Jodu, Mois, jambo si jambo. Wewe ni muhusika na utaratibu ya kazi pia shughuli za mali kunako chumba cha kazi mjini Beni, ya mazingira ulalo wa Munya Mbelu. Hivi tayari amegeuzwa kuwa nafasi ya kutupa uchafu za nyumba ya watu chini yake ndani ya mito. Hali kama na hiyo mmeikuta namna gani? Kama pia watu wanahusika na mazingira, tunakuta ile hali inakuwa hali mbaya sana na inaleta uzuni sana kwetu, kama sisi wasimamizi wa mazingira, na tunasema ile jambo yapate kukomeshwa, kwa sababu ile maji watu wengi wanayatumikisha ile maji, kwa njia ya kuvulwa manguo, kwa njia ya kutayarisha mafuta ya ngazi. Na tunasema wa population ya Beni ikuje kujiandikisha kuko maso, masosiete masosiasio enye inahusika na kulokota majani, wanawalipa pesa ndogo tu na sisi kama leta tumeandaa nafasi ambao populasion unapasha tupa majani ni kwa muji wa Matembo, na ile site iko pale. Kwa kila mutu unapasha kuja na majani, kama haona nguvu ukuje ujiandikishe kwa sosiete, na kama haujui ile societe kuja ku bureau ya environnement ikupatie contact, na tulinde vile yetu mzuri sana na kwa usafi na yanaonekana kwamba ni watoto ndipo wanatumiziwa na watu wazazi jamii, kwa nyakati za usiku sana kupeleka uchafu kwa kutupa chini ya ulalo wa Mnyambelu, hauone madhara kama na haya madhara inakuwa kubwa sana, kwa sababu tunaishi woga katika vile ya Beni. Na ile kwanza nafasi, kwanza inakuwa nafasi ambayo inaleta woga hata kwa mtu mkubwa, iko fasi ya aksida zinapitika mingi pale, na ile nafasi inakuwa na mawe mingi mtoto anapasha poromoka na naanja kichwa chini anakufa, itakuwa mzazi ndio anakuwa chanjo ya aksida ya mtoto. Na tunasema wazazi mtusaidie sana kuchunga watoto, hapana kutumikisha watoto kwa njia ambayo siyowezekana, na kwa sababu watoto wanakuwa na haki yao vile, na avironmai inakuwa na haki yake vile. Mtu ambao tutanasa pale, serikali itahusika naye na ulipoongelea mambo ya kampuni inayohusika na kubeba uchafu, tunaweza kuwa na ufahamu kidogo juu ni kampuni gani na gani kwa ile meri yetu ya Beni ili identifie kampuni mbalimbali mbali, kwa sababu ya kulinda mazingira mzuri katika vila ya Beni na collaboration avec le service de l'environnement. Na zile ma service, zile ma association ziko nyingi sana, mais pour plus d'information mukuje kwa service ya environnement tutawapatia kontakti, makontakti zao, ziko na zitawasaidia sana katika mji wa Beni. Ndio kiongozi, kwa kumaliza hapa, awali ulisema kunakuwa nafasi iliyotayarishwa tayari kwa kumwaga uchafu, lakini wanasema inawezekana kuweka utaratibu pia, kule kukus watu wasitupe uchafu ovyo tu, ndio kuko utaratibu e, na profite kuambia wakaji wa Beni gizi Moniscol, tusaidia kuwamenage ile nafasi ile nafasi, kunakuwa watu ambao wanakuwa pale ukakuja tupa majani sati muchafu bila norme watakukamata vile. Na tuna lase appel kwa population ya Beni gizi, nafasi iko mzuri sana hayombe, tutupe mchafu huku na huku, na sijui kama tutakufanya nini, tutakupatia malipizi za ya wanaita aman transactionnel par rapport ya gestion de déchets. Moize Adirodo wachanikumbusha kwamba wewe ni muhusika na utaratibu ya kazi ya pia shughuli za mali kunako chumba cha kazi mjini Beni ya mazingira, tunakushukuru sana na mimi nawashukuru sana mesile journaliste.