Bwana Roje Kasereka, jambo. Jambo bwana Alist. MONUSKO kwa ushirikiano na wanawake wapasha habari wa hapo mjini Beni walinutembelea. Unaweza kutwambia kama nini ambayo mliweza kuyaongelea woo, ukiwa msimamizi wa kikundi ya vijana inayohusika na maendeleo pia ujenzi hapa katika karta Ngongolio. Tunakaribisha sana wa hii kikundi kya wapashabari kututembelea kutuletea maneno ambayo tulikuwa nafaa kutokujua, kutuletea maneno ambayo watu wengi hapa kwa kartier Ngongolio tunaifaaka, sababu tulidanganywa. Kundi ya watu inakuya na informasio inadanganya Ba jeune malheureusement, ke kuko kitu fulani kenya kiendeke alo tusiposhuka kubalabala, vraiment tutakuwa mudanje badui bashingia mu malupango fulani fulani kwa kiongozi fulani fulani, alo ile inacha tunaingia mu vitu vyenye hatutaweza kujeresha peke njoma. Na tunasema vraiment karibu sana kwa hiki kundi na tutapratikie nyi, bwana tuletee eneo yenu. Ni moja ya maeneo moto sana katika mji, kuna vurugu mingi katika hii eneo, ni kweli kweli kabisa sababu muvile muzima maandamano haya katalaka kupitikana mu quartier Ngongolio, ikitayarishiwa lazima iwezekane, fazi ngine naposha shindikana, lakini kwa quartier ngongolio hii ni lazima itawezekana tu. Na ni kwa sababu gani? Tunaenda chunguza na tunakuta ke njo quartier yenye inaweka eh, groupe de pression mingi. Bon, malheureusement na ile ma groupe de pression ziko mo leader benye habaeshimie haki habaeshimie haki ya kila mtu, bao bana wasaka mafikiri yabo il fau baiempose kwa kila mtu. Na kama wamaendesha wa maandamano ngawanajipanga namna gani kusudi maandamano yao iwezekane? Maandamano yao jiiwezekane kya kwanza, banafungaka barabara inakwaka 4 he du mati bashanja funga barabara bara. wakati inafika h30 banashuka sasa, kuma masomo fulani fulani kwenda tosha banafunzi kumasomo, sababu kwao wanakuta bakifaa maandamano mwanafunzi na ha ke maandamano yabo haikamilike. Sasa juba ogopeshe viongozi wa ngazi za juu, banafaka mwa ote batoshe kwanja banafunzi juu wakati vile muzimu tasikia ke no, fasi fulani na biko nasoma bao banawazaka pale njo revedikatio yabo itajibiwa. Sasa kuna matokeo mabaya gani kupitia maandamano za vurugu? Matokeo mabaya ni mengi, sababu watu mingi wanalumeaka, sababu wale waandamanaji bao banatupaka majiwe wakati washafunga balabala moto au gari sitokee ukatembea kubalabala na moto yako batakutupia majiwe na manteri na mukono bo mwenye watembeza moto atalumia gari ita itaribika ita, ita moto kelkefois banalunguza moto bo bana meme sertn piage zinafanyika na wakati batu banakimbia, wanacha ausha kubalabala, bo nababene bingo na akili umbaya, bana iba vitu fulani fulani ya bakomersa vile na, wakisha tenda hivyo, eske yale malalamiko yao ambao walikuwa wakitamani kuyafikisha vilevinapitikana kwa viongozi wa juu wanapataka kweli suluhisho malerizema sababu ni depuis zamani ile yenye banafaka meme kusema no hayapatikanaka. apre maandamano, tulikuta kitu fulani kimekuwa mzuri. Sasa wewe uko kiongozi wa kikundi ya vijana ambao unaitwa Unio de pour le Developpement et la Reconciliation ki ua vijana kwa ajili ya maendeleo na ujenzi. Namna gani unaweza kuwaelekezea vijana wote wa eneo kuweza kutetea haki katika amani ajili ya maendeleo na ujenzi wa mji? Kuhusu ile tunanjaa, kwanza kukundi kundi yetu tunaongea, tunasasibilize kupitia mafunzo fulani fulani. Tunapata kubwa kubwa yetu ya jeunesse mu niveau ya commune na ville, tunawaimiza. Tukisha kuta kitu tumeimiza kundi yetu, tunafaka vile matembezi na kumakundi fulani, fulani. Dimanche par exemple mata dimanche tatu ine tunashuka kumakundi fulani, fulani. Kuwahimiza namna gani mutu anapashwa kuwa responsable na kuandamana eh, wala kuhitaji haki yako mu maniera yenye iko responsable. Bwana Roger Kasereka, tuna tunakushukuru pia.