Mwanasheria Omar Kavota wewe kama pia msimamizi wa PDRS kwa maeneo ya Beni, nini tunaweza kushika kupitia mafunzo yale yanayotolewa kwa wafanyakazi wa PDRS hapa mjini Beni? Tumeweza kukutana kama wasimamizi na wafanyakazi wa PDRS za uh, tawi ya Beni na Lubero pamoja na maofisa uh, wa jeshi ambao wanasaidiana nasi ndani ya kazi ya kusalimisha wale wapiganaji ambao wamejiripoti, na mafunzo ambayo inafanyika ni mafunzo kwa ajili ya kuongeza uh, ujuzi wetu, ili kwamba tuweze kufanya kazi ya kuidandisha kibiometriki wale ambao ni wapiganaji, yaani tutaweza kuwaingiza katika mashine zetu, na tutaweza kuwapatia cheti ya kuonesha kuwa wamepitia kujisalimisha na wanaingia katika maisha ya kijamii. Hiyo itaweza kuwapelekea wawe wanaweza kuingia ndani ya miradi mbalimbali mbali ya kijamii. Wanaweza kuingia kwa wale ambao wanahitaji katika kujiingiza katika hii maisha ya rad ama ya wanajeshi wa muda, hata kwa wanajeshi wa kila siku, kwa wale ambao wangali wanaweza kukubaliwa. Hivi nini itapitika kisha ile mafunzo. Baada ya kupata hiyo mafunzo, tutaweza kuingia katika kuidadisha wale ambao waliweza kujisalimisha, kuwaidadisha kwa kuwaweza kuwaingiza katika hiyo tunaita base de done, ambayo inachukulia daftari ya wale ambao tayari wameweza kujisalimisha. Tutaweza kuwaita wale ambao walijisalimisha, ambao hawana vyeti vyao waje ili waweze kupata vyeti vyao, yaani tutaweza kupitisha pia ujumbe wa kuwahamasisha wale ambao wako karibu na mbali waweze kuja na waweze kuidadishwa. Baadaye wale ambao watakuwa wameidadishwa wataweza kuwa na uhuru wa kuingia katika miradi mbalimbali mbali, na wengine wanaweza ingia katika jukumu za kijeshi. Wapo wangali wanaweza kuingia ndani ya jeshi au katika jeshi ya muda ile tunaita RAD, yaani hiyo ndio ambayo itafanyika na tunaamini muda wa mafunzo ya siku mbili, siku ya tatu kazi hiyo itaweza kuanza, na juma ambayo inakuja mbele yetu itakuwa ni kupokea wale wote ambao wangali mjini ambao tayari wamesha kujisalimisha kwa PDDRCS. Ni idadi gani ya wapiganaji wa zamani inayosubiriwa kwa kazi hii? Tukichukulia wilaya ya Beni, Lubero na miji ya Beni na Butembo ni kati ya mia sita na mia saba wale ambao watahusika katika hii operation. Katika wilaya ya Beni ni wapiganaji wa zamani mia tatu makumi nne na mnane na katika Lubero inakuwa kati ya mia tatu hata na mia nne. Ndiyo maana tunasema inaweza kuzidi hata mia saba wale ambao tutapokea katika kuidadishwa kwao, na tunaamini watakuja, na hiyo kazi haitaachia hapa. Yani tunajihusisha na wale ambao tayari wameshajisalimisha, lakini wale ambao watakuja itakuwa kazi ya kila siku. Sasa kisha mafunzo yale nini, kama pia viongozi wa PDSS, muna ngojeo na matarajio gani kwa wanaofunzwa? ujuzi wa wale ambao wanafunzwa umeweza kukuzwa na tunaamini ya kuwa wataweza kutekeleza mafunzo ambayo wamepata, sababu itakuwa ni kazi ya kila siku, sio kazi ambayo itaisha kwa wakati huu peke yake. Tumeweza kufanya ujumbe, tumeweza kuhamasisha makundi ya kijeshi waweze kujiripoti, na tunajua watakuja wengi. Sasa hakwata kwa tena wanachunga kupata vyeti vyao vya kujisalimisha hivi. Tunaamini ya kuwa wale ambao wamefunzwa watatekeleza mafundisho yao ambao wamepata na wale ambao wanatusikia ambao ni wa, na memba makundi ya kijeshi ambao wanatarajia kujisalimisha, muda umefika wakuje, sababu hakuna tena kukawia katika mchakato wa kuweza kuwasalimisha. Mwanasheria Omar Kavota, wewe ni msimamizi wa PDDS kwa maeneo ya Beni, tunakushukuru sana, asante.