Bwana Max Kandolo Lusele, jambo. Jambo journalist, unauza kutuambia hali gani leo imepatikana mulimo wa kawa na uuzishaji nje ya nchi ya hiyo mbegu katika jimbo la Ituri? Onapake iko na fanya nguvu yake yote pour akompanye le gouvernement ya kuweza kuenkadre watu wenye wiko kuile mulimo ya kawa. Unajua kama mulimo wa kawa iko mulimo moya yenye kukuba territoire tatu ya, tuko na kawa univo ya jugu tuko na kawa ku nivou ya maagi tuko na kawa ku nivou ya aru, na kuile ba territoire yote, una pack iko na tia mkazo atravers ba agronome bake ya kuweza kuankadre balimaji ya kawa na kubapatia espoir ya kwamba iko mlimo moya iko na avenir sana. Tunasikia kwamba zaidi sana wakulima wa kawa wanabeba makawa zao wanaipeleka wao peke huko nchini Uganda wanaiuzisha bila kupita ku njia ambayo inayo stahili ya kiserikali ile kweli ni shida sana jimbo letu la Ituri, na tunafanya nguvu yoyote kuweza kuwafasiria wale walimaji baweze kuuzisha kafe zao kunjia yenye nastahili, na ile pale, kuko office hii tubanaita ONAPAC yenye ni nasimamia hapa kujimbo ya Ituri, iko pale juu ya kubaakompanye kubabeba kubafasiria namuna gani exportation inafanyika. Me kuko shida kidogo yenye niweza ku iko njo kukosesha wa exportateur ba operateur economique benye benyee banajitia kabisa kuile njia ya kuexporte kawa na kunamuna moya ya mzuri oi, tunaita exportation classique. Mingi banapenda kufanya hii, banasema commerce frontalier, na wengine wanapita ku fraude, na ile yote iko nafanya ke province yetu inakosa pesa na nchi yetu inapoteza. Ni kwa sababu gani? A, akuna maoperateur economique ama waendesha biashara ambao wanajihusisha na ile exportation kwa njia ya halali, japokuwa kwa ngambo ya kakao kuna wa exportateur wa operateur ekonomiki mingi ambao wanajihusisha na hiyo kazi. Bon ile e nawaza iko question moya wange kuwauliza wale wa operater economique juu ya nini hawapende kujiingiza kunjia ya kawa wakisahau, kama kawa njo ilifanya boom a une certaine époque, ni kuwe ku Nord Kivu meme hapa Ituri. Nawaza watu wa zamani wanajua hii, walikuwa naita Kengezi Base, ilikuwa ka soko moya ya kawa kabisa kabambi ku niveau ya territoire ya Aru me hapa sasa, watu wanapenda pesa ya mbiombio, kawa iko mulimo moya ya avenir na inachunga pesa kabisa, na unaweza kukadirisha uh, idadi gani leo asilimia ngapi ya kawa ambayo imeuzishwa nje ya nchi kwa njia ya halali, asilimia ngapi? de fason oficiele ba statistike yetu ya kampanye napita hapa tuliweza kupitisha 1000 ton ya kawa de fason officielle inatoka nje ya, ya nchi kwa mwaka kwa kampani me aiko njo production ya yetu production na kwa meme 5 fois 6 fois plus ya ile nye tunapitisa officiellement, na ile iko juu. Ya watu wengine wiko na tabia mbaya ya kupenda ku fraude matunda ile ya kafe wanapeleka ku inchi jirani itaprofite ku ile inchi, ke inchi yetu ya Congo, njo mana niko na tia mkazo, niko na lomba wa operateur economique, surtout we iko pale Aru iko maagi meme wapa Bunya, tuseme watu ya Waituri wote baweze kusaidia inchi wakiingia ku ile exportation ya kawa vile biko nafanya ya kakao, itakuwa mzuri sana juu ya jimbo letu na juu ya inchi yetu. wana Max Kandolo.