Oh, aksantimpona msikilizaji, na asubuhi njema popote unapotisikiliza. Mtasari wa habari zetu: shirika la Kongo la kutoa maji regidezo limepata kiwanda kipya cha kutoa maji mjini Kinshasa. Regidezo inapata kiwanda hiki katika kata Lemba Imbu na itasaidia watu milioni mbili. Shule Lubusha iliyo maeneo ya Luisha tarafani Kambove inashitiwa na kubomolewa kwa faida ya uchimbaji wa madini. Watu wengi wanalaumu tendo kamana hili, na kati yao ni liwali wa zamani wa Katanga Mois Katumbi. Jimboni Kivu ya Kaskazini, watu saba mkiwa wanawake wawili wameuawa na wengine wawili kumizwa kwa mpanga na mbuzi kupelekwa. Haya ni matokeo kwa muda ya shambulio la ADF kijijini Irangio usiku wa siku ya kwanza kuamkia siku ya pili. Aksanti na karibuni kwa wote. Tufungue taarifa yetu ya habari tukiwaambia kwamba shirika la kongo la kutoa maji REGIDESO limepata kiwanda kipya cha kutoa maji mjini Kinshasa. REGIDESO inapata kiwanda katika kata lemba imbu. Rais wa jamhuri Felix Tshisekedi ndiye amezindua kiwanda hiki. Kiwanda hiki kina uwezo wa kutoa maji kwa faida ya watu takriban milioni mbili. Shule Lubusha iliyo maeneo ya Luisha tarafani Kambove linashitiwa kubomolewa kwa faida ya uchimbaji wa madini. Watu wengi wanalaumu tendo kama na ile, kati yao ni liwali wa zamani wa Katanga Moise Katumbi. Kwake yeye, utajiri ulio ndani ya udongo si kitu mbele ya utajiri wa kila mtoto nchini Kongo. Kwa hiyo, anaomba kila mtu mwenye kupendezwa na majifunzo ya watoto ashutumu jambo hili. Jangandu alitoandalia habari, yatolewa nawe Jean Desire Msimamo wa Moise Katumbi unapatikana katika tangazo aliyosaini tangu mji wa Lourdes nchini Ufaransa. Kiongozi wa Ensemble pour la republique anaomba wakuu wa kiserikali waonyeshe jukumu yao wakikataza kuvunjwa kwa shule hiyo. Kwake yeye, vijana wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo wanatarajia maadibisho kwa maendeleo ya nchi yao. Hata hivyo, amejulisha kwamba ujio wetu haupo katika madini, bali ni kupitia mafunzo ya vijana, na siyo jambo la shaka kutafuta faida ya vitu vidogo vya sasa mbele ya mafunzo ya wa wasichana huenda kuwa upofu, amesema tena Moise Katumbi katika tangazo hiyo hiyo, amezulisha kwamba ameunga mkono waliojenga lisé Lubusha mwaka wa 1965 ikiwa Jules Cousin na mke wake. Mwishowe, kiongozi wa Ensemble pour la République anaidia kwenda Lubusha kisha kuwasili nchini ajili ya kuunga mkono wanafunzi na walimu katika vita yao. Juweni kwamba imepita siku chache hao waliandamana mjini Lubumbashi kwa kushutumu mradi huo wa kuvunja shule yao kwa manufaa ya makazi za madini katika eneo hilo. Tujielekeze sasa jimboni Tanganyika. Siku ya Mungu iliyopita, mtaani Kongolo, shule moja imeungua. Duru za mahali zajulisha kuwa shule Bigogo iliunguzwa na watu wasiojulikana mchana kati. Kiongozi wa shule hii hajui atafanya nini, majuma mawili kabla watoto kurejea shuleni. Pole Munanga tutole ripoti. Mkuu wa shule ya Bigogo anasema aliafiriwa kwa njia ya simu mchana wa jumapili hii Sehemu