Assalamu alaikum ndugu msikilizaji, popote pale ulipo, karibu kuwa na sijioni ya leo kufuata taarifa yetu ya habari. Kwanza kabisa, hapa ni Musa Saruwake. Leo hii kumekamilishwa huko Kigali na mkutano wa sita wa kundi la pamoja la kufuatilia tangazo la na Nairobi, nji wote walikuwa maalum wa Rwanda Jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo na nchi waandalizi wameweza kutoa tahadhari kubwa kwa kundi la FDLR na kutaka liweze kusalimisha silaha na kurudi kwa amani nchini Rwanda. Balozi wa Ubelgiji nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo aliwasili leo mjini Kananga. Johannes Swen alienda kudhamini jinsi yanaendelea mafunzo yanayotolewa na Ubelgiji kwa jeshi la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. <coughs> Waislamu wanasherekea leo sikukuu ya kondoo, yaani Idi al Adha. Mjini Kinshasa, hususan katika mtaa wa Kinshasa, baadhi ya Waislamu waliheshimu sikukuu hiyo ambapo kondoo huchinjwa na familia zilizo na uwezo katika sehemu ya pili ya taarifa hii utafuata ripoti iliyoandaliwa na mwandishi wetu Nadine Fula. Hayo na mengine mengi ni katika taarifa kamili ya habari hii. Vule msikilizaji, kaa nasi na usiondoke. Naifuatao oh, oh, ndio taarifa kamili ya habari Kumehitimishwa mjini Kigali na mkutano wa sita wa kundi la pamoja kufuatilia tangazo la na Nairobi wajumbe maalum wa Rwanda Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na nji waandalizi wana memba wa kundi la upatanishi ya kimataifa wanatoa mwito kwa wapiganaji wa Hutu wa FDLR, e, ili waweze kujisalimisha na kurudi kwa amani nchini Rwanda. Mwito huo ni kama tahadhari na angalisho kubwa kwa kuweza kutumia nguvu katika kufuatana na mpango wa sasa uliowasilishwa tarehe iliyopita na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na ukubaliwa na Rwanda. Washiriki katika mkutano huo waliweza kufurahishwa na ushirikiano mpya wa sasa, hali ya uhusiano baina ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na Rwanda. Taarifa ya mwandishi wetu wa Goma Jules Ngala, ambaye hivi sasa yuko mjini Kigali, inasoma Sidoni na Karenda Muso. Kwa ulizwa kufahamu nini imeweza kusaidia watu kutumaini kama wito huu wa sasa utapokelewa kwa kundi la FDLR, Serafin Gwej, kiongozi wa jumbe la kwauna katika mkutano wa Kigali amejulisha kama tarehe tano Disemba, tunayo serikali ya Jamhuri ya Demokrasia ya Kongo iliongoza tena mpango sehemu ine kuhusu mambo ya kijeshi. Kabla alikataa kuikumbusha watume wa nchi Rwanda na wa Kongo ya Kidemokrasia pamoja na wenzao wa kimataifa, sasa ni Marekani mmoja wa Ulaya, mpango wa mkutano mkuu wa kimataifa kuhusu maziwa makuu, pia na shirika MONUC walionyesha kama wamejustifia sababu ya mwanzo wa mazungumzo kati ya serikali ya Kongo na kundi la CNDP siku ya kwanza hapa Nairobi kwa ajili ya kumaliza vita mashariki mwa nchi, sana jimboni Kivu ya kaskazini. Lakini ya kudulisha kama wamesimamisha muda kuhusu wito wa kundi la FDLR na kama wakongomani watatumika wao peke au hapana mkutano mwingine ni ule wa serikali pamoja na kundi la waasi la wa SNDP, ambao umeanza alasiri ya leo mjini Nairobi. Mkutano huo unafanyika kunako makao ya Umoja Mataifa katika mji mkuu wa Kenya, Nairobi, chini ya uongozi wa Olusegun Obasanjo, mjumbe wa Umoja Mataifa. Na wakati huohuo huo makundi mane yanayomiliki silaha ya jimbo la Kivu ya kaskazini na kusini yanadai kuwasilishwa kwake katika vikao hivyo vya Nairobi Makuni Makundi hayo yanasema endapo