Jambo tena. Jambo sana bwana jurnalisti. Maoni yako kuhusu ajali ni nini? Kwetu ni sikitiko sana, kwa kuwa kupitia habari ambao tulipata hii pahali, kwenye watu wengi wanafika, watoto, wamama, yani wababa, wa vijana na watu mbalimbali kwa kuji tembeza kwa kujifurahisha kwa kutumia ama soda ama pombe, lakini kunakuwa hii base ambao vile wale wanataka kutumizia wanaingia ndani kwa kuogelea, lakini cha kusikitisha ni ya kwamba inakuwa kama hakuna wenye wanakuwa na hii pasi kwa kulinda sekurite na kuchunga wale wanakuwa ndani ya maji kwa kuogelea. Sio mtu yeyote ambao anakuwa na hii uwezo ya kuogelea bila difikulte. Ndio hii habari ilitokelea, Robert, sijui kama mpango gani inastahili kuchu, kuchukulia uh, kwanza ili ajali kama hiyo tena yasende yakachukie ya kwanja kwa watoto, tutaomba kwa wazazi au kwa wandugu wakubwa ambao wamefika na watoto kwa hii pahali, wawe uangalifu na kuchunga wandugu zao wa watoto au na kuchunga watoto zao ili ama wakati ya kutembea wa, wa, wa, wa, wasije wakaanguka ndani ya maji au wakati wanakuwa ndani ya maji na wale ambao wanahusika na kuchunga na kusurveye ile maji waweze kuwa ameziri ya kuetervenire mbio na kuondosha yule anaozunguka ndani ya maji. Na kwa wakubwa ambao wanafurahia kuogelea wawe pia na uangalifu na kujua kweli wanajua kuogelea, kwa sababu maji ni maji na kifo inaweza kutokelea mtu yeyote. Ambao hajui kuogelea ni vema aombe rusha na a wafundishwe kuogelea na zaidi, kwa waongozi ya hii mahali, tutawaomba kutia nafasi wa kundi au ekipe ambayo ita, itajiusu na kufanya surveillance na vile zaidi kutia kundi ambao ubie wana memba ambao saa yeyote ajali inataka kutokelea ama ajali inatokelea haraka sana, waweze kuwa na na hii kadira ya kuingia ndani ya maji na kutosha yule anakuwa ndani ya maji tato anakunya maji ama anakuwa na, na riski ya kukunya maji. Shauri gani unatoka wale watu wenye wanatumia pombe na pia wanajitumbukiza katika maji. Kwa kugelea maji ni kweli, kwa kujifurahisha. Watu wa mtu, anafika anabeba pombe, anakuwa ndani ya maji, anatia pombe karibu na maji, anaingia ndani ya maji kisha anatoka, anakunya kidogo, na kusahau ya kwamba zaidi unaendelea kutumia pombe, akili na nguvu inaendelea kuisha. Kutumia pombe sio ubaya, mekujua ya kwamba wakati unatumia pombe zaidi unajiexpose ndani ya riske wakati unaingia ndani ya maji, kwa sababu unaweza saa yote kupoteza na kukunya maji na kama hakuna mutu anaweza kufika kwa haraka kwa kukuondoa kutoka ndani ya maji, ni kifo ndio inakuchunga. Na tutaomba sasa kwa nafasi yeyote kwenye kuko hii maespase ya piscine au ya naje, kwa waongozi wa hiki maespase kutia nafasi wa service kwa kufanya uh, control surveillance, na zaidi kutia nafasi wale wanaweza kufika saa yeyote kwa uharaka kwa kuokoa uzima ya mtu yeyote anaweza kuwa ndani ya hatari ya kukunya maji wakati anaogelea ndani ya mapisine ama base. Ni kwetu kuwashukuru.