Asante kwa kuwa nasi wengi njiani mwanga fateli. Kwanza vichwa vya habari tunazo: Siku moja kabla sherehe ya miaka makumi na tisa ya uhuru wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, mji wa Goma unapatikana katika hali ya shangwe na karamu, mataarisho yote yamekomeshwa kwa kukaribisha wakuu wengi. Jimboni Kivu ya kusini, maeneo zilizochukuliwa na wanajeshi wa FARDC zinasibitiwa tena na wapiganaji wa utu wa Rwanda wa FDLR. Hali hiyo inazuia kurudi kwa wakaaji katika maeneo zao za zamani. Na dawa ya aina ya anti antalvike yenye kupinga maumivu itaondoshwa polepole katika soko barani Ulaya. Ni kutokana na pendekezo moja kituo cha Ulaya cha dawa yenye kuarifu kwamba dawa hiyo ina sumu yenye uwezo wa kusababisha kifo. Hujambo ndugu msikilizaji, popote pale ulipo, ifuatayo ndiyo taarifa kamili ya habari. isiku moja kabla sherehe ya miaka makumi nne na tisa ya uhuru wa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, muji wa Goma unapatikana katika hali ya shangwe na karamu. Matayarishi yote yamekomeshwa kwa kukaribisha wakuu wengi. Rais Kabila aliwasili Goma tangu jana pamoja na serikali yote. Jueni kwamba barabara zilisafishwa na maandamano yataendeshwa katika boulevard Kanyamwanga pia nafasi yanayoinaitwa ONC. Kwa wakati huo huo, rais wa Ufaransa aliandikia mwenzi wake wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Nicolas Sarkozy amekumbusha ukadirifu wake wa kusindikiza mipango ya Joseph Kabila hiyo, kwa kumsindikiza katika ujenzi wa amani na ustawi siku za usoni kwa wakongomani wote. Hi jimbo ni Kivu ya kusini, maeneo zilizochukuliwa na wanajeshi wa FARDC zinadhibitiwa tena na wapiganaji wa utu wa Rwanda wa FDLR. Hali hiyo ilifika Jumajana katika lokalite tatu za Sheferia Ninja katika mta wa Kabari. Hali hiyo inazuia kurudi kwa wakazi katika maeneo zao za zamani. Kamanda operesheni kimya ya pili amesema kwamba ni kutokana na mbinu fulani malezo mengi. Nawe Dieudonne Bagalwa kutoka mji wa Bukavu. Wahami wengi toka eneo ya Kishadu na Chulwe walifika ndani ya tarafa Birere wilayani Kabare tangu Jumamosi. Walikimbia mapambano kati ya maskari wa FRDC na wanamgambo wa utu wa Nyarwanda ambao walikuwa wakiadhibiti maeneo hayo, ila wahami hawa hawezi rudi ndani ya vijiji vyao kwa sababu wanamgambo wa utu wa FDLR wanavidhibiti. Mara tena, tusikilize ushuhuda wa muhami huu. Sasa kitu inatugopesha kurudia baFRDC abo balikuaka derange na bakarudia benzao ba utu tena, wakarudia kumamili na banatuambia kama operasyo yafika mwisho, kusudi shie tukisema turudie ilipare kunaweza kuwa ba mwa batalumia na kama tena vinatokea saa vile vilitokea kasa zingine. Ilikuwa bahati kwanza njumamoya wakulumiaka, lakini vikikuwa desmfua kutakuwa watu kwa wanaweza poteza maisha. Tulipo moji kamanda operation Kimia 2 maarufu alikubali kwamba hali ni vile ilivyo. Kanali Delphin Kaimbi aliongeza kwamba unyanyaso wanamgambo wa FDLR au ruhusu wa askari wake wabaki kila mara ndani ya maeneo ambazo wanazigomboa. Aliongeza kwamba mahitaji ya raia yatapata jibu siku zijazo. Toka Bukavu mimi ni Diedone Bagalwa kwa niaba ya Radio Kapi. Hey, Dawa ya aina ya Di-Antalvic yenye kupinga maumivu itaondoshwa polepole katika soko barani Ulaya. Ni kutokana na pendekezo moja ya kituo cha Ulaya cha dawa iliyotangazwa tarehe 15 Juni iliyopita mjini London. Kituo hicho kiliona kwamba dawa hiyo yenye kupatikana pia sokoni katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ina sumu yenye uwezo wa kusababisha kifo cha watu. Waziri