Bwana Emile, jambo. Jambo sana Mama Sifa. Wewe ni kiongozi wa shirika la maendeleo na inayohusika na mazingira, ARDACO. Unatoka sasa katika maeneo mbalimbali ya Masisi na Walikale, hasa zaidi kwenye axe Pinga. Unaweza kutwambia hali ya maisha kule ni gani? Kwanza kwa ngambo ya usalama, tena kwa ngambo ya kiutu. Kimya haiko du ju population iko nakimbia, population daishi mubaya, population iko mupaniki, population iko mupiskoze mubaya sana ya buoga, na banaendelea kukuangaika, population inalala mubaya. Crepitation de balles ziko zina sikilika na mabomu zina sikilika, koteza pinga loro haiko mzuri, puisque population inangaika. Population imetoka mumakao zao imehama manyumba zao, wengi wametoka katika manyumba zao na wameenda muhali ingine ya mubaya. Wakaji wale wanakimbilia upande gani, wakimbia kutoka Mpinga kutoka Mpeti Kalembe wanakimbilia Koteya Pinga centre kapital bengine wanaenda Kailengi, wengine wanaenda Rungoma, wengine wanaenda Misoke, Kaseke, Mutongo, Kibua, Limangi, Ruvungi na Kimba, pia Misau. Huko kuna kwa makonsentrasyon ya populasyon deplase katika teritori ya Walikali ambao wanakuwa katika hali mubaya sana. Kwa hali ya matunzo, kwa hali ya kukula, kwa hali ya kulala, nishida sana, piske na dispensero zote zenye kule hazina madawa na magonjwa yanakuwa mengi sana. Sasa wakaji wanaishi namna gani? Eske kuna maka ya violation ya haki za binadamu nye muliona kule. Ndio daboro wa kaji hawaaksede kumashamba zao kwenda kutafuta chakula sawa kawaida, dede hakuna soko, soko zinakufa na masomo aziendele azi, azi masomo azifonksione azi, watoto awasome tena. mm -hmm. Kwanzia Kalempe Mpeti Minjenje Burai Miera mupaka mupaka Rungoma Kailenge akuna masomo mwa hiyo eneo barriere zinatiliwa na nani? Ma barriere zinatiliwa zenyewe, zi ziko za za leta zenyewe, zi ziko officiel eh. ni wabandi ya tunjo na tema. barriere wanaomba nini ku barriere? wana majeto, wanaomba majeto na matage, himatage sema hi ima... fry kidogo, kidogo. Wewe sa vile uh, mwana memba wa maendeleo, ombi gani pendekezo gani unaweza patia viongozi kuhusu hali yenye iko kule? mahitaji ya wale wakaji ni nini? donc kama tumefika hapa ni kufa plaidoyer pour que ile population ikwe asisté kwende musaada, musaada wa kusaidia hiyo population abei imeteseka inakuwa katika hali ya mubaya sana. Tunaomba guvernema yetu isensibilizé communauté humanitaire pour que musaada, assistance humanitaire ibebewe kule isaidie wa ndugu, si le plan sanitaire, si le plan woi, si le plan alimentaire, ju watu wanateseka na mvula na nyesha mingi sana na wanakosa mahali pa kulala Shida inakuwa kabisa puiske na magonjwa yanakuwa mengi sana musaada ikekawia, hali itakuwa mubaya zaidi njo mm. Tunaomba as, donke, guvernema yetu vraime isilale usingizi itume delegation mbio huko pinga mpaka chibua kwa kuweza kuangalia ginzi itasaidia wakimbizi population ambayo inateseka muhali ya ukimbizi huko walikali. Asante sana bwana Emile Muhombo, asante sana pia mama.