hayatawakilishwa katika mkutano huo, basi hayatakubali hatua zitakazochukuliwa katika vikao hivyo. Uwakilishi wa makundi yanayomiliki silaha Simba Maimai, Pareko ya jimbo la Kivu ya kusini, Inode Jen Patriot Sacrifie EGPS na Maimai Shikito yakiwa yote yalisaini makubaliano makubalioni ya Goma yalisema hayo katika mkutano uliofanyika jana mjini Goma. Jil Nziringabo kamisa katika mpango wa wa amani tena, kiongozi wa Simba Maimai anafasiria zaidi katika mahojiano na mwandishi Sisi wakuu wa vikundi vya wamaimai tuliyekosa aliko kwa mkutano wa Nairobi tunatazarisha waandalizi wa, wa mikutano hizo ni kwamba wasingelikosa kuwa na mtizamo taratibu. Kwa sisi wote tuliye saini makubaliano ya Goma kuchukua msimamo wote kwa ajili yetu, mahali tusipokuwa ni kama kubeba watoto kwa chanjo bila wamama wao. Tulikuwa na uhakika kwamba hakuna kile kinachofanyika kando ya program amani kwenye sote twapatikana pamoja na CNDP. Umbali mbali ni kusema mkutano wa Goma wavunjwa, na kama ni hivyo tutarudi wote kwa ngome zetu za kijeshi. Akiulizwa kutoka Nairobi, katibu wa komisheni ya ufundi ya pamoja amani na usalama na ya mpango wa amani Joseph Asanda anasema kuwa matamshi hayo hayana msingi. Anasema kuwa wajumbe sita kutoka makundi yanayomiliki silaha, miongoni mwao watatu kutoka jimbo la Kivu ya Kusini na wengine watatu kutoka jimbo la Kivu ya Kaskazini wanashiriki katika vikao hivyo. Anayakinisha kuwa wajumbe hao walichaguliwa na makundi hayo hayo hayo yanayotoa malalamiko yao. Jumuiya ya Ulaya inajadili leo suala la kutuma vikosi, kikosi katika eneo la mashariki Mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kuongojelea kutumwa kwa wanajeshi wa ziada wa Monique, alielezea mwanadiplomasia mkuu wa jumuiya ya Ulaya Javier Solana. Lina ripoti shirika la habari Agence France Presse. Mwandishi wetu Rene Kapita alifuatilia kwa undani habari hiyo na kutuandalia ripoti hii inayosomwa hapa na Karenda Muso. Katika mkutano wa mawaziri wa Umoja wa Ulaya wanaohusika na mambo ya nchi za kigeni leo i siku ya kwanza mjini Bruxelles, Javier Solana ameleza kama wamezungumza leo na katibu mkuu wa Umoja wa Kimataifa kwa ajili ya kuchungua swala zote na kutayarisha wakati wa kupana jibu. Kutokana na masemi ya wanadiplomasia wa Ulaya ni ya, ya katibu mkuu wa Umoja wa Kimataifa ni kuomba waskari wale waweze kubaki katika Jamhuri ya Demokrasia ya Kongo muda wa karibu miezi minne. Katika kibarua aliyoandikia wanaumoja wa Ulaya, Ban Ki-moon amewaomba waweze kufikiri kwa uwezo wa kusaidia ushirikiano kati ya waskari wa shirika Monuc na wasikari ambao umoja wa kimataifa utatuma. Kiongozi wa umoja wa kimataifa ametoa pendekezo ya uongozi wa waskari wa Ulaya ambao watalinda raia na kuepusha ajali ya kibinadamu, sawa vile iliyofanyika na mpango Artemis. Pande yake, waziri wa beljija anayehusika na mambo ya nchi za kigeni amezani kama ni lazima kubwa kutuma waskari wale, sababu mpaka sasa swala ni ya huruma kweli. Jean Asselborn Na mjumbe mmoja wa serikali ya Uchina alitazamiwa kukutana leo mjini Kinshasa na wakuu wa serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kwa kuwapendekezea upatanishi wa pekee katika mzozo wa, ma wa mashariki ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Bwana Guo Jin Liu anakuja kutolea upatanishi kwa ajili ya kutoa mchango wa tatizo la mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, aliambia shirika la habari la AFP balozi wa Uchina nchini ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo bwana Wu Zhenqian mjini Kinshasa mjumbe wa Uchina, China anapaswa kukutana na wawakilishi wa serikali pamoja na tume ya Umoja wa Mataifa nchini Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo MONUC, aliongeza bwana huu bila ya kutoa mafasirio zaidi na balozi wa Ubelgiji nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo waliwasili leo mjini Kananga. Johan Swinan alienda kutathmini jinsi yanaendelea mafunzo yanayotolewa na Ubelgiji kwa jeshi la Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo. Bwana Swinan alisema kama anafurahishwa jinsi mafunzo hayo yanaendeshwa. ya aliongeza kuwa hiyo ni kutimizwa kwa ushirikiano kati ya Ubelgiji na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, licha ya mafarakano yanayoweza kutokea kati ya nchi hizo mbili. Johan Swinan anaojiwa na katika tai Nous avons quand meme vu et entendu des choses. Natolikiki tu ya maneno yanaonesha nia ya ushirikiano wa kuongozwa mzuri kati ya waaskari wa Ubelgiji na waaskari wakongomani. Na eleza mambo kuhusu uongozi wa kikosi cha usaidizi kwa haraka Jamhuri ya Demokrasia ya Kongo. Sawa nchi zingine zenye kujiheshimisha na kutaka kutetea ya udongo wao, nchi inapasa kuwa na kikosi cha usaidizi kwa haraka. Ni mzuri sana kuona kama Ubelgiji umetumika ngambo ya wakongomani kwa ajili ya kuongoza haraka batalioni itakaokuwa sawa kikosi cha usaidizi kwa haraka. Mambo yanaendeshwa kusudi ya urafiki wetu, hata kama kuna matatizo mara kwa mara balozi huyo ambaye muhula wake unamalizika nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ataondoka injini wiki ijayo. Na huko bungeni, waziri mkuu alijibu kwa masuala ya wabunge wakati wambishano makundi dhidi ya msaada wa bajeti ya mwaka wa 2009. Adolf Muzito ali si wabunge kufanya tofauti na kile anachokiita kinachopendelewa na kinachoweza kufanyika katika bajeti hiyo. Leo hii bajeti hiyo kura yin... Kura imepitishwa dhidi ya bajeti hiyo. Mkutano mkuu wa kwanza usio wa kawaida wa baraza kuu la waendesha mashtaka ulifunguliwa leo mjini Kinshasa. Mkutano huo ulifunguliwa na kiongozi wake wa tena, kiongozi wa kwanza wa korti kuu ya sheria Roger Tinka Manire. Mkutano huo unajadili nukta nyingi, ikiwemo kushimikwa kwa baraza kuu la waendesha mashtaka kukubali kanuni peke yake, pamoja na kushimikwa kwa vyumba vyake vya nidhamu kwa muda wa siku sita. Waendesha mashtaka watachunguza pia matatizo yanayohusiana na sheria ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Unaendelea kuifuata taarifa habari hii kutoka idhaa ya Kiswahili ya radio Kapi, Kinshasa. Ukapi, Ukapi, habari zote za nchi nzima. Sehemu ya pili ya taarifa hii tuanze katika jimbo la Mashariki, ambako huko mjini Kisangani mwakilishi makamu anayehusika na masuala ya ibara atoa mwito kwa waumini wa Kiislamu pamoja na makanisa mengine kama vile wanasiasa, kujihusisha kujishusha, kutolea fursa mazungumzo pamoja na kugawanya na hiyo ni kwa shabaha ya kupinga na kutatua shida mbalimbali zenye kukumba jamii. Sheikh Hasani Kabongo alitoa mwito ule leo siku ya kwanza kunako mfikiti mkuu wakati wa kusherehekea sikukuu ya kondo au Eid al-Adha, kulingana na masemi yake yeye Sheikh Hasani Kabongo, utii mazungumzo na kugawanya ni somo tatu kutokana na kitendo cha Abrahamu kulingana na sadaka iliyoombwa na Mungu. Waislamu wanasherekea leo siku kuu ya, si ya kondoo, yaani Eid al-Adha. Mjini Kinshasa hasa katika mtaa wa