Bwana, je, merci, uh, bana kwa jambo. Jambo bwana journaliste. Sasa, unakuwa unahusika na uchunguzi kwenye kituo CDRU Centre de Développement Rural, uh, unaweza kutueleza kifupi mradi hiyo ambayo mulianda ku eneo la Jiba ya kusaidia watu wenye kuishi katika hali ya umaskini? E, kazi iko kuvole mbili. Kutakuwa ile kazi ya kuwahimiza kwa mulimo, na kunakuwa kazi ya kusensibilize juu ya ile makaa ya protection ya violence basée sur le genre, na kutakuwa prise en charge ya wale wa, wa survivante wa, m, wa violence basée sur le genre, nao tutawa tawasindikiza kuwarensere mu makominauté zao a partir ya maformation ya watafata ma métier mbalimbali Ninawaza watapata wakisha maliza formasion watapata kit yenye tawasaidia kujienseremu Mkominote. Ni uchunguzi gani ambayo mulifanya kwanza kuhusu hali ya mlimo, paske unasema ya kwamba mradi itagusa hali ya mlimo hali ya kupiganisha ubakaji, violence sexuelle basee sur le genre. Kabla y kuandika muradi huyu tulianza fanya evaluation na tulijibaze sana kwengine ma evaluation zilipitikana mu zone, tukaona ke population ya kule inaishi kwa mulimo, inaishi kwa mulimo, aktivite yao ni mulimo. Wanalima nini? Bo wanalima mahindi, maragi, soja, donc miogo bo e, li, li tunasema, ku, ku ile iliacha tunasema tukaweza kuwasindikiza kwa ile kazi wana wanakuwa na na bitide ya kufanya inaweza kuwa relevant. Donc kwa ile kazi ya ku, ya, ya mlimo tutawapatia mbegu tutawapatia vifaa ambao watakwenda wakitumikisha kwenye shamba na tutawafundisha mlimo bora ili waweze kupata mavuno mengi na i, contribuer au relevement ayawo juu ile probleme ya vita ileweza ku, ku na kwa wasikini kwa na kongambo ya violence sexuelle basée sur le genre est ce que facteur na wasikini nayo inakuwa na influer vitendo ya ubakaji, surtout sana kwa bana mungu, ndiyo tuliangalia ile na njoo mara tulisema tutawacompanier mwele kadre ya kuangalia kama mama sensibilisation na kuonesha nini nafaa juu ile vitendo iishe, na mimi nawaza ile Itaweza kupunguza itaweza kupunguza ile maakte ya maviolence basisi lejare mu zone de sante ajiba, kupitia hii muradi na nafasi ambayo mnaweka kwa wanawake SK. Mnaona ya kwamba mnahusisha kundi yote ya wakaaji wa huko katika muradi hiyo? Ndio, kundi yote ya wakaaji hiko na sana katika muradi wa wanawake watakuwa konsidere ya 65% sa? Donc, kila aktivite ne tak twafa tako najikaza wanawake wakuwe represente juu wa tupate kubeba ile esprit ya masculinite positive kuwa muzone de sante ya Jiba. Kumwisho, tunaweza sema ni ujumbe gani ambao utatoa kwa wa waku wa kule wakaji wa kule Jiba na hata uh, watu yani vijana ambao mtatumikisha pia comme main d'oeuvre kwa ajili ya kutekeleza kazi fulani fulani? Ma ujumbe ndatoa na kwenye watu wenye iko Jiba na population ya zone de santé ya Jiba, watu tunawasi watu akompanye mu periode ya mise en oeuvre ya projet e na tenir compte na ma orientation zao wakati kikala tukikala mareunio ya ma redevabilite. Ju Jiba iko na sura ingine, bana no kule engine aasemaa nulo insecurite mais tunapenda a partir de muradi kuwe mulango wa kuleta wengine wa partenaire juu tuweze ku