Oh, asanti na karibuni mpendwa msikilizaji kujiunga nasi. Ubelgiji unaunga mkono harakati zinazochukuliwa kwa kuleta amani nchini Kongo, ni mfano wa juhudi za upatanishi wa Angola na mifumo za kanda ya Maziwa Makuu kama vile mchakato wa Nairobi. Haya ni masemi ya waziri wa mambo ya nje wa Ubelgiji. Jimboni Kasai Oriental juma iliyopita, kumeanzishwa kazi za ujenzi na utengenezaji wa barabara kuu namba moja katika eneo zake toka Mbujimai na Kananga ambao urefu ni wa kilomita 188. Mji wa Gungu unakuwa kwa upya na umeme wa SNEL baada ya miaka kadhaa. Joakim Kusamba, kiongozi wa shirika la raia la Gungu, anafurahishwa na jambo hili akionyesha kuwa watu walishuka barabarani kwa kuonesha furaha yao. Aksanti na karibuni kwa wote. Filbert Balolage yupo kwenye mikrofoni, tufungue taarifa yetu ya habari tukiwaambia kwamba Ubelgiji unaunga mkono harakati zinazochukuliwa kwa kuleta amani nchini Kongo. Ni mfano wa juhudi za upatanishi wa Angola na mifumo za kanda ya maziwa makuu kama vile mchakato wa Nairobi. Haya ni masemi ya waziri wa mambo ya nje wa Ubelgiji kisha mkutano wake na Bintu Keita, mwakilishi wa katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa nchini Kongo, na pia Yuangxia, mwakilishi wa katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa katika kanda la maziwa makuu. Mkutano huu ulifanyika mnamo tarehe 19 Julai na ulisaidia kusahini tangazo jimboni Chopo takribani watu makumi mawili wametekwa nyara, na vitu vingine vikiwemo vyakula vimepelekwa. Wakati wa shambulio siku ya kwanza la watu wenye kumiliki silaha kijijini Bafwanduo mtaani Bafwasende, kiongozi wa mtaa julisha kuwa jeshi la Kongo linafuatilia washambuliaji mengi. Nawe Jacques Mukonkole. Uvamizi wa watu hawa na watu ambao bado hawayatambulikana ulifanyika pasaa pili ya asubuhi wakati walipokuwa wakivuna mpunga katika mashamba yao, ndivyo imenena presidenti prezidenti wa shirika la kiraia ya eneo hilo Frank Bangwambendi alijulisha ya kuwa Maimai magharibi kutoka Boembo kwenye mpaka wa Kivu Kaskazini, wao walipiga masasi juu kwa kutisha raia, walipora pia mali na maduka kabla ya kutoroka na watu zaidi ya ishirini, kati yao wa mama na wasijana. Msimamizi wa eneo la Bafwasende Bertin Bireke ananena kama ni wa mai mai magharibi wenye kushambulia vijiji kwa mkoa huo. Jambo hilo ni kulipiza kisasi kifo cha Musida Manu, mmoja wa viongozi wao aliyewawa kisha kupigwa risasi na wa FRDC pa mwaka elfu mbili ishirini katika kijiji cha Bembele. Kulingana tu naye waskari FRDC weni kupatikana Bafuasende wakiungana na wajirani wao kutoka eneo jirani la Mambasa waliandama wajambazi hawa na kuendesha msako porini mu Chikisangani. Jacke Mkonkole, Radio Okapi, Jimboni Kasai Oriental, sasa juma iliyopita kumeanzishwa kazi za ujenzi na utengenezaji wa barabara kuu namba 1 katika eneo zake toka Mbujimai na Kananga, ambao urefu ni wa kilomita 188. Kazi hizi zafadhiliwa na mfuko wa kukuza viwanda FPI na zahitimishwa na kampuni Sacremet ya Misri kwa uangalizi wa mafundi toka Kosovo. Ripoti ya Ester Ndalafina. Mukonkole, barabara ya Mbujimai Kananga ina urefu wa kilomita 188, ni sehemu ambayo itawezesha kufunguliwa kwa uchumi wa majimbo ya Kasai ya mashariki na Kasai ya magharibi. Kufunguliwa kwa barabara hii kutaruhusu pia usafirishaji wa watu, bidhaa zao na kubadilishana kibiashara kwa waendeshaji wa kiuchumi na mji mkuu Kinshasa. Hii ndiyo sababu Dominique Ilunga, presidenti jimboni ya shirika FEC Kasai ya Mashariki, anawaomba waendeshaji wa kiuchumi pia kuwekeza katika usafiri wa mwanzo wa kazi, ili utaongeza uchumi wa jimbo na itahakikisha kuwa mtiriko wa uchumi