Salamu zetu ziwafikie popote. Mmejiunga na Sauti ya Amani. Fuateni kwanza vichwa vya habari kuletwa na Radio Okapi. Bunagana na vijiji kandokando unaokaliwa na M23, wakazi wamekimbia tangu asubuhi ya hii siku ya kwanza katika sehemu hiyo ya Kivu Kaskazini. Kesi ya matata mponyo huenda kusikilizwa tarehe kumi na moja Julai ijayo. Hii siku ya kwanza seneta hakuonekana katika mahakama ya hakimu mkazi, kupitia mkutano kuandaliwa sababu ya dola ya Amerikani mia mbili za kazi ya huko bustani ya Bukangalonzo. Walioonekana kimwili washtakiwa wenzake Patrice Kitebi na Groblere Kristo kwa kesi hii Tunapashwa kustarehe na kuishi kama mutu mwingine yote, wito wa saranzanga katika siku hii, wakati dunia inazimisha siku ya ualbino nchini ya kaulimbyo, tuungane ili kupaaza sauti zetu. Baki pamoja nasi ndugu. Habari kamili katika Kivu Kaskazini, mji wa Bunangana unakaliwa na harakati ya M23 ambao wanalinganishwa kama vuguvugu vugu la kigaidi na serikali ya Kongo. Walichukua udhibiti wa mji huu hii siku ya kwanza asubuhi, baada ya kujiondoa bila mapigano kwa wanajeshi wa FARDC. Jiji na vijiji jirani vimesalia bila wakazi. Bernard Nyangi kwa uwingi kijiji cha Bunagana ilikuwa baadhi ya mapambano kati ya saa moja na saa ine za usiku wa kuamkia hii leo, kando ya kijiji kile zabaini duru zetu za nyumbani. Duru za moja za kijeshi mtaani huko zabaini kwamba huenda jeshi lilipata amri ya kuondoka Bunagana na waaskari waliokuwepo walionekana wakivuka sehemu za Uganda, wakati wengine wazidi na kudhibiti ngome zao maeneo za Chengerero, kilometa chache magharibi mwa Bunagana. Msemaji wake liwali bado ajane na lolote, hata kama madari Sylvain Kenge waidia kutoa tangazo rasmi kusola lile masaa machache sijazo. Ikumbuka kwamba kuwasili kwa M23 kwa pabunagana kulitishia raia wa mahali waliokimbilia kwa jumla sehemu za Uganda, wakati wakazi wa Chengerero na Kabindi sehemu za magharibi wao walikimbilia sehemu za Ruchuru centre. Duru zetu za zungumzia kadhalika kuhusu kuwepo kwa wasi wengine wa mipaka ya juhudi za kusaidia wanajeshi wa e FRDC walio mbele na familia zao zinaongezeka kote nchini. Hiki ndicho kisa cha chama kinachoongozwa kwa sasa na chama cha Dinafus Dynamique des Femmes Fortes de l'Union Sacrée mjini Kinshasa. Tunamusikiliza B Mireye Safalani, memba wa kamati ya Bafam Forte kwenye microphone ya Babel Mpongo. ao chakula ao maji kila mutu mwenye iko nayo anapasha kutuletea hapa, kupale kupale di peuple kwenye tu ata mwenye na nguo na kilato, bien sur parce que mafarde se benye biko kule, basoda biko na mafamii biko na batoto. Donc mwenye anaona ke anaweza kuwa na nguo ya kuleta comme cotisation yake ya kuleta franka ya kuleta chakula iko bienvenu. Huko Ituri, wanajeshi wa Congo na jeshi la Uganda UDPF wanashambulia maeneo ya IDF tangu siku ya Mungu, katika msitu kwenye makutano ya mito ya Loya na Luna mutani Irumu. Hii ni awamu ya tatu ya operation za pamoja zidi ya makundi yenye sila, kulingana na vyanzo vya kijeshi Martial Kizabya Mungu katika usomi wa Ezekiel Muzalia. Operation hizo zinaendeshwa ndani ya mutangamano wa banda Vilemba ndani ya msitu wa eneo la Mutwei Kasoko Bekembela Karriere Apakolu mtume, Kazaro na monge duru za ukingo kwa ngambo ya jeshi za eleza ya kwamba waasi wale walishimika makao zao ndani ya eneo hizi ambapo wanajikusanya kwa kuandaa mashambulizi dhidi ya raia magharibi mwa barabara nambari ine komanda Luna hiyo ni kisha kufukuzwa na jeshi kamili kwenye mlima Oyo. Hakuna matokeo yoyote imeshajitokeza kwa sasa, ila milio ya masasi inasikika hadi siku ya kwanza kwenye jiji Ofai katika usulutano wa Walese Nkutu. Shirika la raia linatumaini operation hizo ziweze kuondoshwa wahuni wale katika eneo hizo na kuboresha amani ndani ya usultani huo. Kwa ukumbusho, tarehe na 27 Mei iliyopita, muungano CRDH iliarifu wakuu viongozi kuhusu kuweko kwa waasi wa ADF wanaojikusanya kwenye mashamba za Kahehero na Mbolienda huko Nzimo na Idohu Bunia, Ezekiel Muzalia, Radio Kapi. Na huko Kivu Kusini, serikali inasema imetiwa