Kinshasa, jamaa nyingi ya Waislamu zilichinja kondoo kwa heshima ya kusherekea sikukuu hiyo. Wale ambao wana pato walialikwa na jamaa zingine kwa kushiriki nao. Basi, sikukuu hiyo inayo maana gani na namna gani hukula nyama hiyo ya kondoo wakati wa sikukuu hiyo ya Waislamu? Mwandishi wetu Bibi Nadine Fula ametembelea jamaa nyingi, tupate mengi na Karinda Musu katika korandi oyo jamaa moja yenye tulikutana mtaani Kinshasa Kinshasa, wameshiri siku na wamechinja kondoo. Wanaume, wanawake na watoto wote wameshiriki kwa ajili ya kupiga na kutayarisha chakula. Bwana Laso, mzee wa shirika buna linalohusika na mambo ya watoto wa Islamu, ambao wameachiliwa, amefasiria sababu gani wamechagua mpaka kuchinja kondoo. Ameleza kama wakati profete Abraham alitaka kuchinja mtoto wake, Mungu alimuonesha kama pale ya kuchinja mtoto ameweza kuchinja kondoo. Ameongeza kama wataepiga epinga na kuikula sawa chakula nyingine yote te. Wakati wa sherehe hiyo, wamingawanya nyama ya kondoo kwa wajirani, hata awapo Waislamu, kutokana na masemi ya Muslamu mmoja ambaye tulikutana katika kanisa yao moske ildaya, mara nyingi wamesherehe siku huu muda wa Eid wala tarehe kumi ya mwezi wa Dhu al-Hijja, ni kusema mwezi wa kumi na mbili ya mwezi ginsi imetayarishwa katika kalendari ya Waislamu ni mwezi wa Hija. Takriban watu laki tatu watasalia bila kazi katika jimbo la Katanga ifikapo mwisho wa mwezi huu. Hali hiyo ni kinyume cha kufungwa kwa makampuni mengi ya madini jimboni mule. Maoni hayo yalijulishwa kisha mkutano wa baraza la bunge jimboni pamoja na serikali ya jimbo lile jana. Ilisuluhishwa kuweko wahudhuriaji, wanahitaji uchunguzi wa viwanda vya madini ifanyike upya na serikali kuu, na hivi viwanda vingi huenda labda kulipa kodi ya serikali, na aliyoenda kupinga ukosefu wa kazi kwa watu Ripoti ya mwandishi wetu Jangandu usomi wake na Bibi Madeleine Waila Waikwa. Kwa kuleta suluhisho, baraza la wanabunge limeomba serikali jimboni iondoshe kodi moja moja moja, na zaidi ile inayoangaisha kampuni ya madini katika kazi yao, tena kwa kusaidia wale waliopoteza kazi zao katika kufunga kwa kampuni ya madini mbalimbali mbali. Baraza ya wanabunge imewaomba wameya wa nafasi nafasi mbalimbali pia wasimamizi wa mitaa, yaani burgumestre wajue hesabu ya wale wote wasio na kazi tena. Katika mkutano huu, hata serikali jimboni imejitetea waziwazi kama haipo tena na uwezo wa kutumika kama kawaida, ijapokuwa serikali kitaifa inabidi kupata milioni 113 ya dala ya Amerika. Msemaji wa serikali jimboni amesema kwamba nina nukuu, serikali jimboni inakataa kufa kinyonge kwa kuwa ipo na pesa ambayo serikali ya kitaifa inabidi kuileta mwisho wa kunukuu. Tujue kama serikali jimboni Katanga pia baraza la wanabunge imeahidi kujitahidi pia kufanya iwezekanayo hapa jimboni Katanga. Lubumbashi, Madlene Waila, Redio Kapi. Michezo mpaka sasa hakuna tarehe iliyopangwa kwa kuanzishwa kwa michuano ya taifa ya Kanada, kwa hiyo kulibuniwa na komisheni ya pande tatu inayoshirikisha wanamemba wa Fekofa Linafoot pamoja na timu. Komisheni hiyo itatafakari juu ya malalamiko ya timu. Hayo ndiyo matokeo ya mkutano mkuu wa kawaida wa Linafoot uliofanyika mwishoni mwa wiki iliyopita huko, huko Bibwa mashariki mwa mji wa Kinshasa. Na mpaka hapo basi, ndugu msikilizaji, ndio tunakamilisha taarifa yetu hii habari. Ungana nasi mapema kesho taarifa nyingine ya habari kama hii. Hadi wakati huo, nasema kwaheri na jioni njema. Ukati.