Asante kwa kuwa nasi, wengi njiani mwanga, fuateni kwanza vichwa vya habari tunazo. Sheria inapaswa endeshwa na kutimizwa pia kwa mawaziri na wanabunge siyo tu kwa wakata mashtaka, ndiyo ya lazima katika maoni ya katibu mkuu wa shirika la kutetea wakata mashtaka kwa masemi ya rais Joseph Kabila. Hao walishutumiwa vikali kutumia rushwa katika kazi yao jimboni Kivu ya Kaskazini, lokalite ya Miriki yapata kilomita 200 kaskazini ya Goma katika mtaa wa Lubero ilishambuliwa jana usiku na wapiganaji wa utu wa Rwanda wa FDLR. Karibu nyumba mia moja makumi ine ziliunguzwa na vifaa vingi vya lazima viliporwa na wapiganaji hao. Pambuji mai katika jimbo la Kasai ya Mashariki, shirika la kimataifa Save the Children linaarifu kukosa uwezo peke yake wa kusaidia watoto waliojeruhiwa na wenye kutumika katika za madini. Shirika hilo linaomba mashirika zingine zisirulike na swala hilo ngumu la kijamii e, ifuatayo ndiyo taarifa kamili ya habari. Rais Joseph Kabila anapashwa endesha na kutenda sheria pia kwa mawaziri na wanabunge na siyo tu kwa wakata mashtaka, ndio ndiyo ya lazima katika maoni ya katibu mkuu wa shirika kutetea wakata mashtaka kwa masemi ya Rais Joseph Kabila katika hotuba yake wakati washire, ya siku kuu ya uu, wa sherehe ya sikukuu ya uhuru wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Rais Joseph Kabila alizungumzia mwenendo wa wakata mashtaka wenye kuomba rushwa katika kazi yao. Katibu Mkuu wa Sinamag amekubaliana naye, lakini kutosha malipizi Eric Kuku Kiese anawaza kwamba inafaa kuboresha swala la kijamii. Anahojiwa hapa na mwenzetu Jeff Ngoi. En avec le chef de que la seule de Hatupingi masemi yake raisi, lakini kumfukuza mtu mkazi peke yake haitoshi. Inafaa pia kuchunguza nini ambayo inamsukuma muhamzi kutenda namna vile, hali yake ya kijamii, yale ya matumikio na kadhalika, sababu kisha kujulikana itaomba ifuatiliwe pia ipate jibu. Minawaza wakifuatilia hatua hizi mbili, jibu mzuri ajili ya kituo cha Amzi, sina magi, marufi, itapatikana. Eh, kwa upande ungine swala kuhusu kuwapo wala hapana kwa Antoine Gizenga shujaa wa taifa yani hero national, linaendelea kuleta mabishano katika mawazo ya Wakongomani. Upande wa shirika linalohusika na kupana daraja hiyo, imejulishwa kwamba Antoine Gizenga aliteuliwa kiongozi mkuu wa daraja yani grand cordon, siyo shujaa wa taifa. Felix Ilunga, katibu mkuu wa shirika la taifa nalohusika na kutoa daraja za aina hiyo anafasiria hapa akiwa njiani mwa simu na Basil Bakumbani. Uh, no Hapana, sio vile. Shirika inahusika kwa kupana madaraja, ni tofauti na yale ya shujaa wa taifa. Shirika inahusika na daraja, kuna cheo fulani. Gizenga ni mmoja alipewa cheo na raisi kama kiongozi mkuu, cheo ambayo ya kwanza nchini Kongo kote. Kuna macheo fulani fulani, sawa yale ya chevalier, kamanda, ofisa, yote ni ndani ya ile shirika. Si kusema unakuwa shujaa, hapana wa shujaa wa inchi ni wakina Lumumba wakina Kabila, ni namuna ingine ya kuwahesabu. Se la denomination de l'ordre. Tujulishe kwamba daraja ya ushujaa ya aina ya ero nasiono Kabila Lumumba ndiyo kubwa katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, ilishimikwa kwa ukumbusho wa mashujaa hao wawili, tumesema Kabila na Lumumba Mkabi. Ejimboni Kivu ya Kaskazini, lokalite ya Miriki kwenye yapata kilomita mia mbili kaskazini ya mji wa Goma, katika mtawa Lubero, ilishambuliwa na wapiganaji wa utu wa Rwanda wa FDLR usiku wa jana. Karibu nyumba mia moja makumi nne ziliunguzwa na vifaa vingi vya lazima viliporwa na wapiganaji hao wa FDLR. Kiongozi wa kijeshi wa eneo hilo amesema, kwa shambulio hiyo wapiganaji hao walilipisha kisasi kutokana na hasara waliyopata katika mapigano ya siku ya pili pakasege na Lubero. Wakuwa eneo hizo wanahuzunishwa na shambulio hizo zinazoendeshwa mara na mara na zenye kuleta wasiwasi kwa wakaaji. Maelezo mengi nawe, Bernard Nyangi, kutoka mji wa Goma. Ni kwa majira za usiku kati ndiyo wanamgambo wa FDLR