moyo na ziara ya wanandoa wa kifalme wa Ubelgiji na ujumbe wote nchini Kongo ya Kidemokrasia na hasa mjini Bukavu, ziara ya siku ya Mungu tarehe kumi na mbili mwezi wa sita katika hospitali kuu ya Mpanzi, ambayo wajumbe waliona matokeo ya ukatili wa vita vingi, ni hasa wanawake watiriwa wa ubakaji ambao hutunzwa na Daktari Denis Mukwege Waziri mkuu wa Kongo anaamini kuwa ziara hii ya mfalme ni fursa ya kuweka uratibu kati ya Kongo na Ubeligiji ili kukomesha ghasia hizi. Na huko Butembo, watu kenda waliokimbia makazi yao wakiwemo wanawake sita walifariki katika muda wa mwezi mmoja sababu ya hali mbaya ya maisha. Kiongozi wa kamati ya waliohamishwa katika jiji hilo Vi Kavira Vakevavwera kwenye maikrofoni ya Sadiki Abubakar, kuhii mwezi deja tumepoteza watu tisa Mene moya tulipoteza vatu saba. Kuko wengine wenye wanakufa juu ya njala, tando juu ya kukosa damu kumwili. Meri inatusaidiaka kutafuta kimbaseki na kutafuta serkei na gari kunivoa kozeka mtu hapa Butembo. Kuko kumine mbili komine Bulengera na komine Mususi, kwenye kuko maopito zenye ziko kwa dawa ya wakimbizi, ya bure. Yabure makomine ingine mbili hakuna dawa yoyote juu ya wakimbizi na wakimbizi kubutembo, eske wanapataka usaidizi? Ilikuwa mwezi wa kulikuwa ofisi ilisaidia watu karibia desa desa, njo venye walipatilewa franga kidogo venye vanatusaidiaka siku moamoya ni vale wakati vakimbizi vanaendaka mu Sandreville kwenda omba omba. Kwa kwa leo tumefika mu 7816 deplace, kwa hiyo anatoa wito kwa mashirika ya kibinadamu na serikali kuja kuwasaidia. Kuhusu haki, faili la Augustin Matata la rejea tena katika mahakama ya hakimu makazi kupitia mkutano wa kazara hii siku ya kwanza, ambapo washtakiwa wenzake walionekana kimwili, akiwemo Patrice Kitebi, mkurugenzi mkuu wa zamani wa FPI na Groblere Kristo wa Afrika Kusini, meneja wa kampuni ya Africom. Seneta huyo akiwa hayupo na hakuathiriwa na utendaji wa wizara ya umma. Mahakama iliamua kuarisha kesi hiyo hadi tarehe kumi na moja Julai ijayo. Waziri mkuu huyo wa zamani anashtakiwa tena na ofisi ya mwendesha mashtaka mkuu katika mahakama ya kasasion kwa kuficha, kwa mujibu wa ofisi ya mwendesha mashtaka wa umma, zaidi ya dola ya Kimarekani milioni mia mbili katika usimamizi wa bustani ya kilimo ya Bukangalonzo, kesi ambayo mahakama yake inadaiwa, mahakama ya katiba ilijitangaza kuwa haina uwezo mnamo Disemba mwaka jana. Lora Onyemba, mmoja wa mawakili wa Matata, anadhibitisha kuwa mteja wake hakukimbia na yuko tayari kumtetea na katika jimbo la Manyema meneja mukuu wa Sakima anasikitishwa na ujenzi haramu wa nyumba pia soko la punya kwenye njia ya umeme ya juu. Fidele Basemanane kwenye kipaza sauti cha Florence Kizalunga: kufatana na gisi tulienda kutembea ngambo ya barage, tuliona probleme tatu kawaida. Ya kwanza inaangalia gisi tunafunga kiziwa enye natwala maji wa kupeleka ndani ya mashine iko deja na mafasi mingi imaiko napita pembeni ya kibambazi na kama ile matundu nakuwa kabambi, inaenda kufika mkupeleka ile kibambazi kwenda na tuna perdre pratiquement possibilité ya kupata nkoro umeme ngambo ya maline haute tension. Nyumba mbalimbali mbali, bato wanajenga chini ya wakubo wakubo ya line haute tension. Tulombia wakubwa wa serikali waangalie ile probleme kisha ya kupunguza ma risk yenye eh, iko na surtout ke probleme kabambi. Wanajenga soko kabambi abea ko chini ya line haute tension. Tulomba wakubwa wa serikali ya puni waangalie na kile mzee baina ku deplace ile marché na wengine wenye kujenga Tarehe 13 Juni, siku ya kimataifa ya uhamasishaji kuhusu ualbinu ua munjini Kinshasa, sherehe ya kumbukumbu imefanyika hii siku ya kwanza kwenye jumba la makumbusho ya taifa na vyama mbalimbali vinavyozunguka mada tuungane ili kupaza sauti zetu. Redio Kapi inakupa ushuhuda wa Saranzanga, musichana murembo mwenye ualbino ambaye leo anafika ngazi ya tatu chuo kikuu. Ubaguzi anajua anatoa wito kwa watu wengine wenye ualbino kustarehe na kuishi kama mutu mwengine yoyote. Aksanti kwa kututega sikio kwenye Redio Kapi.