Yapata wa maimai mia moja makumi sita, wa kundi la shikito walikaribishwa katika kampi hilo. Tumearifiwa leo hii kwamba jimboni mashariki mapigano makali yaliendeshwa siku ya tano iliyopita pabanda, kati ya wanajeshi wa Uganda na wapiganaji wa elira. Kwa mjibu wa kiongozi wa kituo cha banda, watu wengi waliuawa pande zote mbili, pamoja na kati ya watu waliotekwa nyara na kampeni ya uchaguzi wa ofisi ya mpya ya uongozi wa baraza la bunge ya taifa ilianzishwa kiserikali leo ili hii asubuhi. Wakandideti kwenye viti saba wameanza onesha mpango yao ya kuongoza baraza ya bunge la taifa ukati, ukati. Na ifuatayo ndiyo taarifa kamili ya habari. Kipindi cha mchanganyiko wa makundi ya silaha kilianzishwa leo hii jimboni Kivu ya kusini. Yapata wa mai mai mia moja makumi sita wa kundi la Shikito walikaribishwa katika kituo cha mafunzo cha Luberizi katika bonde la Ruzizi. Wakuu wengi wa kiserikali na wa kijeshi wakiwa wataifa na wa kimataifa walihudhuria maandamano hayo. Mwandishi wetu Michel, Michel Chirimwami alikuwa hapo Luberizi wakati wa maandamano hayo. Taarifa Ya na ni, na Jean Kasami. Ni chini ya mvua kali ndipo liwali wa jimbo Leonce Chirimwami alianzisha rasmi mpango huo ndani ya kituo cha Luberizi. Alikuwa pale mwakilishi wa ofisi ya Monique Bukavu pamoja na viongozi wengine wengi wa mahali aiza wa kitaifa. Alikuweko pia kamanda wa jimbo la kumi la kijeshi na yule wa brigedi ya Kivu upande wa Monique. Makundi yaliyoingizwa jeshini nayo yalionekana. Katika matamshi yake liwali wa jimbo alishukuru kundi Shikito kwa vile limefanya juhudi ya kutosha ajili ya mafanikio ya mpango wa kuingia kwa wapiganaji ndani ya jeshi la taifa. Aliita vikundi vingine vyote vije kuingia, sababu kituo cha Luberizi kimekuwa tayari na vifaa vyote vimekuwa tayari kwa ajili yao, ili jimboni Kivu ya kusini musipatikane tena kikundi cha wapiganaji hata kimoja. Liwali alisema tena hakuna kikundi kinaweza kudai kubadilishiwa Wakati wote wa muda wa mafunzo kamanda wa kikundi shikito upande wake alijulisha kuwa wapiganaji wake wengine 300 wako njiani kujiunga na wengine Bukavu Jean Kasami kwa niaba ya Radio Okapi na mkutano wa kijeshi wa kila juma baina ya Monique na wapasha habari uliendeshwa leo hii hapa mjini Kinshasa kama kawaida shirika la ochali lilionyesha huzuni yake kuhusu vinyume vya kiutu vya operesheni ya kijeshi. Ni siku za usoni ndio operesheni hiyo imetayarishwa kuendeshwa na Monique pamoja na wanajeshi wa FRDC. Fuateni mafasilio ya moja kati ya viongozi wa Ocha Nestor Yombojema. Watu wengi wanaweza hama sehemu ya Kale na Nyabibwe, Shabunda ya Kati, tena Lulingu na Kigulube, mutani Shabunda matunzo na maji safi kwa watoto wa wahami itapunguka. Usalama na kitendo cha ubagazi, hali hii itaongezeka, lakini wahusika na mambo ya kihutu wanatumainia ahadi ya Monique kuwapatia wa FRDC pesa ajili ya chakula ili wapunguze bitendo mchafu kama hiyo. Usalama ndogo kuletwa na malisho mbovu, matokeo ya uporaji ya shamba kwa jeshi la FRDC itaongezeka. Makao itakosekana kwa sababu ya kazi hizo na usalama ndogo, na kama tumerifiwa leo hii jimboni mashariki. Mapigano makali yaliendeshwa siku ya tano iliyopita pa banda kati ya wanajeshi wa Uganda na wapiganaji wa Elera. Banda ni eneo la mtaa wa Ango lenye kupatikana kwenye umbali wa zaidi ya kilometa mia sita kaskazini ya mji wa Kisangani katika wilaya Bawele. Kwa mjibu wa kiongozi wa kituo cha banda, watu wengi waliuawa pande zote mbili, pamoja na watu walioteka nyara. Sikilizeni mafasirio ya Arnold Epebate. Kiongozi wa kituo cha Ango akiwa njiani mwa simu na Anselme Memaswa tulielezea ya Waganda ya kwamba Waelera wanaketi nafasi fulani ndani ya pori, wakaenda kuwatafuta wakisindikizwa na wakaaji watano, lakini wakaona ya kwamba ni Waelera ndio walihamia nafasi hii. Kulikuwa mapambano kati ya Waganda na Waelera hadi ikasababisha kifo cha kiongozi ya Uganda na wale watu watano walimsindikiza, pamoja na wafungwa walikuwa ndani ya pori. Wafungwa wanaishi ndani ya pori wako wengi pamoja na Waelera. Mwili ya kamanda ilirudishwa mpaka Uganda kupitia