi tunawaunga mkono kwa vifaa, tunafanya iwezekanavyo. Pia tutafanya lazima ili kuleta askari wetu ikiwa kabisa lazima katika eneo hilo la Fizi. Askari wa mataifa wapo pia na moyo wa kujitolea kwa ajili ya kuja huko ikiwa inawezekana na jimboni bandundu wakaaji wa lwange video lokalite yenye kupatikana ngambo ya maji na lwange pa zaidi ya kilomita mia mbili mashariki mwa mji wa kikwiti wanaohudhurisha na vitendo vya kuwalipisha kodi kila mara na kuwatesa na mwenye kutenda vile ni msaidizi wa mwendesha mastakikiongocha parke tawi la pili la gungu akiwa safarini pa lokalite lwange Wakaaji wanajulisha kama mwendesha mastaki yule analazimisha walipe faini mpaka milioni moja ya pesa za Kongo. Mengi tuyafate na Fabie Kambizi wengi kati yao hujulisha kama wanafungwa bila sababu. Na huyu mwamzi wa pili ndani ya chumba cha mazambo ya gungu mwenye kupatikana mji Lwange Video, wanawekwa pamoja wanaume na wanawake ndani ya chumba moja. Umo hamuna hali ya kiutu, umo umo njo wanatumia cho ndogo hata cho kubwa, na ni umo umo njo wanatumia chakula. Wanalipishwa elfu mia moja elfu mia mia mbili na elfu mia tatu ya franga ya Kikongomani. Wafungwa wawili walipona juu ya kutoroka gerezani juu ya kuwaomba milioni moja ya franc congolais, kwa mujibu ya redio Okapi. Mwamzi mkuu ya chumba cha mahakama ya Bulungu uhakikisha hiyo mastaki ya wakaaji ya Lwange video pia na ya maofisi ya serikali ya ule ule muji, naye anasema kufatilia hiyo jambo na kuleta Malipizi. Nikiripoti kutoka ya Mji Kikwiti, mimi ni Fabien Kambinzi, Radio Okapi. Turudi mjini Kinshasa kwa kuweza kuwajusha kama ni sasa munda wa miezi mitano mpinzani Norbert Luyeye, prezidenti wa chama cha siasa Union des Republicains, anapatikana gerezani Makala. Msemaji wa chama kile analusha kama kufungwa kwake Norbert Luyeye wenda kinyume na sheria ingilifa, basi apeluki kuna kukurti curt ili wamuzi wa watatue shida basi, hali hiyo inawasukuma wasukuma wanamemba wa chama chake Union de Republicain kuandamana siku ya sita mbele ya kurti ya amani ya Njili ambako anapashwa kusambishwa yeye onorelu yeye. Tumsikilize Feli Mawila, msemaji wa Union de Republicain, mbele ya mikrofoni ya mwandishi wetu Jeff Ngoi hatufahamu sababu gani waamzi wa awaendeshe kesi ya Bwana Norbert Luyeye. Kufuatana na sheria, kesi ilipasha endeshwa siku mnane baada ya kusikwa kwake, lakini hadi leo hii mwamzi ya semeto zote. Tulisurutisha waamzi katika maandamano ya kukaa mbele ya tribunali ya amani ya Njili siku ya tano iliyopita. Kesho yake chama kitakusudia kuendesha maandamano mengine. Inapita miezi mingi anafungwa kinyume ya sheria. Tunashutumu uzembe katika suala lake, tuna ngoja litatuliwe. Tuna wasiwasi mwamzi asipate amri kutoka wakuu kwa kuzidisha siku za kufunga kwa presidenti wa taifa wa chama chetu bwana Norbert Luyeye. <tune> Tuwakumbusheni, kama Norbert yeye alitekwa nyara nyumbani mwake tarehe ine mwezi watatu mwaka huu na watumishi wane limete, na kupelekwa makala. Akujulisha pia kama aliandaa maandamano ya kupinga majeshi ya Rwanda isingie nchini Kongo ya kidemokrasia. Na prezidenti wa shirika la wenye kupana damu kwa wenye kuhusika anahuzunishwa na ukosefu wa damu katika benki ya kuingiza kuchunga damu kuna hospitali kuu ya jimbo mjini Kananga. Bwana Jean Marie Pembe anajulisha kama ile inasababishwa na ukosefu wa mipango ya kuhimiza raia ili wapane damu kwa utashi wao. Tumsikilize Jean Marie Pembe mwenyewe. E, tunafika kwa kutoa mwito kwa wakaaji wa magharibi ya Kasai kwamba tunapashwa saidia ndugu zetu wa mama wanao watoto wachanga na wenye kuzaa kwamba kuna hatari tunao wakati huu kuhusu ukosefu wa damu katika kituo kinachohusika katika jimbo la Kasai ya Magharibi. E, kila mwaka wakati wa tarehe kumi na nne Juni kuna maandamano kwa manufaa wenye kutoa damu bila malipo, ni namna ya kuwapatia moyo. Lakini mwaka huu sikukuu hiyo haikuendeshwa. Ni wasaidizi wetu ndio wanaandaa maandamano hayo, hata nafasi zingine, ni wengine ndio waliahidia kusaidia kifedha sawa vile PNMLS katika kazi zake za ulinzi wa utowaji wa damu, lakini hadi wakati huu hakuna kitu kilichofanyika kwa sababu zisizojulikana. Na ni hapo takomesha taarifa yetu ya habari katika lugha bora la Kiswahili, kwa niaba ya fundi wa mitambo Ritisi Dia Kale, Olenga inonsali inomsalietsha kipindi iki, wandishi wetu wali walikutoka majimboni Dunia Mukunda Milembe na wapiga. Asanti sana kwa kutakia angaribi mema.