Benjamin Levi Chizubu ujambo. Jambo bwana journalist unakuwa msimamizi wa mipango kwenye kituo cha Umoja wa Mataifa husika na ukimwi ONUSIDA sida. Kikao hicho kuhusu kuweka matumizi ya magonjwa ya ukimwi katika kazi za kiutu. inakuwa na lengo gani? Asante bwana Ezekiel. Tunafika hapa Bunya njuu ku, ya kutia pamoja wa partenaire ambayo wanatumika mu domene ya humanitaire au kusaidia batu bakimbizi na batu benye banapatikana na makatastrofe mbalimbali. Tuliona kwamba njuu kupiganisha iyi ugonjwa ya ukimwi tulisha kwenda mbali sana kwa, lakini tukaona kwamba njuu watu, batu benye biko mu situation humanitaire bakimbizi na batu wengine kule, tuko naona kwamba iyi ukimwi haiko ndani ya mambo yenye ba b na ile inafanya ya, ya, ya kuwa wakati wa kimbizi kuwa na wikimwi wanakimbia vita wanapatikana ndani ya makampi ya badeplase, awana dawa ababafatilie na benye nakunaizikana. Kuna kuko batu bengine ambao biko na sida au biko na parce que parske madepistage abaifanye na kuna sasa mahatari mingi e wala watu enye hawaiju ko ndani ya makam, bana hizi kuambukiza batu bengine, njo enie tunasema pana tunabashwa hapa kusensibiliser kusensibilize to partenere wakati wanafanya évaluation ya ma besoin yao wanapasha tia ma besoin nayo ya ba personne vivant avec le VIH. Asa, kwa sasa hali ya watu ambao wanakuwa na ukimwi ndani ya kambi za wakimbizi, unajua jimbo la Ituri linakuwa na kambi makumi sita na ine ya wakimbizi, hali ya watu wanakuwa na ukimwi ndani ya kambi hizo ni gani? Hali yao tunajua kwamba hivi aba kuintegre ile ukimwi ndani ya aid assistance yenye ba partenaire biko nayo, seke vale batu biko tusa abandone, njoo maana tunafika hapa Bunya njoo akwambia wale wenyewe wa partenaire kwamba mnapasha ingiza ukimwi ndani ya mabezoin ya bakimbizi kwa msana, abo bakimbizi benye biko na ukimwi na benye biko na ukimwi na bajijua kwamba na biko na ukimwi banapashwa kujua, na ni ba partenaire ndio banapashwa njua kwa na ile ma services zote njoo akwapatie kuweka mambo ya ukimwi ndani ya kazi za kiutu. Unaweza kutueleza matokeo yake itakuwa nini katika jimbo hilo la Ituri? Itatusaidia sana 2030, eh, ukimwi dunia yote haipashwa tena kuwa problème ya afya, problème yenye iko na komplike batu. Ndio objectif tuk, tuko nayo na manchi mingi lisha deja kuwa mbali sana. Sasa nchi yetu Kongo e tuko na hatari tufikia mwile mu 2030, basema duniani, dunia pote batu balisha deja ku vaincre eh, ukimwi, lakini kuko nchi tu moya duniani yote ni Kongo. Na wanaangalia bien Kongo nini nafanyia, hapana nju bakimbizi, batu yenye biko mu humanitaire, mu problema ma crise humanitaire akuku nani kufanya ma activité hapa na ndio maana kule indicateur inabaki iko mbaya. Shida inakuwa ina kwa uh, namna ya ukingo, unajua uh, kuna kuwa vigumu kulinda mama ambaye ni mjamzito kumlinda hmm. na ukimwi asiambukize mtoto ukimwi mm. Unafuatilia pia swala hilo. Ile tuko deja na ma bonne pratiques za mingi, na kama ba partenaire bana intégrer ukimwi ma activité zao, itakuwa tena uh, nepesi sana sana kufuatilia ba mama mu makampi parce que tuko na ma experience za mingi yenye kuna sensibiliza ta ba Papa tukutoka na experience pale, na moyo wetu tunasemaka sepen. Papa wakati mama mwenye mzito anaenda kukitoa ya afya, anafika kule wanampatia invitation sema uko na bwana yako, na kama bwana anafika pale, kama mama iko na ukimwi, naye papa banamfanya nani test, banamkuta iko na ukimwi pale, papa ataanza fuatilia mama, atamsaidia wakati atazala bieni biote, munganga alimwambia nafuatilia. Sasa kama mama anaenda kule peke, banamuona sema iko na ukimwi, anarudia anaogopa, anasema kama ninaambia papa, atasema ni wewe ndio unakuwa na, na ukimwi, anabakia pale, bieni munganga alimwambia, atafuatilia