Oh, oh, oh, tunawasalimu wapendwa asirali wa taifa ya habari katika lugha bora la like Kiswahili. Aksanti kwa kuwa nasi njani mwa anga. Kabla ya habari zenyewe, fateni kwanza mtasari wake. Jimboni kase ya magharibi, moja ya vyombo mbili kilichosafirisha wakongomani waliofukuzwa nchini Angola kimezama katika mtoni Lumbembe pa kilomita mia moja makumi ya tano na mji wa Chikapa santre. Watu kumi na nane hawaonekane juu ya watu makumi mbili na mbili waliokuwa ndani ya chombo kile. Makubaliano kamilifu kati ya FMI na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo siyo ya juma chache wala miezi fulani. Shurti la FMI ni uchunguzi upe wa makubaliano yaliyosainiwa kati ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na Ushina. Mkutano wengine huenda kufanyika mwezi wa sita ujao. Mengi mtayafuata baadaye. Na shirika la raia la mtaa wa Beni, jimbo ni Kivu ya Kaskazini linaomba wanabunge wa taifa na wale wa jimbo ambao walichaguliwa katika vituo vya uchaguzi vya mtaa wa Beni wajiuzuru, yaani wajiondoshe madarakani mwao. Habari kamili katika jimbo la Kasema Magharibi, moja ya vyombo mbili vilivyokuwa vikisafirisha wakongomani waliofukuzwa nchini Angola ilizama leo siku ya kwanza asubuhi. Watu kumi na nane waonekane juu ya watu makumi na mbili waliokuwa wakichukuliwa na chombo kile, patana na maoni ya mpasha habari wa redio Kilimanjaro akiwa mjini Chikapa na akiwa uhusiano na redio Kapi. Msiba ule litukia mtaa katika, katika mtoni Lumbembe wenye kugawanya lokalite ya Mayamba na ile ya Kamako pa kilomita mia moja makumi tano na Chikapa. Tumsikilize Pierre Sostene Kambidi, mpasha habari mwenzi wetu wa Radio Kilimanjaro akiwa njani mwa simu na mwandishi wetu Inosa Olenga. Aparte, no chef kutumye... mashua hizo mbili zaaina baleniere ni zamwami mwaka hanga alizitolea kwa kusaidia waliofukuzwa Angola na waliofika upande wa Mayamba yapata watu mia saba kwa kwenda Kamako ambao kuna vituo vimoja vya kuwakaribisha. Walivuka mara mbili bila matatizo, lakini kwa mara ya tatu mashua ilizama kwenye watu makumi mawili wane waliokolewa wengine wapo chini ya maji katika mto Lumbembe. Kwa sasa hakuna utafiti ulioandaliwa, sababu wakuu hawana uwezo wa kuendesha utafiti kwa kupata sio watu wazima lakini walio wawa. Habari za kwanza tunazo ni wingi wa kilograma ndio ulisababisha kuzama kwa mashua. Jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo inapashwa kusubiri juma chache hata miezi fulani kwa kufikiria kwa makubaliano na FMI. Shida moja ni iyo makubaliano kati ya ushina na jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo juu ya uchunguzi wake upya wa makubaliano yale, ao ndio maoni alojulishwa na mkuu kiongozi wa FMI Bwana Dominique Strauss-Kahn. Kwa uikwani, inafaa atua fulani kwa kufikiria kwa uhusiano. Kwa upande wake, waziri wa kwanza Adolphe Muzito alijulisha kama serikali yake kuenda kutumika kwa kufikilia kwa hatua ya makubaliano na FMI. Tumsikilize akiwa mbele ya mikrofoni ya mwandishi wetu Nazeri. Serikali inatamani na imeanza kuzungumza na marafiki wa ushina kwa kusawazisha mikataba hiyo na <coughs> katika shurti za FMI na za wafadhili wa pande mbili. Tayari tuliomba usindikizi wa FMI kuhusu swala hilo, lakini serikali ipo pia tayari kupitia usindikizi wa FMI kuzungumza na wafadhili wetu wa kawaida kwa kuwaahidia kwamba tunachungua swala hilo na tunaendelea. Bila shaka tunatamani kuanza mpango bila kungoja uchunguzi wa utimizaji. Kwa hiyo tutakusudia upande wa serikali katika mazungumzo na wasaidizi wetu wa kawaida na marafiki ya ushina ili ahadi itimizwe, uh, na tuanze kazi mwezi wa Juni wala mwezi wa Julai. Habari kutoka katika jimbo la Kivu ya Kaskazini, ushakamba shirika la raia la mtaa wa Beni halipendezwi na gisi waliowachaguliwa na usema wachaguzi wake wanatumika katika malalamiko yake aliyoyajulisha kwa presidenti wa baraza la bunge la taifa na lile la bunge la jimbo, shirika la raia la Beni linadai wanabunge waliochaguliwa Beni wajiuzuru, ni kusema wajiondoshe madarakani mwao. Shirika la raia la Beni linahuzunishwa na gisi wanabunge wale hawapo na raia, ingawaje waliweza kuchaguliwa kwa kuweza kuwatetea, na wachungue kazi huenda kufanyika na serikali. Wanabunge wa eneo la Beni huchusha kama wanatambua kutokutana na, na wachaguzi wao Baado mtu waoma mapumziko yao, na kweli wanaomba toba mengi tuyafate na Bernard