Richard, uh, kakule kaweluku la jambo si jambo. Wewe ni mwongozi wa kata Rwangoma pima, tuambia uh, hali ya usalama iko namna gani kwa siku hizi kutokea siku ambazo kata Rwangoma ilishambuliwa na waasi wa ADF. kwa sasa kata Rwangoma tokea mwaka wa elfu mbili makumi mbili na moja iko preske ndani ya ukimya. Ile mambo hatuipati tena, wakazi wa washakarudi ndio washarudi, wamerudi ju kuangalia hali ya hewa, fazi yote iko presque mwelelea, ndo washakombrande tu washarudia huko mwingine lakini, zamani walikuwa ndani ya uga uga sana na ku, inafika sasa za magharibi, natoka mwingine mnaenda lala ku centre vile kusema presi kule, kuna kuna mambo ya securite or hapana. Sasa leo hii wote wamekomprande, kila mtu kuku wake anafakiri bila mambo kazi ya kwake, asubuhi na lamka na kushamba fanya tu kazi kwa magharibi Hautawaza tena kutoka kwao kusema ah, ninaogopa kitu fulani. Hapana, kila mtu yuko stable kwake. mnapokea pia na wakimbizi toka maeneo mengine, sawa Ituri wiko deja wengi hapo na wengine watoka ngambo za mtu mtuanga, huko walungupa, wale wa pia wamepima kurudia, lakini zaidi sana Waituri, kipande ya njia ya Mangina, kipande ya njia ya Mandumbi, kipande ya njia ya kwenda Buni ile njumba na yala huko bo na huko tuko hivi nabo, hali ni ile ile tu. basha comprendre a ese temo mwa bana, unakuwa kuta bana fata mtu kushamba, kama utapata chakula kidogo nampatia juu kongoa tu musala na ikungufu we nakuwa nguvu sana, njoo ukangua tu msaada. A ah, iko nguvu sana ndio wamejidebrouiller, saatenda kushamba, anaye kushamba, kushamba namfanyia kazi kidogo, nampatia chakula ama kafranga hivi, naye awezi kukamkuishi kidogo na watoto wake kunyumba. Kuna miradi fulani fulani ambayo Monisco iliweza kutenda kwenye kata Rwangoma, tunaweza jua kama hiyo miradi ishakasaidia kata Rwangoma kwa kwani, ndio ni, ni kweli. Muradi ya kwanza tumeiona hapo, hii majengo ya, ya maji safi kufavere ya populasio ya kartie Rwangoma musilile ba msusuli na Rwangoma na pia kata Malepe na shota hapo, maji bila shida. Ile mradi imetusaidia juu wakati ilikuwa na haiko maji hapa na mahabara, tuchengea maji tuka twafatia maji kule ngambo ya kasuku kwa, kwa jopo na hatari mingi sana kwa barabara, utaka kuta wasika banaweza kugongana na bakiana wanaanza viole mtu unakuja kuta mimba zinakuwa zenye ziko no desirable, unakuja kuta hatari ya mingi sana na beba mimba huko msisengi mane sekonde na kuacha masomo na kuwa fie mere mwele hali me, kwa meme hii si system ya ya ile mbele haiko tena donc avant hii construction ya maji yi, ile system haiko tena juu utakuta watu wiko mbali na hapo, pia uko maji ya kusota na, na, na bakuli unakuja kuta watu karibu makumi tatu kwa limoe na gombania maji mangume wanalumizana, ile haiko tena hii siku za leo hapana. Kwa meme tu va bien ile system inaisha, donc mambo yako sawa. Bisa Mambo naende kwa usawa. Una ujumbe gani kwa wakazi? Kwa wakazi, kwanza wa comprendre kama serikali iko japokuwa kuko ma security nego na kujikaza kutumia kule ma security. Na hivi si ni wa kusaidia ile kusaidia wakubwa wa kuwaletea ma information mbalimbali, nao wanatusaidia kwa kuweza kutumia kwa mambo ambayo tuliwaletea kama information. Na wakazi walikuwa na jilipenda na kusi jisi populaire. Ile jisi populaire haiko ya muzuri, inafaa kwa banu ile system tusitue tena. Kama watu wengi habajue sheria, kama tuige mambo ya mupya tuendelee tu tu mbele na kuwa na akili ya kuendesha mwingine katika utaratibu na usalama, na kukusaidia fulani, fulani wa, na na hii kazi yako a ya na pale siasa kesho, kila kitu bakuwa mezili ya kutumika sawa sawa. Na baze Richard Kakule, tunakushukuru. Na mimi pia nakushukuru bana journalist.