Email da mbambu. Jambo jam sana, madamu, unaweza kutwambia kazi yako ni nini? Kazi ninayoifanya ni kazi ya kotaxman. Mm -hmm. Nazoea kuzunguluka barabarani kutafuta maisha Unatafuta maisha kupitia kazi ya kutembeza pikipiki? Ndio, piki. <tie> <tie> Nilijifunza zaidi sana kazi ya kutembeza pikipiki, uh, nilipoona faida yake, na nikabaki katika kazi hiyo, kazi ya kutembeza pikipiki piki. Nani aliyekufundisha na nini ilikutuma uweze kujifunza kazi hiyo? Maisha ilinituma nijifunze hiyo kazi. Nilibarikiwa na Mungu nikatumika, nikapata pikipiki na mimi nikajifunza ile kazi kusudi watoto wasipate njaa wala wasikose nguo <tie> E, wapate na dawa vile. Na kazi ni nyingi za wanawake, tukiona kama kushona nguo, kupiga mikate, kusuka nywele. Ni nini ambayo kabisa ilikusukuma wewe ukamate ile kazi ya ku tembeza pikipiki. Nilipoishi nilijifunza kazi nyingi. Nilikuwa na kazi ya kuuzisha makala zaidi sana hapa kwa hotel Ben. Nyuma ya ile niliuza mashine nikajifunza kushona, niliona haitoshi, nikanunua vile na pikipiki, kusudi niweze kuwa na rae sawa, wengine watoto wasipate kusikia njaa. Sasa mwazile kazi zote walikaribia weza wote walitarajia kuweza alafu kulishindwa tu watu wawili. Ndio wale watoto tutafuta fanya defilea kuwazungurusha katika balabala. Tuliona vita yanje kupunguka juu, tulifurahi wanje watoke kumeri mpaka au ichate na wakirudia hapa Ben. Sasa tuliona kuzunguruka balabala na tuko wengi, tunaweza kupata ajali huko, tulifurahia tuchunge, tuweze kupata tena hewa nzuri iweze kuwa njoo, tuende tuzunguruke na wao unakamwendesha pikipiki hapa mungini, ama unaendaka hata mbali? kwa mungini anduka, kazi ya pikipiki piki unafika mahali pote. Mm, ikiwa ni kantine, ninafika Butembo, ninafika kantine. ni kombien de kilomita kutoka pa Beni? ni plus ni de septante kilometre. Ninazoea ni kuelekea Butembo, ninazoea zaidi sana hoza ira idu pikipiki. Mm, piki tu ndio unapokuwa taksimene, unafika mahali pote. Kwenye akili yao wanakushukuma, unaenda huko sasa. Unabeba wanawake ama unabeba na wanaume? Ninabeba wanaume na wanawake wote. hmm. Ndio hata mizigo ninabeba nyingi sana. Na umezoea tu Nimezoea vile Mungu amenibarikia na kunipatia nguvu na amenizoesha vile. Lakini kwa kukuona wewe, si mama mdogo wewe, ni mama ambaye umekomaa. Sijui unaweza tuambia miaka yako, na una watoto wangapi? watoto wazima ni sita, waliotoweka ni 3. Miaka yangu ina ni zaidi ya swasanta zaidi ya makumi sita. Ndiyo. Na mpaka leo ungali unaenda unatembeza pikipiki? Ndiyo, apar kutembeza pikipiki. Hautembezi hata gari? Gari nayo ninatembeza. Gari ya aina gani? Gari ya wanawake iwe ya wababa, yote ninatembeza hata dina dina ninaitembeza. Kwa mfano unaenda sokoni unatembeza dina uko, nabeba watu siyabeba watu kwanza. Mm -hmm. Gari ya kianakike ninaweza kubeba watu mee, ya kianaume siyabeba watu, kwa natembeza peke yangu. Mm -hmm. Ni kusema ni wasichana tu ambao umefundisha, huyo awafundisha wanaume vijana bado? Mm -hmm. Waliweza wengine walipata breve, wakapata gilet nyuma ya ile, wakaolewa waishaenda kumanyumba, awa kuendelesha kutembeza pikipiki piki. Mm -hmm. Kupitia kazi ya pikipiki umepata nini? Kazi ya pikipiki ni kazi nzuri sana, mm hawezi ukalala njala, pana malazima zako zote unaweza kuzitimiliza polepole na huko na rae tu. Pikipiki ilinipatia nipate shamba kubwa otomaber, nilichongea watoto nyumba ya kudire. Ndio pikipiki watoto walisoma, walikula, walilipa dawa, walipata vifaa vyote, lakini esike bakilia bakukatala kusema huu ni mwanamke banakuonea. Nenapopata kilia iwe baba iwe mama wote wanaitika kupanda kwa pikipiki. Sasa magumu kazi. Antuka kazi ya pikipiki nimefanya 18 mm. Miaka ya nyuma ya ile, nilikuwa na velo nilifanya karibu 10 please. Mm. Na unaenda kwa kinga, ndio kwa kinga mangina, kusoko kianzaba, kusoko mavivi, kusoko maimoya partout na velo nikibeba mizigo yangu ya Vietnam. mm -hmm. ndiyo Bi Melda Mbambu, pikipiki ai kuchokeshake furaha. Sasa ya muhimu uhim mbele gani? Ninapotembeza pikipiki navaa rob ama kikwembe, lakini ndani yake nakuna patalo uh -huh. Ndiyo, Bi Imelda Mbambu, twakushukuru toakosokuro amen, hmm.