Tuna wasalimu wapendwa wasikilizaji wa, wa taarifa yetu ya habari katika lugha bora la Kiswahili. Kwanza fateni mtasara wa habari zenyewe. Bwana Louis Moreno Ocampo mwendesha mashtaka wa korti kuu ya hukumu ya kimataifa sepei kwa kifupi ni mwenye kupatikana mjini Bunia tangu sasa saa chache. Ni kwa mara ya kwanza afika wilayani Ituri jimboni Kivu ya kaskazini. Mjini Goma wana bunge na wazee wa baraza la bunge la taifa wanaozunishwa na maoni yenye kutangazwa pa kiwanja mtawa Ruchuru ya kusukuma watu katika chuki ili kuomba wanande warudie kwao Beni na Lubero. Jimboni kasa ya mashariki, soko la Lusambo walina wachuruzi wake wa wanunuaji wake. Hao waliondoa biashara yao na kuvichukua mtangu nyumbani kwao. Wanateswa sana na kodi na teksi ya DGI. Uka fi, uka fi. Habari kamili ni kwa mara ya kwanza mwendesha mashtaki wa korti ya hukumu ya kimataifa kwa KICPI yupo wilayani Ituri mjini Bunia leo hii siku ya tatu akijieleza kwa wapasha habari. Luis Moreno Ocampo akiwa mzaliwa wa Argentine alisema kama alifika wilayani Ituri mjini Bunia kwa kuwasikiliza wakaaji wa Ituri na kuchungua muda wa safari yake pa Ituri gisi ya kuweza kuwasaidia ili wapate usaidizi kutoka kwa CPI. Shirika la raia la uwilaya la Ituri inasimamia inasi na kusalimu ujio wake Lui Moreno Ocampo. Kwake wanatumaini kukutana na yeye kwa kumjulisha maoni yao juu ya hali ya washahidi wenye kufichwa, kwa maana kuhusu hasa maoni yao kunaokesi ya jambo lenye kuelekea mfungwa Toma Lubanga. Na tukielekeza katika jimbo lile tu la mashariki, uwanja wa kimataifa wa Bangoka mjini Kisangani unajaa sana na idadi nyingi ya waskari na kufatana hivi kama vile ingekuwa kempi ya waskari. Hali hiyo inawaletea watumishi wa kazi mbalimbali za mbali serikali wenye kutumika kwa upande wa uwanja ule wa kimataifa Bangoka uwasiwasi mwingi sana. Zaidi ya waskari elfu tano ni wenye kutawanyika katika eneo la uwanja ule wa Bangoka. Hawa wanangojea kusafirishwa mjini Kinchasa. Kwa upande wa viongozi wa serikali, jeshi vilijulisha kama baadaye wataondoshwa pale na kusafirishwa. Menge tuyafate na mwandishi wetu Andre Kitingi. Ni tangu siku ya Mungu ndiyo waskari jeshi na polisi wale walifika muji Kisangani na magari, kati yao kumepatikana wale wa Garde Republicaine, wajeshi la maji, waskari polisi na wajeshi walitokea muji Goma wapi walihuzuria kwa maandamano ya ukumbukumbu ya miaka makumi ine na tisa ya uhuru ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo tarehe makumi tatu mwezi inayopita. Tangu pale wamesimika mahema kupita makumi tatu katika masehemu za kandokando ya uwanja la ndeke Bangoka wengine wamelala nje na vitanda ndogo, hata wako na chakula, lakini wamekosa maji safi, nafazi ya choo na kuenda porini, alinena ofisa moja ya waskari jeshi. Mashirika mbalimbali mbali yeni kupatikana kunako uwanja la ndege na wasafiri wamehomba kuondoka kwa waskari wale haraka haraka kwa kuepuka magonjwa. Kwa ngambo la waskari jeshi wamesema kuondoka kwao itafanyika muda mwasa chache, na ndege moja ya shirika la ewa bora imeweza kuwabeba kwa kuwarudisha muji mkuu wa Kinshasa. Kisangani. Mimi ni Andre Kitengerejo, Okapi. Jimboni Kiuva ya Kaskazini, yapata watu wana bunge kumi pamoja na wazee wa baraza la bunge la taifa walichungua katika jimbo lile waliochaguliwa mniorazi, katika jimbo lile la Kiuva ya Kaskazini, wanahuzunishwa na hali yenye kupitika pa kiwanja katika mtaa wa Ruchuu, ambako watu fulani wanagawanya vikaratasi vyenye maoni ya ubaguzi wa makabila, maoni yaliyoandikwa na kuomba watu wa kabila la Wanande warudie kwao Rubero na Beni ambako walizaliwa. Katika maoni ya siasa yaliyoandikwa na wanabunge na wazee wa baraza la bunge la taifa, wanaomba kazi za serikali zenye kuhusika na ujasusi na kazi za uchunguzi zifanye nguvu yao yote kwa kuwavumbua wenye maoni yale ya chuki. Tumsikiliza Alphonse Mwindo Kasole, mwanabunge la taifa, anajieleza mbele mikrofoni ya mwandishi