Profesa Deo Kassas Mundenga. Jambo jambu sana dada Mulilima. Shamba na leo muko kwenye mavuno, tunaweza kujua hiyo mavuno imetoa je? Ah, tulilima shamba na mwile shamba tulilima, mulikuwa mbegu mingi, mbegu ya soja, mbegu ya altemisia, mbegu ya miindi, mbegu ya altemisia na mbegu ya soya ilishakavuniwa na miindi. Tuvunwa miindi na kuvuna yenyewe ya miindi iko vipande vipande, eh, vikipande ya kwanza tuliisha kuvuna, kuna kipande ingine yenyewe tuku tunakausha na kiisha mutaweza kujua kantite gani tuweza kuproduce. Yani, kwa hiyo wakati ni ngumu kwako kwa kuambia wasikilizaji kwamba mumepata kiasi fulani ya mazao ya shamba yen, ndiyo nakwambia kama tuku tunatumika vipande, vipande. Kiisha tutaweza kuangalia namna gani tuweza kutumika, paske nia yetu iko kabisa kukuwa nyuma ya liwali juu ya malisho ya population ya manyema kwa miaka kuna kuhu. Sasa hiyo mazao ya shamba yenu wakati mnakuwa mkivuna hivyo, mnafaa nao nini? Oh, unayua kama mtu anapanda anavuna, kisha kuvuna anageuza, kisha kugeuza ni kuuzisha, kisha kuuzisha ni kukula. Alo, sisi tunakuwa ku kipindi ya kugeuza miindi yenye tulishavuna inakuwa bunga na tulisha kuitia masaki na seremoni ya kulanse kuuzisha ile unga ilikuwa jana na sio tu uh, miindi njo tunageuza. Tunageuza pia altemisia. Namuna gani tuliweza kuigeuza? Asubuhi bamama banaweza kutilia bapapa artemisia kumoto ndani ya mai na inaleta chai mzuri. Na pia vile vile, soja tulilima, tukavuna na tukaigeuza kwa unga na tukauzisha, purke bamama batie kusombe, batie kusupu na vivihivi. Kwa nini tu kuchagua liwali wa jimbo kwa kumpatia hiyo mazao yenu ya kwanza? Mm, tulichagua ili liwali, tulikuwa kwa atelier kuhusu mulimo, na kwa ile atelier tulipashwa kumuonesha liwali kama sisi tuko naye kwa ile projet iko nao ya kuweza kuzidisha maaktivite ya mulimo ku province yetu a Manyema, na kwa ile occasion njo niliweza kumwambia kama tutakuaka kumpatia titre symbolique nusu ya miindi kwa kuonesha kama iseav e, e, e, ya mulimo katika provinsa yetu ya Maniema. Sasa kisha hiyo phase experimentale yenu, nini ise yave imetarajia kufanya kwa masiku ijayo? masiku ijayo tunapenda kabisa ise yave si mulimo tu ka ise yave ni mulimo na ufugo, na tunapenda katika miaka iko inakuya ise yave iweze kabisa kuonesha mbele ya watu kama anashurulikia maendeleo ya mulimo, maendeleo ya ufugo katika province yetu ya Maniema. Sasa si ya kuambia kitu, sababu tunafanya sasa plan kenkenal ya maaktivite yote ya ICF Manyema, na iyo plan kenkenal yenu kungambo ya kantite, munapenda mufikie kiwango gani? Uhum. Plan kenkenal iko resultat ya refleksio ya bataalamu to bata tuambia kama kuhusu nani mulimo, kuhusu ufugo, inafaa ku miaka fulani tuproduire kantite fulani, ili ni kazi ya wataalamu. Na wakati watamaliza ile kazi itatoka ku plan kenkenal na tuta kujulisha pour que tupatie jibu kwa ile ulizo lako ukomo oh. wenu ni kupiganisha utapia mulo ndani ya jimbo la Manyema, lakini tumeona kwamba mko tu na hektare tatu bure. Eti hiyo inatoshelea kwa kufanya hii yote? Munakuwa nao kama vile maoni. Wakati balitupatia madaraka ya komiti ya gestion ya sasa, tulikuta isave na hektare tatu tu, na ile hektare tatu kwa sasa iko menase jo. Tuko mu ile kazi ya kuweza kurehabilitate ile 3 hektare yote me tuku tunagonga lango kusudi tupate pori nafasi yenye itatupermettre ita, ita, kufanya maaktivite yote kuhusu mulimo na, na tukapata ile shamba aitakuwa tu kwa faida ya ise, itakuwa tena kufaida faida ya population, sio kula tu population ni kazi vile vile. Tukapata ile superficie kabambi ya mulimo na ufugo, tutakuwa pia na posibilite ya kukamata watu wengi kukazi. Ndio ile tunagonga milango na radio iza sauti yetu mbali kwa kulomba superfisi ya shamba kabambi. Profesa Deokasias Mundinga, shukrani, shukrani kwako pia mama.