Habari zetu Stefan Mukendi. Wahasi wa ganda wa gundi la elera walishambulia siku ya tatu iliyopita kijiji cha Kitili. Kuna nyumba zaidi ya kumi zenye ziliunguzwa na watu 15 kutekwa nyara jimboni Kivya kaskazini siku moja kisha kushimikwa kwa viongozi nyipya vya jimbo na liwali wa jimbo. Viongozi vya mpango amani jimboni Kivya kusini wanasimamisha kazi, na jimboni Kasai ya magharibi, shirika la mawasiliano la Ubeljiji kwa Kifaransa cooperation technique belge lilitolea franka za Ulaya milioni ine na elfu miatano kwa ajili ya kuendelesha maendeleo ya uchumi jimboni humo. Wandu, wasikilizaji jambo, jambo. Wahasi waganda wa gundi la Elira walishambulia siku ya tatu iliyopita kijiji cha kitili pa kilometa tano na ngilima kwenye sh, kulikuwa kulishimikwa kundi moja la waskari wa FRDC katika mtaa wa Dungu pa kilometa mia nane kaskazini mashariki mwa jiji la Kisangani, kwa mujibu wa shirika za kiutu zenye kupatikana mjini Dungu. Kuna nyumba zaidi ya kumi zenye ziliunguzwa na watu kumi na tano kutekwa nyara kisha kugombolewa ba Baadaye na waskari wa jeshi la FRDC waka. Wakati huo huo Wak, wak, wakimbizi elfu sita wadungu wanaishi katika hali mbovu ya maisha wakikosewa na msaada yeyote. Ripoti toka Kisangani, inatolewa mustijoni na Pascal Masirika. Majambazi hao wameshambulia kijiji cha kitili siku ya tatu, wakati wa saa za usiku. Huko walipora mali za wakaaji na kuunguza makao, pia waliwanasa wakaaji wa moja hadi kuwapeleka katika msitu. Watu hao walipata kuachiliwa huru Jana siku ya ine kisha kuokolewa na majeshi ya FRDC kutoka Ngilima. Kiongozi kwa muda wa wilaya Hotwele, bwana Andre Mola, alisema kwamba juhudi zimeandaliwa ajili ya kufukuza wahalifu hao wa ELRA. Alikumbusha kwamba vikosi vya askari jeshi la serikali vimejiweka tayari ajili ya kulinda usalama wa wakaaji wa vijiji vya sehemu ya Dungu. Wakati huu wahami elfu sita kutoka vijiji makumi mawili wanaishi bila kupata msaada wowote. Wakaaji hao wanatokea Mjini Duru, Nandia, Tongo, Bitima na Nakale na tubaki twapa mjini Kinshasa tukijulisha kama kuna vijana wenye walifungwa na silaha zimoja kuchukuliwa na waskari polisi katika, kupa, katika operesheni ya msako iliyoendeshwa tangu jana na viongozi vya wilaya ya changu hapa mjini Kinshasa. Shabaha msako ya ya musako hiyo ilikuwa ya kushika wajambazi wenye kujulikana kwa jina maarufu hapa mjini Kinshasa ya jina la Kuluna na kukomesha pia vitendo vyao vibaya vyenye kutendwa hapa katika kati ya wajambazi wali, wengi walioshikwa kuna waskari, kuna, wajam, kuna vijana vimoja wenye walitoroka katika vikosi vya jeshi na pia vya askari polisi. Ripoti ya mwandishi wetu Socrates Miteno inatolewa na Pascal Masirika. Kutiwa nguvuni kwa watu hao kumefanyika katika mpango wa operesheni iliyoandaliwa na viongozi wa hapa ajili ya kutekeleza usalama wa wakaaji wa mji wa Kinshasa, operesheni ambayo imeanzishwa siku ya tatu iliyopita na inspekta mkuu wa askari polisi Jenerali John Numbi. Operesheni hiyo inalenga kusaka na kutia nguvuni wahalifu wote ambao wanakosesha wakaaji wa Kinshasa amani katika