Kaka Merdi Baraka, jambo jambo. Bwana journalista, mazingira inavurugwa na vikundi vishikao silaha zinazozivamia, unadhani inaweza kuwa na matokeo mazito gani? Ndio, asante uh, kwa swali kabisa. Matokeo iko na inaonekana kabisa. Sababu ya kwanza, mahali ambapo kumekuwa vita watu hawaingie tena na ya kwanza yenye napiga kwenye macho ni kusema watu wanatoka huko mahali wanakuja sasa, wanakata miti kwenye kulikuwa kwa mfano mbuga la wanyama ya Virunga, mwitu inaangushwa na kuchoma makaa. Sababu kumekuwa manafasi ambao walikuwa natufanya hizo kazi, kumekuwa mvurugo, kumekuwa hali mbaya ya magrupe arme, wanaona nafasi wanakimbilia nafasi ambapo kumekuwa kunachungiwa, ili ya kusaidia kwa hali ya hewa, lakini miti sasa tunaona inakatwa na huku ambapo kuna kuwa hizi shida za vita, hakuna tena mambo ya kufanya kontrol, kusema kabisa hii hali ya vita inakuwa na hali mbaya sana kumazingira. Mazingira inashambuliwa kabisa, na hoga wangu ni kusema, msiku zijazo, tuachie watoto wetu dunia ambayo itakuwa haivutie tena sana, dunia ambayo sababu miti gizi na katwa akiolela bila kontrol, ni kusema shi peke mbele hapo, tunasema tuko nakimbiza mvula mbali na sie, ni kusema peke tunapenda wakati mtu analima asivune kwa wakati ambayo angelivuna, na ni kusema njaa inaweza kuwa inaingia masiku za kukuya, sababu tuko naenda tuna haribu mazingira, na hiyo ni sababu ya mizozo ambayo iko pembeni pembeni ya mgini yetu. Ndio hali hii inavuruga vile utajiri ya mbuga la wanyama, kwa mfano ya ah, Virunga, sana kabisa inavuruga sana Givi nimesema mbeleni hapo, kuna wengine ambao wanaenda sasa ndani ya wa, wa mbuga, ili wakiogopa kwenye wamekua, basi wanaingia kwenye mbuga, saa zingine wataua manyama ama watachoma makaa, na hii kabisa imekuwa shida sana hizi siku mekuwa shida kwenye mbuga la wanyama la Virunga kabisa, na tunaweza si wakaaji na tunawaita kabisa, ndio tunajua hali ambazo tunapitia hali zilizo ngumu, lakini mimi ndaita watu tuwe kabisa na hii hali yenye wanasemaka hali ya kukuwa responsible mbele ya mazingira, tuangalie nini tutachia watoto wetu msiku za kukuja, sababu kuna manafasi ambapo kungali manafasi zinaweza kuwa za kulima ama zenye hazikutumbu la wanyama tusiwe haraka kuharibu mamwitu zetu, tupime, angalia kama hakuna manafasi zenye haiko mwitu zenye tunaweza uweza kutumikia ndani, lakini tukakuwa tunakuwa haraka. Sio mbuga la wanyama tu, kuna hizo ma, mamwitu ambazo wanaitaka mamwitu za kikawaida mamwitu kutimie haiko mamwitu za kukuwa na kimbilia kuharibu sababu ni miti ambazo zimefanya miaka mingi na hizo zinaboresha hali ya hewa. Lo, ndaita watu kabisa, tuwe kabisa responsable mbele ya kuharibu mwitu fulani, tuangalie kama hakuna nafasi yengine ambapo tunaweza tukahudumia. Yani viongozi husika wana majukumu kubwa ndani ya hii mapendekezo yako. E, ndio kabisa, na hiyo, hata wakati tunaongelea viongozi ni kusema tunajua kwamba wako na hizi nia za kuboresha hali na ni kuita kabisa wenzetu, sisi kama wakaaji, tuendelee kushindikiza hizi nia za wakuu viongozi kwa kuboresha hali ya usalama, sababu kweli kabisa ni wajibu kuu ambao wiko nayo na tuna imani kwamba watafikia lengo hilo. Merci, Baraka, tunakushukuru sana asante, bwana jurnalisti.