Nyangi. Katika kibarua kilichosainiwa na raia zaidi ya elfu tano na kilichotumwa kwa presidenti wa baraza la bunge la taifa na hilo la jimboni, jamii ya raia ya shutumu wateule wao kutengana na waliowachagua. Kwa mujibu wa Omar Kavota, presidenti wa jamii li la raia, wabunge wateuliwa wa Beni hawashuruliki tena waliowachagua, hivi wanaomba wabunge wale wajiuzulu wenyewe toka nyazifa zile. Mwanabunge Molo anadai kutokuwa na muda mwingine mwengi kutokana na uwingi wa kazi wakati wa likizo, huko kila likizo kunakuwa mikutano zisizo za kawaida. Mwanabunge wa taifa Ernest Kavio kwa ngambo yake anaeleza kwamba hayo ni haki ya wapiga kura kutoa manunguniko yao na anawapa sheria Angalau kulingana na sheria ya kura saini elfu tano ni ndogo na hayatoshi kwa kuomba wanabunge wa jiuzulu. Goma, Bernard Nyangi, Radio Okapi. Tubaki tu katika mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Haweza kuwajulisha kama maeneo mbili ya sheferia ninja kwa zaidi ya kilomita makumi nane magharibi mwa mji wa Bukavu yalishambuliwa na mgambo wa FDLR usiku wa jana, na malokalite hayo ni kabona na Nuhagau. Mengi tuyafate na mwandishi wetu eh, Michel chirimwami pale Luhago, kufuatana na duru za kijeshi, wapiganaji FDLR walifika pande za saa sita usiku kushambulia ngome ya askari wa taifa. Walizunguka kituo chenyewe katika eneo hilo la udongo wa sili wa ninja wilayani Kabare, waliwaua maafisa wawili wa jeshi wa peti la luteni. Ila kufuatana na duru hizo, askari walifuatilia hao wavahamizi waliokimbilia upande wa pole la kanyonga kuelekea ngome ya FDLR ya Miranda. Shambulio lingine lilifanyika usiku huu huo kuanzia saa saba usiku hadi saa kumi na moja asubuhi pale Kabona kwenye jia kanyola iembe. Washuhuda walisema askari mmoja alitoweka juu ya wawili waliokuwa katika kambi hiyo. Wavahamizi walitokea Miranda, walipita kando ya pori la Mgaba na kupora mifugo na vitu kadhaa vya raia, baada ya kuunguza kambi ya askari. Shuhuda zinasema maandishi ya kutisha raia yaliachwa pale na wavahamizi kusema kuwa operesheni za kuwasaka wao wapiganaji FDLR zikianza, watakuja kujilipishia kisasi dhidi ya raia. Ndipo raia wanaomba wakuu viongozi kuongeza idadi ya askari katika hii siku ya, siku ya kwanza tarehe makumi mbili na tano mwezi wa tano mwaka tunao umesherekewa sikukuu ya makumi nne na saba yenye kuandaliwa kwa ajili ya bara la Afrika. Kulingana na sikukuu hiyo yapata mabalozi makumi mbili wa nchi za Afrika ambao wametuma nchini Kongo ya Kidemokrasia waliandamana mjini Kinshasa, katika mtaa wa Gombe. Lengo lao ni kuhimiza wanaafrika na wakongomani binafsi kwa maoni na vitendo vya kuungana. Tumsikilize balozi wa Libya, Bwana Chintri Mabruki, prezidenti wa kundi lile Ipombele, mikrofoni ya mwandishi wetu Pascal Masirika. Marxu, n'don maandamano hayo popular ya kutembea yanatupatia wazo ya jambo lenye kuwa la watu wengi ambamo watu wanashiriki. Tunatamani wakaaji wote wa Afrika washiriki katika ujio wa umoja wa Afrika. Sisi nchi za Afrika, kama hatuna umoja, hatutatoa jibu kwa swala zetu. Nawaza kwamba suluhisho itatokea katika umoja wetu, ni kwa hiyo ndiyo tuliwaza maandamano haya, yanaweza himiza watu na kuwaonesha lazima ya kuwa na umoja mapigano e, mizozo magonjwa. Afrika na Afrika tuma ibaki tuma na heshima yake, wazaliwa wa Afrika wasafiri kaskazini, kasikazini hadi kusini, bidhaa itembezwe yenye yani kuonesha nguvu ulimwenguni. Kumbukeni kama ni tarehe makumbi na tano mwezi wa tano mwaka elfu moja mia tisa na makumi sita na tatu ndio viongozi makumi tatu na mbili wa Afrika viliunda mjini ya Adis Abeba Ethiopia, muungano wa umoja wa Afrika kisha umegeuka muungano wa Afrika mwaka elfu mbili na mbili. Maoni ya mwaka huu ni wote pamoja kwa ajili ya Afrika yenye maendeleo na amani. Na kwa kifupi jueni kama waamini wa dini Kimbangise walisherekea leo hii, siku ya kwanza tarehe makumi mbili na tano ya mwezi huu ulimwenguni kote wanapopatikana, sikukuu yao ya Noel mjini Kinchasa. Waamini wa dini Kimbangise kutoka katika makundi mbalimbali mbali ya mji huo waliza kukutana kunako sante Kimbangise ya mtaa wa Kasabubu huko ambako sherehe ilikuwa nyingi sana. Na niapo takomesha taarifa yetu ya habari katika lugha bora na tukufu la Kiswahili. So, kwa niaba ya fundi wa mitambo Mimikindu na waandishi wetu wote walishiki, na sisi tunia a mukunda milemba, natakia mangari mema kwa ili Ukati.