wa afya Auguste Mopipi amearifu kwamba serikali itatoa maoni yake kuhusu swala hilo kisha ripoti ya chumba kinachohusika na dawa. Auguste Mopipi anafasiria njani mwa simu na Claude Kianza Hatuwezi mara moja tukafuata oda toka nchini Ulaya kwetu. Tunangojea ripoti kutoka kwa kituo cha husika na madawa ambacho kinachunguza matokeo ya dawa hii nchini mwetu mbele tukamate hatua fulani. Ningewakumbusha ya kwamba nchini za Ulaya kuna tatizo ajili ya biashara ya utafiti ya vyombo ya kazi na yale ya uchuruzi. Kama kuna dawa mpya inatafuta kuingia sokoni, watu wanadharau yale ya mbele na kuyashusha bei mbele tuchukua hatua fulani inabidi, swali hii tuyazungumzie pamoja. Waziri wa afya Auguste Mopipi akifasiria njiani mwasim na Claude Kianza ekilogama moja ya mifuko ya aina ya sashe yenye kukusanywa kwa thamani ya dola moja ya Kimarekani. Ndio operesheni iliyoandaliwa na chama cha kisiasa Peko kwa kusafisha mazingira mjini Kinshasa. Operesheni hiyo ilianzishwa mwisho wa juma jana na huenda kufurahisha watu wengi. Mamia za saki za mifuko ya sashe tayari zinakusanywa kunako makao ya chama cha kisiasa Peko hapa mjini Kinchasa. Kwa mjibu wa Didas Pembe, kiongozi wa taifa wa Peko, shughuli yake ni ya kualika serikali ili ichukue jukumu yake kuhusu swala hilo. Yupo mbele ya maikrofoni ya Bazil Bakumbani choses. Euh, mwa jua kwa leo kama mifuko ya aina sachet wanatupa kiolela, ndio inaleta uchafu na inafunga maji ndani ya mifereji. Tunaalika kila mukaji wa muji Kinshasa atulete kilograma moja ya sachet, tutampatia dola moja muda wa mwezi moja. Tutaonesha mbele ya serikali kazi tunazozifanya zifanya. Mi na jua ya kwamba tutafaulu kwani hii siku ya jinga ilipita tulipokea mifuko Kotele ya masashe. Sisi tutaonesha mbele ya serikali kama tunaweza kuendelesha kazi nafasi ambako ameshindwa. La u leta a montre ses limites. Adidas pembe huyo kiongozi wa peko akiwa mbele ya mikrofoni ya Brazil Bakumbane. Na nakunako University ya Kinshasa, wanafunzi wa daraja ya elimu, kituo cha mafunzo ya kompyuta kilichosaidiwa kifedha kifeta na jamhuri ya ushina wanauzunishwa na uongozi mbaya wa kiwanda chao cha ufundi. Pahali pa mazoezi kuhusu mafunzo hayo, kiwanda hicho kinatumika sawa chumba cha kazi za kipekee. Taarifa ya mwenzetu Bazil Bakumbane inasoma Sidoni na Adolfin Ngoi. Mazungumuzu hii inafanyika inje ya masomo ya watafiti pale kituo kya Unikine. Wanafunzi wa masomo ya hesabu na kompyuta wanajiswali kwa nini hawarusiwa kuingia ndani ya chumba cha utafiti ama laboratwari ya ordinateur. Wanasema kwamba chumba chenyewe kimegeuka kuwa ofisi ya kutumikia kazi za kipekee. Hakuna nafasi ajili ya wanafunzi. Kuna wanafunzi wamekwisha kumaliza muda wa miaka mitano bila kukanyanga ndani ya chumba hichi. Wanashtaki wakuu viongozi ya masomo yao, kwa hii wanaomba warudishiwe kazi za chumba hicho kama zilitayarishwa kumwanzo. Upande ya viongozi wanasema ya kwamba hawa wanafunzi wanapitisha kipimo wanajua ya kwamba namba ya vyombo ni ndogo, ila kila mwanafunzi apate chombo ambacho atatumika nacho. Profesa Pascal Mubenga. Il y a seulement une trentaine de machines dans ce laboratoire là. Kuko masini ya kiasi makumi tatu makumi mbili ndiyo inaweza tumika mzuri. Sasa wakati wanafunzi wanatamani wafanye mazoezi, watafanya je? Sababu kila mmoja hawezi kupata ordinata hesabu ya wanafunzi inaendelea kuongezeka, lakini vyombo vinabaki mpaka vile napa sividt. Kwa maoni yake Profesa Mubenga, ili wanafunzi wa faulu inabidi kupata ordinata ya pata mia tano.