Nason, Murara jambo. Jambo, jambo. wewe ni msemaji wa polisi mjini Beni tayari mafunzo kuhusu uchunguzi kupitia tarakilishi na hali ya kisasa imeanzishwa, tunaweza kuelewa ni nini umuhimu wa ile mafunzo kwa jeshi la polisi? Ndio, mu, muhimu kabisa. Ni kusema polisi ilikuwa nahi, inahitaji kwanza, wa sababu leo tunaona mugine mu, ya Beni kumekuwa sasa wizi ambao wametumizia hii mitandao kwa kuiba watu kwa kudanganya watu hata kwa kuchafua majina za watu hivi ndio maana tuliona, wakati polisi ya Munusiko natufunza tukasema, hili jambo linakuja kwa muda unaofaa, na ndio maana wako wanasoma huko wale ambao watasaidia kwa hii kazi ya kufuatilia uchunguzi zote za wizi za hali fulani ya kwenda mbali na sheria kupitia mtandao. Siku zilizopita mulikuwa mkitumika namna gani, ingalau ile mafunzo hayafika? Tulikuwa tukitumika tu kwa nguvu za kupima pima tu kwa nguvu zuna tulizokuwa nazo, sababu hatulikuwa hatujapata tayari mafunzo ambayo inaweza kutupatia uhakikisho kusema kama tutafanya kazi vile navyotakiwa kufanya na kuna siku tunakumbuka polisi iliweka mkono juu ya wale wizi wa kiakili waliotumia masimu mbalimbali karibu mia kwa kusumbua watu. Unafikiri sasa kazi itakuwa kipi? Ndio, kazi itakuwa vizuri na mbele. Wale wizi tuliwakamata gisi nisema kwa upitia hii nguvu tulikuwa nayo, lakini uh, waishaenda kwenye mahakama na mahakama tayari me, tunaimani imekwisha kufanya kazi yake hivi kwa sasa hii mafunzo ambayo tuko tunaipata itatusaidia tena kwa ajili ya kuweza kutupa nguvu na kuongeza akili ile chache tuliyokuwa nayo, ili tuweze kuwashika tena watu ana tuweze kukomesha jambo hili, hata kama litakomesha lolote, lakini tutajaribu kukomesha kulingana na nguvu yetu nasona lakini kuna mara watu wanatumia simu ya polisi ya usalama ya namba kuita kwa bure kwa kuvuruga jeshi ya ulinzi ya usiku. kuna mara wanasema kuja huko, kuna tatizo, lakini tatizo lakini ni pengine unafikiri. Sasa kupitia ile mafunzo kazi itaendeka namna gani? ndio kupitia mafunzo kazi itaendeka vizuri, na hao watu tunazani kama muda fulani tutakuwa tunawatambua, tunawa na tunajua ni fulani anaita kutoka wapi hivi. Tunapana angalisho kwa wale watu wote wakati mwingine anakuwa na hitaji ya kupata msaada ya usalama, lakini wewe unaikaa kwa kusumbua. Hii ni merover unawapeleka hata nafasi ingine na hata hakuna shida fulani fulani hivi. Tunakupatia angalisho, muda itafika, tunapo tutakapokamata tutakuweka kulingana na sheria ya Kongo, na itakuwazibu vikali. Na wakati wa tongojelea nini kukisha wala kwa ukomo wa ya mafunzo hile ambao Ngambo moja itafaidikia polisi na ngambo ingine itawafaidikia wao. Ndio tutakapofika ukomo. Tunaomba wakazi watupe macho sasa, tutafanya kazi vizuri na kutupatia habari kwa muda unaofaa. Ndio nasoni, tunakushukuru sana, asante mashukuru.