eneo hili la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Kifungoni kuna askari walioacha kazi na wengine jambazi wasio na hatia. Ndivyo imeshuhudiwa na polisi Kazadi Mpata, ambaye ni mmoja kati ya viongozi wa polisi mjini Kinshasa. Alihisi kwamba operesheni hii itafurulizwa katika eneo nzima ya mji wa Kinshasa. Walionaswa watatumwa katika jela kubwa la Makala, ambako watasambishwa kufuatana na dhambi walizozitenda. Na shirika la kutetea haki za binadamu la Voix des Sans Voix, kwa kifupi VSV, unajulisha kama unanungunika na kufungwa kwa Kanali Josue Samba Nzapa Bata Zakato akiwa kamanda wa brigedi ya polisi ya ulinzi. Katika tangazo moja iliyotangaza leo siku ya tano, shirika la VSV unajulisha kama ofisa huo wa kijeshi wa kundi la MLC alifungwa tangu siku ya kwanza kunako ofisi yake ya kazi katika kampi ya Kabila, mtaa wa Lemba hapa mjini Kinshasa. Kuhusu tu tangazo hiyo, ofisa huo alipelekwa kunako ofisi ya polisi bila kufahamu sababu yanayofungwa. Shirika la VSV lenye kutunisha kujulisha jambo hiyo linanena linasema kama lilivu, lilivumbua siku zilizopita bwana lina huyo anaingizwa katika jambo la kuvumbuliwa siku zilizopita pa mjini Kinshasa silaha za vita. Tumsikilize bibie Marie Samba, akiwa mke wa kanali Josue Samba, akijulisha namna gani wakati huu jamaa lake lote linanungunika kulingana na kupotea kwa, kwa bwana yake mume wangu aliondoka nyumbani siku ya kwanza asubuhi ajili ya kwenda kazini, ila hadi saa mbili za usiku alikuwa hajarudi bado. Usiku wote tulikuwa katika wasiwasi ya kumuona. Kesho yake siku ya pili, wakati wa saa kumi za asubuhi, nikajielekeza kwenye chumba cha kazi cha Kidmazier hapa Kinshasa, ambako alizaniwa kupatikana. Hapo kaniambia kwamba hakufanya lolote, alisema kwa amba ameitwa ajili ya kushiriki mkutano fulani, ijapokuwa haikukuwa hivyo. Tangu siku hiyo hakuna mtu anajaribu kumuuliza chochote, anavaa vazi zake na analazwa chini. Siku hiyo ya pili, nilipokuwa ningali bado huko Kinmazie, nimeona gari mbili za askari polisi kufika kuendesha msako katika nyumba ambako wamechukua mavazi zake za kijeshi na pasipoti yake. Hakuna habari yoyote ile kwa kuwa leo asubuhi. Huyu tumeambiwa kwamba amepelekwa mahali pasipojulikana. Wamoja husema kwamba yupo kwenye sirko ambako ninapatikana hivi sasa. Hakuna mtu wa kutuambia lolote ilikuwa pale Bibi Marie Samba, muke wa Kanali Samba. Tujulisha kama siku ya pili iliyopita, marafiki wawili wa Kanali Samba, moja mwenye kujulikana kwa jina la Lieutenant Etumba na mwingine akiwa Sergeant major uh, Tanaya, Tananya Bokotibe, walifungwa pia kwa turu yao na askari polisi. Luteni Bobo Toromina alitekwa nyara <tiple> dakika chache mbele ya kusambishwa kunako gereza kuu la makala hapa mjini Kinshasa. Ofisa huyo wa jeshi la taifa anastakiwa kuwa moja wa viongozi vya operesheni Pentekote ulioendeshwa hapa mjini Kinshasa kunapita miezi nyingi, kwa mujibu wa mtetezi Peter Ngombo, akiwa moja wa watetezi wanaomtetea Luteni Bobo. Alipelekwa mjini Lubumbashi jimboni Katanga, kwani alinena mtetezi huo mahakama ya kijeshi