unaharakisha na kuzidisha na kufanya sekta zingine za shughuli ambazo zilikuwa chini kuharakisha. Na kwa hili tunawaomba waendeshaji wa kiuchumi tayari waboreshe silaha hili kuekeza za katika usafirishaji wa barabara kama vile alionena. Ikumbuke kuwa kazi hizi za ukarabati wa Eren ya kwanza labda zitazinduliwa na mkuu wa nchi katika wiki zijazo. Toka huko tujielekeze jimboni Ubangi ya Kusini. Wiki iliyopita, mzunguko wa gari umeanzishwa tena kwenye barabara Mawia na Libenge Centre wenye urefu wa kilomita makumi sita na tano. Hii ni baada ya kutengenezwa kwa barabara hii na ujenzi wa vilalo vitatu na Office de Route. Kwa hiyo mazao ya mashamba yasafirishwa toka Libenge hadi Zongo. Paul Richard Malengela alianda ripoti, yatolewa na Ezekiel Muzalia toka Bunia. Tangu kuanzishwe republiki ya pili, alivyojulisha kiongozi wa tarafa la Libenge, barabara mawia ilikuwa katika hali ya kutupiliwa kabisa. Uharibifu wake uliongezwa kupitia mizozo ya vita zilizoripotiwa ndani ya eneo. Ni kupitia usaidizi wake serikali ya nchi, ndipo barabara ilikarabatiwa. Ofisi husika na ujenzi wa barabara ilibadilisha vipande vya miti ambavyo vilikuwa nasaidia kuwa kama njia kwenye vilalo pongo, ya kwanza, ya pili, na ya tatu na vyuma. Washuhuda wanaeleza ya kwamba walikuwa wanapata shida ya kusafirisha mazao yao ya shamba kwa sababu ya uharibifu wa kilalo huu tangu wakati wa Mobutu. Kiongozi wa tarafa hilo anaongeza kusema ya kwamba sekta ya mlimo wa Libenge ambao unatoa mainzi, mihogo, ndizi, mafuta ya ngazi, zina asili katika senta kuu ya Libenge. Njia imefungukwa pia kwa wakaaji wanaojielekeza hata Zongo kwa ajili ya safirisha bizaa zao. Tujulishe ya kwamba rais makamu wa zamani wa nchi ya jamhuri ya kidemokrasi ya Congo, Jean Pierre Bemba Bemba Gombo, kwenye matembezi yake huko Libenge alirizika pia na kukarabatiwa kwa barabara hiyo. Tuzungumzie sasa habari nzuri hii kwa faida ya wakaaji wa Gungu, jimboni Kwilu. Mji huu unakuwa kwa upya na umeme wa Snele baada ya miaka kadhaa. Joakim Kusamba, kiongozi wa shirika la raia la Gungu, anafurahishwa na jambo hili, akionyesha kuwa watu walishuka barabarani kwa kuonyesha furaha yao. Jean Kasami hututolee ripoti ya Irene Mboma. Ukiishi katika giza tangu miaka mitano mfululizo ni Tarehe 19 Julai ndipo mji mdogo wa Gungu uliona mwanga wa umeme ya mara kwanza tangu miaka tano. Ni umeme unaotolewa na shirika SNEL. Wakaaji walionyesha furaha yao kuona mwanga wa umeme. Joashime Kusamba, kiongozi wa shirika la raia Gungu, anatumai umeme huo utadumu ndani ya mji wao na kwamba utachangia kuleta maendeleo kwa njia zozote zile. Kwa ufupi, jimboni Kwilu, sasa wafungwa watano wamefaulu kukimbia gerezani ya ofisi ya mwendesha mashtaka katika mahakama ya amani ya Idiofa, katika usiku wa tarehe kumi na kenda kuamkia tarehe makumi mawili wafungwa hawa wajulikana kama wezi wakuu na walifaulu kukata vyuma vya dirisha na kukimbia. Mratibu wa shirika la raia la Idiofa aonyesha kuwa jambo kama na hili latokana na ukosefu wa kazi kwenye mahakama ya amani ambayo inakuwa na hakimu mmoja tu. Arsen Kasiama anaomba kuonekane waendesha mashtaka ambao watafuatilia kesi za wafungwa wasio na hukumu. Hatimaye jimboni Olomami, waziri wa majifunzo anatetea ili walimu wa vijiji za jimbo hili wapokee mishahara zao kwa msaada wa Karitas ili kusaidia wengi wasitembee zaidi ya kilomita mia moja kwa miguu ili kufika Kamina ambako kunakuwa benki ya kuwalipa. Anaonyesha kuwa walimu hawa wanapata matatizo mengi njiani. Mwisho wa taarifa yetu ya habari. Aksanti kwa kuwa mulijiunga nasi. Mnaweza ipata kupitia mitandao zote za kijamii za redio Okapi.