kubwa ya shule yake imechomwa na watu wasiojulikana kulingana na yeye, uharibifu ni mkubwa na anahitaji msaada. Naomba ni msaada kubantu ba bamoyo mwema, ili tufanye tena ujenzi upya, ili batoto bapate fasi ya kujifunzia, sababu tusipopata msaada, sijue siju kufanya. Naomba msaada ku guvernema, ku badepute administrateur de territoire, batie mkono kwenye kwa masomo hiyo, maong ong enye kwa en place itusaidie, na bantu bengine tu benye banaweza kuywa intere publik batusaidie kwa kutujengea masomo hiyo. Kwa upande wake proved wa elimu ya Kongolo 1 eh, anasikitishwa na tukio hili. Mwenge bin Mpungu anamwomba mkuu wa shule iliyoteketea kwa moto kuandaa masomo hata mchana ili kutowadhibu watoto wakati wakisubiri kupata suluhu. Toka Kalemi Pole Munanga, Radio Okapi. kama nilivyowaambia katika mtasari, jimboni Kivu ya Kaskazini, watu saba mkiwa wanawake wawili wameuawa na wengine wawili kumizwa kwa mpanga na mbuzi kupelekwa. Haya ni matokeo kwa muda ya shambulio la ADF kijijini Irangio usiku wa siku ya kwanza kuamkia jana siku ya pili. Duru za mahali za julisha kuwa wanamgambo hawa walikimbilia upande wa hifadhi na jeshi lilipoharifiwa limewakimbiza. Jeshi linahakikisha jambo hili na pia la julisha kuwa doria na matafiti zaendelea. Tukibaki jimboni humo tujielekeze, upande wa Butembo kumeripotiwa jana, siku ya pili, shambulio mbili, moja pa nafasi ya zamani ya vyombo vya MONUSCO na yengine dhidi ya jeshi la Kongo, mashariki mwa mji wa Butembo. Matokeo yajulisha kuuawa kwa mpiganaji mmoja na wengine walitekwa nyara, ngambo zote mbili. Mafasirio mengine nawe Inonsa Fazili. Ni pasaa kumi za asubuhi saa za nyumbani ndipo wanaume wenye silaha wameshambulia kambi ya zamani ya Monusco ya Butembo. Duru za usalama ya hakikisha ya kwamba askari jeshi walijibu na kufukuza adui kumzuia aingie kwa makao hiyo yanayopatikana ndani ya kata kambali mtaani Vulamba. Duru hiyo ina ripoti ya kwamba wanamgambo wawili wamenaswa, kati yao kuna patikana askari aliyetoroka silaha mkononi. Komanda wa FRDC Kanali Epape Mozebo Masebi amehakikisha shambulio, akihaidi maelezo zaidi kwa wakati unaofaa katika tangazo. Kapiteni Antony Mwalushai, msemaji wa operesheni Sokola ya kwanza ndani ya kaskazini kubwa, ahakikisha ya kwamba shieshi imepambana na maimai mapema hii siku ya pili kijijini Furu kaskazini ya mji wa Butembo. Baada ya mapambano, jeshi la hakikisha kifo cha mwanamgambo mmoja na kuchukuliwa kwa silaha yake. Wanamgambo wawili wengine wamenaswa, yaongeza duru hiyo. Jimboni Ituri sasa, mbunge Wilson Adirodu anaomba serikali ikamilishe harakati za kutolea msaada kwa wanamgambo waliokubali kujiunga na njia ya amani ili wasije kutenda mabaya tena kwa raia. Alitolea maoni haya mjini Bunia baada ya mikutano muda wa siku tano na wawakilishi wa vikundi vyenye kumiliki silaha na zilizosahini mikataba za amani. Kwake yeye, mpango wa kurudisha na kupokea wapiganaji hawa wa zamani unapashwa hitimishwa kwa haraka katika mji ule. Ripoti nawe