wetu Mwezi Mutunga. Ni wabandi wenye wanatafuta kuleta fujo kule Rutshuru, njuo walifanyie tract ya kusema uh, tribu ya Wanande inafaa warudie Lubero na Beni, watoke ndani ya teritoare ya Rutshuru. Na ile kwetu, si wadepite, tunajua kama haiwezekani. Konstitution yetu tunasema kama kila mkongomani anaweza kuishi fasi yote anataka ndani ya Republique Democratique du Congo. Tunalomba autorite ma service de securite ipime kuwa nasa wa watu sababu wakenda Ruchuru wakafanya maankete yao, watajua ni watu gani walifanya ile matract na inafaa wafunge, waoneshe kama nchi yetu haitaki ile namna ya kuishi. Watu walishateseka mingi ndani ya nchi yetu, tunapenda amani rudie. Tubaki tu katika jimbo lile la Kivu ya Kaskazini kuweza kujulisha kama yapata nyumba mia saba zimeungua leo hii siku ya tatu asubuhi kisha mchana, katika mikoa mbili ya Karta Birere, katika mtaa wa Karisimbi, vitu vingi vimeweza kuunguzwa. Na ujulisha pia kama watoto mbili wamepotea, ijulikane kama wameunguzwa na moto, kufatana na washahidi waliona namna gani moto naunguza nyumba. Kujulisha kama moto ulianza kunako nyumba inayopatikana kunako mbele ya kanisa ya CFMC kunako kunako kilomita kilomita pa tubaki tupale mjini Goma wa kuweza kurusha kama kumeanzishwa jana mjini umule kazi za taifa za maendeleo ya kiutu kwa mwaka wa elfu mbili na kenda kazi zile zinaandaliwa na PNUD na maoni yenye kuchunguzwa ujenzi wa mani na ujuzi wa inchi, viongozi vyote vya serikali na siasa vya jimbo la Kivu ya Kaskazini vinashirika kwa kazi zile ambazo zinategemea maoni makubwa na mipango huenda kuchukuliwa juu ya maendeleo na wataalamu wa wapeniji kwa maendeleo ya kudumu katika jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Tujielekeze Mbujimai, ambako jimboni Kasai ya mashariki, soko kubwa la Lusambo pa kilomita 265 na mji wa Mbujimai alina tena wachuruzi wake wala wanunuwaji wake. Wachuruzi wale waliondoa biashara yao sokoni na kwenda kuviujisha nyumbani mwao wanasema kama wanalazimishwa kulipa teksi nyingi kila siku na kodi yenye kupita kipimo. Mkuu kiongozi wa site, kwake yeye, anasimulia juu ya hali ya kutosikilizana kati ya wafanyabiashara na dji pa Lusambo shirika la wananchi linaonyesha kwamba kuwafanya viashara karibuni mia mbili wenye wanauzisha vitu sokoni kuna baki tu karibuni wafanya viashara makumi mawili wengine wafanya viashara wanaondosha vitu vyao sokoni kwa kuuzisha nyumbani wengine husema kwamba wanalipa kodi yenye kuzidisha wengine tena husema kwamba muji wa Lusambo unakosa njia ofisi ya serikali ilipasha kuona na kujifunza magumu ya wafanya viashara wakati wanasafirisha viashara hivi kumeanza kuona kuonekana shida mbalimbali mkaaji mbali, mmoja usema kwamba imekuwa shida kwa kununua hata kitenge. Wakaaji wa vijiji vyenye kuwa kandokando la mji wa Lusambo wanatembea vipindi virefu wakitafuta vitu vya kununua. Tulipomhoji mkuu wa siti ndogo anaonesha kwamba kulikuwa mabishano kati la ofisi ya DGI na wafanyabiashara, lakini uhusiano umekuwa kati yao, ni kusema kwamba ofisi ya DGI italipisha kodi kufuatana na aina ya biashara. Mbujimai, Esther Ndala Fina, Radio Okapi. Na raisi makamu wa zamani wa jamhuri ya kidemokrasia ya Congo Jean Pierre Bemba aliachwa huru muda wa saa chache kutoka gerezani la e, aliweza kusherekea leo misa kunako mjini Brussel, misa iliyosomwa kwa ajili ya um, roho ya baba yake marehemu aliyefariki. Aliweza kuruhusiwa e, hivi kidogo kuweza kushiriki kwa kuweza kushiriki na wale wenye kuombotana na baba yake aliyefariki. Jean Pierre Bemba alikuwa akizungukwa na askari polisi walikuwa kumchunga na mpaka kunako katedrali ya Saint Michel na Gudule. Alikuwa akizungukwa pia na wa wakili wake, na wa watu wa jamaa lake. Basi kiisha misa hiyo, Jean Pierre Bemba anapaswa kurudia kunako gereza la A. Ndani hapo tutakomesha taarifa ya habari katika lugha bora la Kiswahili kwa niaba ya wafundi wa mitambo akizungukwa na Bob na bibi,