Mama Cecilia Vai, jambo? Jambo, msie le journaliste. Ah, sasa unakuwa msimamizi wa kampuni ya kugeuza uchafu kukuwa pave. Mm -hmm. Tueleze kwanza ni namna gani mnafanya na ufundi ile ulipata namna gani? Namna gani ulianza kutumika hivi? Nashukuru sana bwana journaliste. Mie nilikuwa mwenye niko nafaa kazi ya restaurant na niko nafaa kazi yangu ya alimentation. B bon, ukaona kuma alimentation masikre bokali aikosekanaki, alors projet transforme vile ilifika apa bunye, mpaka leo ikiangali apa, balituita banatuinforme keno banapenda tu benye batabasaide takuwa bale benye biko na transforme kitu. Sasa nikaona nitatransforme nini, nikatia masaki nikaanja weka ile mabokal plastike yangu mpaka nikakuwa na utade saki ya babokali ile kusaki, nikabeba na triportere, nikaleta kuizine kwenye nilikree tu hivi nianje ile activity. Nikaita papa moya akanisaidia kuniletea mafikiri kama namna gani mimi naweza kutransforme ile kugeuza ile bouteille plastike igeuke sasa pave njo tukapima premier tour, tunakamata ile deshe plastike, tunatia kukati fi tukatia moto, tunatokotesha ikageuka, ikayayuka, inakuwa mai. Kisha pale nikayangula sasa nini muchanga, nikatia ndani sawa tu, unasongaya bugali tu, utasonga, unasonga mpaka inafungana, inakuwa mzuri, njo nakamata sasa mule yako enye uliwekea forme hivi kulete forme ya pave ya bien, njo nikakamata ile mule, nikakamata niko nateka ile bugali ya plastiki ile, na kutengeneza ikakuwa kabisa kitu ya muzuri, njo banaita pave ekolojike, enye baneza atandika kumakiwanja kuma rue secondaire kuma route secondaire vile itatiliwa, njo ile yenye nilikuwa niko nafanya sasa. Uh, na ile nasaidia namuna gani kwa kuepuka ile uh, banaita mu kifaransa pollution ya environnement, ile ufundi ambao unafanya inasaidia namuna gani kwa ajili ya kupunguza idadi yani, nombre ya madeshe plastike ku mjini yetu ya Bunia? Ndio, aksanti, inatusaidia kwa sababu yenye tuko na lokota tunachoma tunatengeneza, haitarudia tena. Lakini tuko na shida misieu le journaliste, hata tuko na beba tunaenda tunageuza, lakini batu biko banarudisha tu muchafu, inakuwa sa iko kawaida na wengine wanatumia bouteille hizo za plastique munjia tofauti. Kuna wengine hata wanachukua na wana, wanafanya moju wanaweka maji, eske il tunaweza kusema kama hiyo nao ni matumizi nzuri ya, ya dechet plastique? Bon, haiko tellement matumizi nzuri ya dechet plastique. Unaona kuichi yetu atatia mai yake kunini? kitu moya enye batu banatia yao valer kwa kutumikisha, or hainge likuwa vile paske iko naribisha avironma yetu. Na kungamba usafi, tunaeza kusema kwamba hiyo mabute inakuwa safi kabisa? Ile bute haiko safi, hatuka, siwezi itika kama iko safi juu watoto ndio wanasukula, ukafika hata karibu na mai ya ngezi, nyamukao utakuta watoto wataya badeplace, wanachukua ile machupa, wanaenda kusukula, fazi ya mchafu sana. Kuko siku mwata nilikamata bafilme yao mi nakamata paske iko mai kwanza, iko mchafu tena bana, tupa vile mchafu ndani, kisha tena batutilie maji ndani sauf. So, petetre tunaweza kunya ya mzuri, ukakunya kwa mama mwenyewe anajiheshimisha, ataisukula mara ya pili wala mara ya tatu, pale unaweza tumizia ya mzuri. Na hiyo inakuwa na consequence gani kwa afya ya wakaaji? Kwa afya ya wakaaji iko na consequence mbaya sana, kwa sababu kama ile chupa hawasukule mzuri, batu batapata magumu ya tumbo batagonjwa madiare, batagonjwa makutapika, haitakuwa mzuri. Mama Cecilia vai aksanti, aksanti na wewe bwana journalist.