Mateus Kanga, amjambo jambo. Wewe ni presidenti wa baraza la bunge jimboni la Chopo, tunaweza kujua kwa sasa tumefika wapi na kampuni ya kuelemusha vijana wa jimbo la Chopo kwa kujingiza jeshini na kujingiza kwa kazi ya uzalendo kama wa patriot? Asante sana. Mjua ya kwamba mwingine zetu sasa hivi tuko ndani ya vita, vita yenyewe Banyarwanda biko napikanisha nchi zetu, kwa ile Chopo ni province nyewe, tuko karibu na Nord Kivu, mejuu ya kwamba walikale centre yenyewe iko mkata 40 kilometre na Kisangani, ilitwaliwa na wale watu ya AFC M23, na kwa ile ilikuwa deja menace juu yetu, si hapa Kisangani. Kwa hiyo hatukupenda kufunga mkono, tulianja deja ile kampani juu ya kuamsha vijana zetu kwa ajili baingii mu FRDC na wengine wa wenye wa wazalendo yetu wenye banapikanaka vita hapa baweze vile kuleta mkono. Tuko na continue ile sensibilisation na wanduku wengi biko sasa hivi pre juu ya kupikana juu ya nchi, wenye bikwenda kati ya arme kome ba recruit bikwenda kufata formation na wengi sana zaidi wenyewe wa wamependa tu. Kwa hiyo wakati tunaweza kusema kwa sasa ni vijana wengi wamekwisha kujiandikisha kwa kazi ya jeshi e, vijana wengi wamejiandikisha kwa kazi ya jeshi wengi sana, kila siku o wiku wenyewe bikwaenda kujiandikisha na trentieme regio yetu njuko wa registre kule. Sina presision serte ya nombre me naakeno, wengi sana biko wamejiandikisha. Meme jana tulienda ngambo ya pili ya Lubunga, tulikatisha na bengine benyewe bikwajiandikisha, wengine tena wiko najiandikisha sawa wazalendo biko naenda ngambo wa wazalendo, wanasema ke non, bao abata enda ngambo ya jeshi, wamependa tu wapikane vita, ikiisha bana rudilia makazi zao. Iku ngambo ya Etidia Etidia, mingi sana wazalendo, surtout wenyewe walikuwa kwa para militaire, biko kabisa mobiliser juu ke non, wa servir eh, inchi zao, na wa jeune bingine ya state territoire yote biko wote mobiliser juu ya ku defendre inchi muna tatizo fulani kwa yote. Tatizo ekosaki inaomba wengine, wengine juu comprendre ni difficile, inaomba kuwajulisha danger kani nchi yetu iko na kuriri sasa hivi. Ifo comprendre kitu wakati ya vita na wakati ya vita kongomani wote nafanya asimame juu ya kudefendre nchi yetu, njoo ile me wengi sana wiko najileta bao pekee lakini ni ujumbe kani kama message gani umetoa kwa vijana mbalimbali wamesitasita kwa kujingisha kwa kazi ya jeshi? Kwa vijana wetu tunawambia kwamba hakuna mwenye ataweza kupikania nchi yetu kama si peki atukupikana juu ya nchi yetu. Donc leo pei yetu tushaka pata independence ku 1997 nchi yetu tunasema keno dictature iishe kwa njia ya muzee Laurent Desire Kabila, depuis 2006 tuko tumepita kwa njia ya maelection alors Tusimame si wote, tuungane mikono, tuingie kujeshi mingi sana na leo tena, raison ya kubwa tena kuambia vijana, sisi vijana twende kujeshi parce que meme ba kondition de vie ya ba militaire ya ba jeshi yetu ikolmetengenezeo unasikia, umefata ayo keno salaire yabo benye bekatushe mbele bana double, ayo meme prime yabo ya guerre biko natengeneza ayo hadi ke leo hatuna tena Rezumo ya kusema keno sitaenda kujeshi juu ya hivi juu ya hivi. Jeshi haiko tena mtu wa bure, ni mtu wa kilo sana kati ya mwingine yetu, ni wao njo wenyewe wanabanyia mwingine. Alors gene wote, mwenye anapenda mwingine yake, ni wakati yetu ya kwenda kujiandikisha kujeshi, juu tupikane juu ya mwingine yetu. Mateus Kanga, asante sana, asante sana nduku Andre Kitenge.