lilichukua hatua hiyo kwani asiingizwe katika jambo hiyo ya yenye kuhusu kuvumbuliwa kwa silaha za vita hapa mjini Kinshasa. <mulia> Jimboni Kivu ya kaskazini, siku moja kisha kushimikwa kwa viongozi nyipya vya jimbo na liwali wa jimbo, viongozi vya mpango amani jimboni jirani la Kivu ya kusini wanasimamisha kazi, wanaomba kiongozi mkuu wa mpango amani kuwatolewa vibarua vyenye kuhakikisha kazi zao, kwani itakuwa kugumu kwao kuendesha kazi zao. Tufate ripoti na mwandishi wetu Gabriel Wamenya toka Goma hatuweze kwenda uwanjani au kuanzisha kazi yoyote sawa vile tulipewa na programu amani bila vibarua vya kutuhakikisha. Haya njie masemi iliyosemwa leo asubuhi na viongozi mbalimbali mbali wa tawi ndogondogo za mpango amani. Haya yalikuwa mbele ya kiongozi wao na mjumbe wa upatanishi kimataifa. Viongozi hawa walijulisha hatua yao kufuatana na buku la uongozi nchini. Kwa upande wao, vitambulisho hivyo siyo tendo la sheria, lakini ni msaada rasmi kwa kuendesha kazi yao. kiongozi jimboni wa chumba hicho Kanali Ben Kaumbu Yankole alisisitiza hatua na aliahidi kwamba barua hizo zitasainiwa hivi karibuni na Padri Apoliner Malumalu. Tujulishe kwamba viongozi hawa wametoka kutajwa na uwaziri uhusikao na mambo ya ndani. Watahusika zaidi na kurudishwa kwa vikosi nyuma, mchango wa waskari kurudisha uongozi wa serikali. Watahusika vilevile na kurudishwa kwa wakimbizi ndani ya maeneo yao, na kwa mwisho watahusika na uongozi Kisheria. Goma, mimi ni Gabriel Wamenya, Radio Okapi natubaki tu jimboni Kivu ya kaskazini tukijulisha kama, mku, kama mpango amani uliendesha jana kipindi chake cha kwanza cha kugawa vyakula na vifaa vyengine kwa wahami wa vita. Jana ni toni makumi mbili ya vyakula na vifaa vyengine ndio ilitolewa kwa wakimbizi wanyi kupatikana mjini Minova jimboni Kivu ya kusini. Maelezo mengi na Bernard Nyangi kwa majira za saa mbili kamili hiyo jana, msafara wa gari nane za aina fuso zenye kuchukua zaidi ya toni ishirini ya msaada wa kiutu ziliondoka Goma na kujielekeza Minova, zikisindikizwa na mashirika za kiutu ingawaje waami wa vituo tatu vya wakimbizi pa Minova bado hawajadokeza kutosheka. hali ya maisha yetu ni mbofu sana juu tulichimbia, tukaacha mali zetu na mashamba basi, tunateseka njaa, magonjwa. Tuko mu masomo, wakati banaingia pasa mbili tunatoka, tunaenda nje. Vula inatuponda pale tunakosa ta mabash ya kujikinga. Msaada huo una lengo la kutoa pole kwa wandugu wa kongomani wanaoteseka kwa maisha ya ukimbizi, alinena Profesa Leonard Mashako Mamba, kordonata wa kamisheni ya kiutu katika programu Amani. Yeah. Wana wana maharage, unga wa mahindi, chumvi, mafuta, mavazi na zaidi sana majembe na mbegu, ili kwa muda wa mwezi moja watu waanze kuvuna lengalenga. Waami karibuni elfu kumi na moja watafaidika kwa msaada ule wa kwanza wa programu amani pa Minova, jimboni Kivu ya Kusini. Viongozi wa programu amani wathibitisha kwamba msaada huo ulitolewa naye rais Joseph Kabila kwa wami wa majimbo za Kivu ya Kusini na Kivu ya Kaskazini. Goma Bernard Nyangi Radio Okapi. Aksanti kwako kwa Bernard