Migabo Nyagaza jambo jambo sana journaliste kilomita tano ya balabala ya mapave inamalizika na mnapewa wajibu sasa wa kuichunga ili isiharibiwe ninapenda niseme kama kweli tuna shukurani ya kutosha na mengi sana sisi sawa kata ndendere sababu barabara hizi ambazo tumepewa fasi tano zinakuja kujibu kwa mahitaji ya populasio yetu ya kartie ndendere tumeipewa ndiyo na tuko tayari kuichunga mzuri lakini gari kabambi kabambi zikipita, tutapata shida, sababu ni watu ambao wanajaa kiburi. kulifanyizia hii hii mukutano mukubwa, na kuko barabara zingine ambayo tunoyita axe ESP ambayo inapanda pale ku materde na ku ingiya ndani ya rute principal pale kwa antre ya edab na vini kindu nao, tunapata barabara za mzuri na vini desuvrier, yani kibombo ngambo ya kuingia pale kurutu uvira na vini kasai, tunapata barabara nzuri na tuna moyo wa shukurani kwa kweli. Na hizi zingine tano mupya, munapewa ngapi? Kati yazo tunapewa mbili, tunapewa pasi ambayo tunaita edape mpaka kwa Bilala na inashuka fasi ambayo tunaita Kartie Latin, na ya pili tumepewa ngambo ya Kibumbu kushuka mwule mu rutu Uvira premye mpaka industriel na tunaomba kama vile zile kazi zingefanyika mzuri bila matilafu kama zile tulizoona mbele. Matatizo gani uliona ilikumba mradi wa kwanza ambayo labda ungehitaji ya epukwe? Matatizo ambayo niliona na ninahitaji e, epukwe, ya kwanza ilikuwa ile ya watu ambao walikuwa wanatumika mara na mara waliacha kazi sababu walisema hawakulipiwa mbio, na ile ni shida kubwa ambayo kwa kweli wakiendelea vile inaweza tuma kazi hazitaenda mzuri, na ya pili ni ile ambayo tuliona kila mara, wale watu wa kazi, vyombo fulani fulani waliviiba, na walikaa hawafanyi kazi, walitumika na uzembe polepole pole. Na ile ndiyo ilitoma kazi ambayo ingefanya miezi tatu ilifanya miezi tano fanya miezi tano na ile yote inatuogopesha, hatufurahi na ile kama tena vinakuwa bila, haitakuwa kitu mzuri. Na ya tatu, sawa problem huko, watu ambao wanakaribia barabara walikuwa wanaona sawa barabara nayo ni yao, sababu tu wanaikaribia. Tukitafuta kufanya kazi kidogo, kukata kazi kidogo, unaona wanajialerte na wanaanza kuleta fujo, na ile nayo ilikuwa, lakini kisha sensibilisation watu walisikia na walielewa. Na kitu kingine ni ile ya kumwanga hata maji, ijapokuwa watu wako na gari zilikuwa zinapenda zipite, ijapokuwa watu wako wanatumika, na vile vyote vilialetee kazi kuendelea mbio, na ni vile vyote ndio tuko tuna sansibilize kama vinaweza kuwa rezolu mbele, makazi yanze itakuwa furaha na itakuwa nguvu yetu. Na barabara zitaenda kwa wakati, na barabara zitakuwa nzuri. Tunakushukuru sana journalist Alexandre.