Bwana amesha Kakambale, jambo jambo, jambo bwana Jumali. Kwa sasa tunaweza kusema hali ya mlimo wa kakao na kahawa kueneo ya mambasa inakuwa namna gani? Asante sana bwana Jumali, wakulima wanafanya hiyo mlimo, wanapanda kawa napanda kakao na production so, iko naenda iko naongezeka kulingana na vile so, iko naenda iliko napanda kila mwaka, baada idadi ya wakulima inakuwa ngapi na namna gani wanaendesha kazi yao? Kusema kweli bwana journalist, na masosiete fulani liko vijaana liti ya bajimaji ambao wanawauzisha wa kahawa ama kakao, lakini idadi ya wakulima na wakakao wa na kahawa haijajulika vizuri, kwa sababu waenteresenao wanakuwa wengi na ni society fulani tu ndio zinaweza kujanzishia si wakulima ambao wanawapa hio sawa. Ndio maana tulisema sisi, tukiwa association exportateur wa kakao na kafe na ingine mkulima, tulisema kusaidia government yetu na kusaidia sisi wa exportateur na kusaidia vile wakulima, inaomba niweze kujua ni nani ni mkulima ni nani anaintervenir dosesite gani juu ya centre za kakao ama kafe ambayo zaweza kuwa export. Unasema ya kwamba wakulima hawajaidadishwa bado kwa masehemu nyingine, tunaweza kusema basi ni nani anatakiwa kuitwa mlimaji wa kakao na kahawa ku eneo ya Mombasa? E, uh, mlimaji hawa hawako vraiment identifié, ndio maana hatujui nani kasei ka ama kakao anauzisha esk natoka shamba yake, nani ni mkulima na iko na shamba ya kadiri gani? Ndio maana tuliona tufikirie tuone tuidadishe wakulima wa, wa kweli ni wanani, kusudi tuweze kujua hiyo mlimo mkul, wake inatoka shamba ya pasi fulani na iko natije fulani mazao ya kakao na kahawa ambayo inatoka huko mambasa inaenda wapi? Sema hii kweli, hiyo mazao wakati tunanunua hiyo kase ama kakao, hiyo hiyo pesa inarudia kwa wakulima, na ndio maana tunasema inaomba wakulima wakweli na kazi yao, sababu tunanunua hiyo kase ama kakao kwa wakulima, na nje tunaona kusudu tujue kerele ma hiyo mlimo ina benefit kwa wakulima wenyewe. iko reelema wa kulima, inaomba kuidentifie, wajua kama ni wangapi, na kama shamba zao ziko wapi, na kama zinaproduire mlimo ya pasa gani. mazao hizo kahawa na kakao zinakuwa chanzo cha usalama mdogo katika eneo la Mambasa. Unafikiri ni kutokana na kutokorozeshwa kwa walimaji? Ndio, kwa hivyo hizo na tumaini ni wakuwa ukubu wa waongozi wa kwa... inji ndio wanapasha kusaidia kwa kutibia, lakini sisi tukiwa exporter wa kaseka kauna ingine, tuliona niya muhimu vraiment kuidentifie kila mkulima. Itatusaidia vile kwa, kwa, kwa kusekirize production yetu na kujua nani ndio ana prodire kakao na jiti nimesema saidia vile iestime production yenye inatoka kuteritware fulani, juu tuweze kufunge makontrat na ba- na bapartenere yetu. Ikijia kama hii mwaka inaweza kufika kawa ama kakao kiasi fulani usugu, tujue kuestime production inaomba, tunafaire participe mukulima naishi, wanaita kwa Kifaransa la trasabilite, tujue hiyo ka- hiyo mkulima hiyo hiyo mlimo hiyo kafe hii kakao inatoka kwa fulani ambaye iko na shamba ya kadiri fulani, iko na matije fulani sudi yeye mwenyewe aweze kukuwa na jua production ambayo inatoka kwa eneo yangu i kadiri fulani. Bwana ameshaka Kambale, asante na kushukuru pia Bwana Jenali.