Nyangi. Na habari kwa kifupi, hujulisha kama leo tarehe makumi mbili na nne kuna sherehewa popote ulimwenguni sikukuu ya makumi sita na tatu ya kuundwa kwa shirika la Umoja Mataifa. Nchini Kongo ya Kidemokrasia kuna maandamano mengi zenye ziliendeshwa hapa mjini Kinshasa na pia katika majimbo Ukapi. Ukapi, habari zote za inchi nzima Wandugu msikilizaji, karibuni kwa sehemu ya pili ya taarifa ya habari, tukijielekeza jimboni mashariki ambako administrata wa teritoria ya Ubundu pa kilometa mia moja makumi mbili na tano kusini mwa jiji la Kisangani anasambishwa leo siku ya, ana, anasambishwa tangu siku ya kwanza mbele ya viongozi vya shirika za upepelezi za polis ya taifa. Kiongozi huyo anastakiwa na tume la uchaguzi uhuru kuuzisha vyombo vya tume hiyo ya uchaguzi uhuru na jimboni Kivu, jimboni Manyema, mjini Kindu, kulizinduliwa jana kilalo kiitwayo Yembo na liwali wa jimbo la, la Manyema. Tufate ripoti toka Kindu na mwandishi wetu Jetonetumbamobile mwisho wa kazi wa mjengo wa ulalo hii yenye uwezo wa toni makumi tatu na mbili ni okovu kwa wasafiri wa njia hii yenye lazima kubwa kuhusu mpango wa uchumi. Inakuwa miaka kumi na mnane ulalo hii haikuwa inabeba uzito ya gari kubwa ambayo ilikuwa ikitokea kasaa ya magharibi. Hata kwa kupeleka chakula ya kibombo hadi mahali ya utumiaji sawa vile kindu ilikuwa ngumu. Sasa chombo hii itaruhusu kukutanisha Kindu, Kasongo na Kasai ya magharibi. Zaidi ya dola ya Kiamerikani elfu makumi tisa na tano ni ile idadi iliyotolewa na GTZ pia serikali ya jimbo ya Manyema kwa kuendesha kazi hii na ile, kwa muda wa siku makumi nne na tano ile haikuheshimiwa kuambatana na magumu ya majira, walifasiria wataalamu wa ofisi de Rut. Tukumbushe kama watu wengi ambako Wanamemba wa serikali la jimbo wateule wa moja wanamemba wa baraza la usalama la jimbo kiongozi wa munike na wanamemba wa moja wa mashirika ya Umoja ya Mataifa walihudhuria kwenye sherehe hii ya kuzundiliwa kiserikali ulalo nyembo. Toka Kindu, Didone Tumba Mobile, Radio Okapi. Na habari kwa kifupi tokea jimbo la Kasai ya magharibi hujulisha kama mwausiliano na nchi la Ubeljiji mukifaransa Cooperation ko Technique Belge ulitoa milioni ine na elfu mia tano ya franka ya ulaya kwa ajili ya kuendesha mbele kazi za kuendelesha uchumi jimboni humo. Habari ya michezo katika taarifa hii ya habari, tujulisha kama kipindi cha tano cha kugombea kikombe cha Kongo ya Kidemokrasia katika michezo za volleyball ulianzishwa leo mbele ya mchana kati hapa mjini Kinshasa kunako Stade de Martir. Na kwa hiyo kuna mechi mbili zenye kupangwa kwa siku ya leo, ya kwanza nyini kuchezeka wakati huu kati ya timu la Force Terrestre na lile la BCC. Na kwa hiyo tujulisha kama kuna pia mechi yengine yenye kungojewa yenye ita, ita, ita chezwa kati ya timu la Kano na lile la V Club. Wandugu waskizaji, ni hapo ndio tutangamisha kipindi kietu kia habari ya magharibi ya leo. Asante kwa kusikiliza mwema. Mbele ya mikrofoni ilikuwa mimi Stefan Mkentita nikisaidiwa na mwenzangu Pascal Masirika. Pamoja tunawaga tukatika nyote, wikendi njema.