njia ya ndege na kampeni ya uchaguzi wa ofisi ya mpya ya uongozi wa baraza la bunge ya taifa ilianzishwa rasmi leo hii asubuhi hapa mjini Kinshasa. Wa kandideti wa kwenye viti saba wameanza kuonyesha mpango yao ya kuongoza baraza la bunge ya taifa. Wana siku mbili. Kwa hiyo taarifa ya mwenzetu Marisha Ntalumba inasomwa studioni na Adolfin Ngoi. Kunako chumba cha wanabunge la taifa, mapicha ya kila mgombea kiti inajaa mu bibambazi na marangi kadhaa. Wakandideti wamoja wamoja wanaalika waimbaji na watu wa kuwapa moyo, wanawashangilia na kuwashurulukia. Kuna wakandideti wanatumia pia wapasha habari na wakuwahimiza vitabu na mahabari ya kunjia ya simu. Wamoja wanawaza ya kwamba watamsindikiza presidente kuwachaguza ya mara pili kufuatana na hesabu ya makandidete lakini wengine hawajali. Nao, wana memba wengi wa chama cha kisiasa cha UDPS waliojiandaa kwa mkutano mkuu wa chama chao kunako Jardin Botanique hapa mjini Kinshasa walifukuzwa vikali na askari polisi. Jueni kwamba mkutano huo mkuu wa UDPS unapingwa na pande moja la wakuu wa chama hicho cha kisiasa. Akihojiwa na waandishi wetu wa habari, msemaji wa UDPS Bwana Ali Risasi alisema kwamba tarehe ya kuanzisha kwa mkutano mkuu wa UDPS itajulishwa siku za usoni na Bwana Etienne Tshisekedi, kiongozi mkuu wa taifa wa UDPS anayepatikana sasa nchini Ubelgiji kwa sababu za kiafya, sivyo wanasema wenye kuandaa mkutano mkuu wa leo. Mwakili Mukendi amejulisha kwamba utaendelea katika makao moja ya kipekee hapo rigini mtaani Lemba ni hapa mjini Kinshasa, na kwa upande mwingine kiongozi wa chama cha kisiasa Padel amekubali mabadiliko ya fomu ya uchaguzi, lakini iambatane na hali ya, siya, hali ya sasa ya tume uru la uchaguzi sei. Matamshi hayo yalitamkwa leo hii na Honore Badibanga akitoa maoni yake kuhusu ombi ya, ya padre Apollinaire Malumalu ya kutayarisha kwa wanamemba wa vyama vya kisiasa kwa uchaguzi ujao, kwa mjibu wa mwanasiasa Honoré Badibanga. Na kwa sababu zinazofaa, ingelifaa uchaguzi katika maeneo za chini utayarishwe na kituo chenye uhuru wa kupita. Tumsikilize akiwa mbele ya mikrofoni ya Pascal Masirika. Tuko ta tayari kwa kutumika, shida ni kukosa huru katika kituo kya sei sei inatumikishwa, njo maana tunaogopa. Tunapenda sei iwe huru na wenye kutumika ndani wawe huru. Ombi letu kwa raisi Kabila, aangalie mara tena wanayoongoza sei. Nilimwambia Padre Malumalu aepuke kosa ya mara ya kwanza, afuatilie nani anajifamisha yote, ni kazi ya kulinda uchaguzi. Fait de la des kwa mjimbo wa Padri Apolinaire Malumalu, hakuna mabishano yote kuhusu nani atakaye tayakisha uchaguzi ujayo. Amesema kwamba mabadiliko ya fomu yatafanyika mjini Kinchasa na jimboni Bakongo mnamo tarehe saba Yuni ijayo A na katika jimbo zingine itakuwa mnamo tarehe mnane Agosti ijayo. Hapa mjini Kinchasa tujulishe kwamba watumishi wa shirika la usalama wamekomesha mvurugo uliodumu tangu mwisho wa juma jana kuna hospitali kuu ya makala Sanatorium ya zamani, kuhusu maiti mbili zilizochungwa katika muchari, yani chumba cha wafu. Mvurugo huo ulipinganisha jamaa mbili na kwa upande ungine jamaa hizo na hospitali hiyo. Taarifa ya mwandishi wetu mimi Ngumba Mulongo inasoma Wapasidoni na Adolfin Ngoi. Tatizo ilianza siku ya saba wakati jamaa ilitafuta kutosha mwili ya mtoto mtoto yao nakwenda kumuzika. Ilikuwa kuna chumba cha baridi ya kuchunga maiti. Kisha kuchunguza, jamaa ikaona eti maiti sio ya mtoto wao. Kisha kufuatilia swali hiyo, viongozi wa hospitali wakaelewa kosa kwenye litokea Mwili ya mtoto wa kwanza ilikuwa tayari imefika ndani ya jamaa ingine na imekuwa ikisha kuzikwa. Jamaa zote mbili zilishuka kunako hospitali, askari polisi ilienda kusaidia kukomesha fujo hii na ikaondosha ndani ya kaburi maiti ya mtoto wa kwanza walikisha kumuzika. Mwisho, kila jamaa ilishurulukia kwa kuzika maiti ya kwake. Daktari Eno, kiongozi wa hospitali, anasema bili ilibadilishwa kati ya jamaa mbili. Watoto wachanga wa kimo moja wote, ni mabinti. Wafanyakazi walijikoroka. Kwa sasa fujo imekomeshwa na kazi zinaendelea katika hospitali kama desturi Okapi.