walishambulia kijiji cha Miriki huko walianza kuchoma kwa moto nyumba za raia bila wao kupata tishio lolote. Viongozi wa pahali walihesabu kwa idadi ya 139 nyumba zilizounguzwa. Hawa wanaripoti kwamba washambulizi walitoka sehemu za kanune kando ya Mereki hakuna mtu aliyejeruhiwa. Familia zaidi ya mia walikimbilia msituni, ila mapema siku hii ya tatu wamoja walianza kurudi kijijini. Waasiriwa wale wanakutiwa bila makao na wanapungukiwa na vitu vyote. Kiongozi wa jeshi mahali hiyo anathibitisha mashambulizi yale na kunena kwamba atatuma nguvu za zaidi za FRDC pamiriki ifamiki kwamba vijiji vili chomo kwa moto vinapatikana kwa kilometa tano na posisheni ya jeshi pamirikijimboni e kivo ya kusini kwa kifupi habari tofauti zinatolewa kuhusu kuvunjwa kwa kilalo kimoja katika mtaa wa kabare kwa mjibu wa ushuhuda moja uliotolewa kilalo lubimbi kinachounganisha lokalite ya kishadu mtaani kabare na lokalite ya nzibira katika mtaa wa lungu huenda kuvunjwa usiku wa jana. wapiganaji wapiganaji wa utu wa Rwanda wa FDLR. Kamanda wa operesheni kimya ya pili katika eneo hilo la Walungu anapinga habari hiyo. Kwa ufupi tena, milio ya risasi ilisikika jana usiku hapa mjini Kinshasa katika mtaa wa Kasavubu, nafasi ya kukutana kwa barabara Sayo Kimwenza na Victoire Sayo. Baadaye polisi waliotawanywa tawanywa hapo waliokota silaha nyingi katika eneo hilo jimboni Kasa ya Mashariki, usaidizi wa watoto waliojeruhiwa na wenye kutumika kazi za madini ni swala ngumu la kijamii hapo Mbuji Mai, kwenye zaidi ya watoto elfu kumi na mbili waliohesabiwa ni elfu moja ndio wanasaidiwa, sababu ya uzito wa mashirika za taifa kama vile za kimataifa zinazohusika na swala hilo. kiongozi wa taifa wa Save the Children aliyetembelea Mbuji Mai jumajana ndiye alionyesha hali hiyo yan aped alisema peke yake Save the Children haitaweza kuwarudisha watoto hao katika maisha ya kijamii. Aliomba mashirika zingine zishughulike na swala hilo. Yupo mbele ya mikrofoni ya Nike Mputu. Ni kweli kama kazi yenye tulifanya ni kidogo, lakini kundi moja haiwezi kukomesha maneno ya watoto hawa. Tumeendelea na kutafuta gisi gani tunaweza kusaidia watoto hawa, na tunaendelea tena kutafuta kujua kwa nini watoto hawa wanaishi njiani, ili tuungane na makundi mbalimbali mbali na serikali ya Kongo. Tunawaza kama kazi yetu itasaidia watu wengine kugombanisha jambo hili ya watoto. Ni kweli hatuwezi kukomesha kabisa maneno ya wenye kuishi njiani, kwani wengine wanajiongeza kwa wale weko hapo. Tunakuwa tunatumika kabisa, lakini tafadhali, serikali naye atutie mkono. Samahani kwa hali mbaya ya taarifa hiyo. Hapa mjini Kinshasa, shirika JED, journaliste en danger, inaendelea kudai ukweli katika swala kuhusu uwaji wa Didas na Mujimbo, mpasha habari wa redio Kapi Bukavu. Shirika hilo la kutetea haki za wapasha habari linagawanya katika taifa lote sanamu ya mpasha habari huyo aliyeuawa mjini Bukavu tarehe 21 Novemba 2008. Kwa mjibu wa kiongozi wa JED, mradi huu unaelekezwa kwa sheria ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo yenye kusabu tangu mwezi mnane sasa swala la Didas na Mujimbo kunako tribunali ya kijeshi ya Bukavu. Dona Mbaya Chimanga anaonesha uzuni yake akiwa mbele mikrofoni ya askin Zigbiatayoru. Minaona sasa banatafuta kulalisha watu busingizi, hii swali isababishwe kama desturi ya Wakongomani, masambi bado kuanzishwa, swali bado kufika kwenye korti fulani, ni giza mtupu kando kando ya jambo hii, haiwezekani. Njo maana tunaona tuwakumbushe wakaji, kama kuna mpasha habari aliyowawa leo, kunapita miezi mnane, mpaka leo anangojea arudishiwe haki yake. Ukweli juli tunasikia kama korti ya kijeshi ya muji Bukavu inakosa hata motogari kumupeleka ajili ya kuchunguza swali hii. Munapenda haki itumike namna gani? Kama wanakosa hata moto gari, watu watarudishwa sheria yao namna gani? Kila siku wanauza magari za aina prado, lakini hawawezi kumpatia wenye haki ili watumie sheria. scandaleux ukati