Bibi Ilukusa Rebeka, jambo. Jambo sana. Nini ni ujumbe kubwa? Gavementi ya taifa hata na ya jimbo pamoja na Fida mmetembelea leo tarafa la Kailo, nini ndiyo ukomo wa safari yenu? Ndiyo uh, kuko kunji moya kubwa sana kutoka nchi Kinshasa, ilifika muji Kindu kufata makazi ya muradi padrir yenye inapata pesa toka Fida na wengine mavikundi sasa. Ofid, lengo la ujio yetu iko kukia kuangalia hali ya makazi ya muradi Padrir kutoka ilianjiwa mwezi wa tatu wa u mwaka mpaka hivi kuangalia hali ya makazi ya Padreer. Kisha nyinyi kupita kwenye njia hiyo, namna muna gani munaona hali ya barabara na mna mpango gani? Kweli hali ya njia iko mubaya sana, njia haiko. Tunaona kama ni ya muhimu sana muradi Padri aangalie namuna ya kuanza kazi ya kutengeneza, ili njia juu itasaidia wakaaji wa mkulima wa kuishi muvijiji kuotosha mavuno yao kupeleka karibu na njia kupeleka kuma soko na kupeleka kuma centre de consommation. Na hiyo mfuko ya pesa ambapo mmetoa kwa padriri, mmetumaini ya kwamba itatoshelea kwa kuweza kukarabati hiyo barabara. Ndio muradi ba padrir iko na miaka saba, njo kusema muradi iko na muda murefu ya kusindikiza, uh, makazi aina mingi yenye iko nafanyika muvijiji Padri itatumika na wakulima, itatumika na wenye wiko na vuka, itatumika na makazi zingine ndogodogo yenye itasaidia hali ya maisha ya wakaaji mu maprovensi yenye iko ilichaguliwa: province ya Manyema, province ya Kasai Central, Kasai Oriental na Lumami. Padrir mekuja kugomboa mradi wa pirame, na pirame alitumika kazi hiyo hiyo ambapo nyinyi mnakuja kutumika. Kisha siku chache tuliona kazi ambapo pirame ilitumika iliweza kuharibika, eti mtakamata na faida makosa ambapo pirame yalifanya kuwa wakati wake ili muweze kurekebisha kazi ambapo mtaweza kutumika, ndiyo kwa kuchunguza vizuri mafundisho ilitokana kunamuna Piram alitumika. Kwa sasa ile mafundisho tutaitumikisha juu ya kuepuka ile de faiblesse yenye Pirame alikuwa nayo, na tutaimiza makazi yenye Pirame alifanya muzuri. Eti muradi hii ilifikiria akukamata watoto wa mgini kutumika pamoja na wafaidika wote wa muradi padrire. Ni wakaaji wa materitoire yenye ilichaguliwa kupata usaidizi kutoka padrire, njo kusema padrire atatumika na serkali ya maprovinse ya materitoire. Padrire atatumika na wa mkulima na wakufanya kazi ya lelevaj kumateritoire na kuvijiji. Ndiyo fadrir atatumika na watoto wa maprovince siblé kuona gisi padriri itatumika na wakaaji. Ujumbe gani unao kwa wakaaji wenye watapokea hii muradi? Uh, kwanza nitawaambia uh, wajongee, uh, ile kundi ya padre juu wapate kuzua muzuri namuna gani padre atatumika kazi yake. Kwa pili kama wiko na waswali wasikuwe na, na shita ya kuuliza