Mama Astrid uko muganga, me ulipatikana na magonjwa ya kanser du sein, eske uko najisikia tu mgonjwa? magonjwa ko mtele sione tena me juu mi napasho kunya dawa siku mingi, na ni dawa zinaletaka zingine maefe na ile maefe na kwa sa. Yengine randre mtu mgonjwa kwa kurecouvre sante ni maetapu gani ulipitiako? nilipata bahati ya kujua mbio gisi niko na kasere nikaenda kusitasio ya banganga kwa wakati mu mustriktire kwenye minatumika, bakaviona kisha bakanifanyisha maexame ikaonesha kama kweli niko na timere, bakanituma kumaestitsio tuywee kujua kama ni, ni timere ya, ya aina gani. Lakini etape ya kwanza kwa kuvumbula magonjwa ni wewe mwenyewe, ni mimi mwenyewe njo nilivumbula gisi niko na tuseme kifundo wala kwa nodile dile muliziba ya droite. Wewe mwenyewe ulivumbua namna gani? Si tunaambiwaka kila siku kama unanawa, par exemple uko na huko na papasa maziba, juu timer inakuyaka tu muficho musilase. Sasa inafuna huko na huko na palpe maziba, kama hamuna kifundo bo, kama hamuna nodile, alors mimi nikaivumbula setemu 2015 njoo nilivumbula kaile nani na njo vile nikaenda ku consultation ya vanganga nao vakaona aseme kumbe ni kweli, njo vakanifanyisha zingine ma exam tukaanzia pale. Njo vile vanganga yangu banganga ya ku general na ule mganga wa kusharite ye bakaandika baruha bakasinya kwa yo watu tatu niende ku hospitali ya Butaro. Butaro hospital ni ni centre ya cancer. Namni gani ulipokea ile habari? Est-ce que uliogopa? Anduka na mie, nilishituka nikaona, maanake mwisho yangu njo mm. ile basi nikaanza ji, jihukumu nikakosa kama ninapata kaseri purukwa. Njo vile nikajitupa mu maswe munani donge mu maprosesisi ya swe naminayuake ni maladi fatale basi. Sasa mie kama minasema leo ni juu ningali mm. eh, ningali muzima kumbe ili amwaye Eh, iliamwae ya kuresiste kama vitu vinaendeka mbio, mtu akifuata mashauri na na ukipata maswe, iliamwae ya kuongeza eh, maisha, maisha tena eh. hmm. Jumunivou gisi vilikuwa vinatembea saa hii ningelikuwa na siko tena hmm. eh. Sasa unawaza ni kitu gani ilikusaidia zaidi upate kuendelea kuishi kuishi alors que batu ingine bana kwaka bana bana pita tu. Kwanza nilijifariji mi peke nda kufa lakini, niko na pima kwenda ku kodawa. mm -hmm. Alor, nili nilifata maoriandasio yote yenye banganga bali nipatia. mm -hmm. Donge egzame zote bali sema nifanye nilizifanya, na njo vile nilipata ile nema ya kuona banganga, na banganga bakaniorianda sa mm -hmm. saja mangu likuinisha sikia ke basi nimepatikana Baka, kusanya, kusanya navo mpaka mm -hmm. niende kuenda kumaswe kule Rwanda mm -hmm. Sasa nilianza ipata vile, basi nikaanza ona kile ki kibule tikaanza fifia, lakini dawa ya kanser antuka nayo, nayo njo ingine yenye mtu anawezaogopa, ile dawa ya kanser na ukisha, ukiipita konseri gani unaizopatia Ba mama wengine au bagonjwa vengine kwanza kila mwanamke tuzoee kukuwa tuna examine maziba yetu kuangalia kama hamuna kifundo kina otamule hmm. kakiwa takadogo unaenda kuhospitali unaenda unaenda examine basi kuraje kwa mama na tukue pli vigilant accent koko koko