Maître Pepe Kavota, amjambo jambo, bwana journaliste. wewe ni kiongozi wa shirika ya kiraia amojuu wa Beni, kulikuwa mkutano na kamanda wa sekta ya operation ya Sokola 1, eh? upande wa Kivu Kaskazini, utuambie kabisa kabisa mulizungumuzia nini? Unajua kiongozi wa jeshi katika operation Sokola 1 eh? ni mtu ambaye anapenda kusogelea raia na tulimwomba hiyo visit kusudi tuweze kuangalia hali inapitika katika Lubero, hali katika mji wa Butembo, hali katika mji wa Beni, hali katika teritwari ya Beni. Na hiyo ilikuwa wakati tuliona mapambano inakuwa katika Lubero, na tuliona tuko tunasikia ndugu zetu wa huku wanasema FRDC iko na pigana vizuri wasiweze kumanipule population yakwetu tulipita kabisa vizuri sana kwa mambo na kulikuwa marekomandasio ambazo tulipatiana. Sisi kwa ngambo yetu ni kuangalia namna gani, kuangalia namna gani wale ambao wanapatikana katika komunote, katika population ambao wakose ku watumika bega kwa bega na adui, ni kuwasasibilize waweze kuacha na kuleta mainformasio zote kwa maservise ya sekurite, naye kwa yeye tulimwambia hivi tumefanya mikutano mingi katika mji wa Beni pamoja naye na makushi mbali mbalimbali ya wakaaji, tuliona ni vyema aweze kuprogrami mikutano kama na hiyo katika mji wa Butembo, katika teritori ya Lubero hata huenda katika teritwari ya Beni hata kama mikutano imefanyika sijue huku Mangina na penginepo au Wicha, pamoja naye, lakini ni kuendelesha kuongea na vikundi mbalimbali mbali katika komunote ili amani iweze kupatikana. Na anasema tujui ikianazia na kusema hakukuja na amani katika mikono yake, lakini anasema amani kupatikana ni kila mmoja anapashwa leta jiwe lake kusudi amani iweze kuwa realite huku kwetu. Sasa upande wenu mlimwaga nini? Agano yenu ilikuwa nini? Sisi kama rekomandation ya kwetu ni kusema tutaendelea kutumika bega kwa bega na na yeye kume kiongozi na maservisi zingine zote, na pia kuweza kusasibilize populasion yote, kila kush isiweze kukubali mkono ya wale maadui ambao iko wana, wanaweza kumanipile watu. Hiyo ndio tulimwaga naye, alisema naye atashikaza kusudi mikutano iweze kufanyika katika eneo ambazo zimetoka taja hapa chini. Sasa kuna swali ingine, ni ile ya ukosefu wa usalama upande wa Beni, upande wa Butembo, Oicha katika mkoa wa Beni. Mulizungumuzia ile swali kabisa kabisa, na ni kitu gani mulisema? Sisi kama shirika raia hatukose kufanya maalerte kwa jambo kama nahizo. Na hizo na si iyepeke anaweza kumaliza makriminaliturba, lakini kuna wale ambao wanahusika wana ndio wale ambao mara kwa mara tunawatokelea tukiwaambia kwamba hali iko mbovu, na hivi tuko mwisho wa mwaka kriminalite urbaine inapanda zaidi. Hata usiku wa leo katika kata ya mambangu mselile ya kasangatuha kulikuwa mabandia ambao walizunguka pale tangu juzi, na tumealerte viongozi nawaza mambo kama na hivyo ma autorite mbalimbali mbali. kila mmoja chef de cellule chef de base sijue bourgmestre merlaville police sote kwa jumla tukaungana na vijana waweze kuwa vigila mahali pote, tunawaza inaweza kuleta matunda mazuri katika maeneo mbalimbali ambayo tumetoka kusema hapo. Metre Pepe Kavuta, asante. Ni sisi ndio tunakushukuru bwana journalist.