Daktari Gabriel Chamavu jambo. Jambo, uko mganga msimamizi wa kituo ya pediatrie apoko hopitale clinique uh, universelle utueleze kuhusu magonjwa ya trisomi 21 inajimanifeste namna gani, na hiyo maladi hiyo magonjwa ni nini? ofete trisomi 21 ambayo inatokana na probleme yenye ina, inafika wakati ya, ya mtoto anaanza kujiunga kutokea na mbegu ya mama na mbegu ya baba ikishakutana kutana, kwa kufanya mtoto ba echanger ma materiel génétique yabojuu mutoto naye ajiforme alors, ma chembe ya uzazi, uzazi, nakutana inakutana kwa kufanya mtoto ili mtoto naye akuwe mtu alors, alafu kuna kunafika wakati kunakuwa uh, anomali vitu tunaita makromosome. Kunakuaka kromosome 46 mumwili ya mutu eh, na nazinakuaka mbilimbili inapangana mbilimbili, na kila mbili ile pair tunaitaka inakuwa na numero alor, kromosome numero 21 ulia kukua mbili moya kutoka kwa baba na moya kwa mama, inakuwa tatu. Ikisha kuata jio, tunaita trisomy 21 alafu itafanya makarakteristiki zenye zingekuwa eh, inaangaliana na ile makromosoma zitakuwa na problem, alafu itajimanifeste kwa sura ya mtoto, atakuwa na sura yenyewe iko particulier. Kichwa mtoto itakuwa kidogo, anakuwa na macho yenye inakuwa kama inaangalia inapenga ama hivi kwa juu na na kapua kanakuwa inakuwa pla E, alafu, kabambi, kumukono, misteria, mukono, moja, eh, alafu ulimi nakuwa kabambi kumkono nakutana hii mistari ya mkono unakuwa uh, mmoja unasema kuko viungo fulani ya mwili ah, ambayo havitakuwa na dimension moya, dimension moya. Alafu os na viumbe vya ndani navyo mimoya vinapasha kuwa na maproblema kwa sababu olea kuko na chromosome mbili kwa ile numero 21 ina ina regir ile ma, ma, my, ma, ma viumbe inakuwa tatu, alafu itakreate ka desordre moya hivi anakuwa na shingo inakuwa kama E, iko mre, mrefu hivi na wengine wanakuwa na probleme ya sana ya ile trisomy 21 inaafektaka akili. Mtoto anaweza kuwa na retar ya kusema, wala anakuwa anaongea hatakuwa kwa na, nasikia mbio na kumasomo anaweza kuwa hatakuwa nasikia vizuri uh, Shida shida inakuwa nini, inatokana na nini kuwapenzi? Uh, inatokana na nini, est-ce que kuna facteur ambayo inaingia swat ku comportement ya baba ya mwanaume yani ya mwanamke na ambayo inaweza sababisha ile trisomie 21? Uh, unaona, wakati viumbe ya mama na baba inakutana kwa kufanya mtoto hapo biko bitu yuko hawezi ona kwa macho ni vitu kidogo, alafu hiyo wakati inaomba bichangane bi vizuri juu ya kufanya mtoto Alafu hiyo wakati unaweza fikia tu kwa bahati mbaya, ile kuchangana kuna kunakuwa ile anomali, ili inafika. Me watu mingi wanazaa watoto waweke hiyo magonjwa, wanakuwa ni watu wame mwanamke walibeba hiyo mimba na ameshakomaa amesha kuwa mkubwa iko nazogelea menopause, unaweza kuwa na riski ya kuzala mtoto mwko na trisomi 21. Lakini trisomi 21 haiko haikokozee na ulozi wala chakula mbaya kukula wala kitu ingine watu wanaweza wakawazia. Na mtoto mwanazalia na trisomi 21 anapasha ishi sawa watoto wengine. Bien biensur, atakuwa sura yake inafanana kama inakuwa mpe particulier, na vilevile anaweza kuwa na maprobleme kmaogani ma viumbe vya ndani, inaezaacha anakuwa na mashida, anafanya ma infection, anakuwa na probleme ya moyo yake inakuwa haitumike sawa zingine, anakuwa na chokachoka. Ni shauri gani ambayo naweza kutoa kwa wazazi ambao wanakuwa na watoto wanaogonjwa hiyo trisomi 21 na wanapashwa kujiendesha namna gani mbele ya ule mtoto? Kwa hiyo shauri kubwa napashwana, minapati na, na, aka wa, uh, couple ya watu wenye wanazaa mtoto wana na trisomi 21 nawaambiaka, kama hiyo kitu imetokea, haiko kosa ya baba ama ya mama, wala haiko kosa ya mtu mwenye mwengine, wasisemeke mtu aliwatumia aliwatupia kitu mbaya. Hapana, iko kitu inafika na mtoto, ataishi na hiyo kondision maisha yake ya mzima. Inaomba wanatiana mkono juu waweze wakasindikiza ule mtoto na kumpatia kumfikisha kufasi kwanza, pata soins ya kumpermettre Prevenir ma complication na kuoso, kuna nakumsaidia pia aweze akajadapte ku société ndio atakuwa different mais atakuwa ni mutu mwenye anaweza akawafalia ku maisha. Inaomba wamsindikize na wasimutraumatize, wasimudiskrimine katikati ya watoto wengine. Anaomba nakomala asisentiri kama iko different wala iko hana maana. Daktari Gabriel Shamavu, asante sana.