Ezekiel Muzalia ni tangu siku ya ine iliyopita ndipo wakuu wa kiaskari kupitia msaada wa kituo cha MONUSCO husika na mambo ya kiraia wanajadiliana na wamemba wa makabila la Wabira na Ngiti wakisindikizwa na wakilishi wa vikundi vya wapiganaji wa Force Patriotique Integrationiste du Congo, FPIC, na Force de Resistance Patriotique de Lituri FRPI. Lengo ni kutokeza mpango wa mwenendo mzuri waliosaini wanamgambo kuhusu makubaliano ya kuwacha mauaji na kungojia mpango wa PDDRCS. Kwake mwanabunge nchini, Wilson Adirodu, serikali inatakiwa kuchukua swala hilo kwa uzito la kuhudumia waasi katika muda huu, na ni kwa ajili ya kukomesha manyanyaso dhidi ya raia. Huyo anasalimu kujihusisha kwa liwali askari wa jimbo la Ituri, jemadari Luboya Nkasha Majoni, ambaye alichukua azimio ya kuchunguza makabila na wakuu wa wapiganaji kwa swala hilo. Anaridhika na mpango huo unaokuwa na nia ya kuleta amani ya kudumu jimboni Ituri. Ripoti toka Bunia Ezekiel Muzalia, Radio Okapi. Tujielekeze sasa Kasai Orientale. Siku hizi kuna ripotiwa matendo ya ugaidi katika maeneo kadhaa mjini Mbujimayi. Kwa mfano, usiku uliopita, watu wawili mkiwa kiongozi wa parokia moja ya Katoliki waliumizwa na watu wasiojulikana. Polisi ya taifa imefungua matafiti. Meya wa mchi anaomba wakaaji wastaki wanaotenda mabaya haya. Ripoti ya Ester Ndalafina nawe Florence Kiza. Pembe kadhaa za jiji kwa sasa zinaadhiriwa na visa vya uhalifu. Jana usiku watu hao wasiojulikana wenye silaha walivamia katika parokia ya Kikatoliki ya Ubadilishaji Sora iliyoko katika wilaya ya Bipemba. Vyanzo vya habari kwenye tovuti vinasema kuwa wahalifu hao waliwapiga vijana waliokuwa katika parokia hiyo kabla ya kumjeuri vibaya apadri aliyekuja kuwaokoa. Mwadhiriwa analazwa katika chumba ya wagonjwa maututi katika hospitali ya eneo hilo. Juzi tu, familia iliibiwa huko Beler katika wilaya ya Kanshi. Majambazi hao waliokuwa na silaha walifyatua risasi kadhaa hewani kabla ya kuchukua pesa na baadhi ya vitu vya damani. Meya wa Mbujimaye Lui Dorontumba anachukizwa na ukweli huu na kuwataka wananchi kukashifu washukiwa. Kwa upande wa polisi wa kitaifa wa Kongo inasemeka kuwa uchunguzi huko wazi kubaini majambazi hao wenye silaha. Tumalize taarifa yetu ya habari. Upande wa Ekuator, karibu nusu ya watoto wanaozaliwa hawanyonyeshwi kwa maziwa ya kifua cha mama kwa muda wa miezi misita, hata kama ni a lazima na inaombwa na wataalamu wa afya. Masemi haya yalitolewa juzi, siku ya kwanza, na wakuu wa afya na viongozi jimboni wakati wa kuzindua kampeni ya juma ya kimataifa ya kunyonyesha. Na kiongozi wa bunge jimboni Mtajua kwamba juma hii imesherekewa nyuma kutokana na tatizo za kiufundi na kusipokuweko kwa wakuu wa afya. Kwa hiyo uhimizaji ukiungwa mkono na UNICEF na mashirika mengine utaendelea kupitia vyombo vya habari, makanisa na mahali pa kupokea matunzo. Mwisho wa taarifa yetu ya habari, asanti kwa kuwa mulikuwa nasi. Mnaweza ipata kupitia mitandao zote za kijamii za Redio Okapi.