Popote mumejiunga na sauti ya amani, fuateni kwanza vichwa vya habari uletwa na Redio Okapi. Wapiganaji makumi mawili na wanane wa kikundi cha wasi wa maimai mai zamu taula kikundi cha reunion waliondoka misituni huko Kivu Kusini, wakingoja tangu wikendi iliyopita ili kujiunga na jeshi mchakato wa kitaifa wa PDDRCS. Ofisi ya uratibu wa mashirika ya kiraia Kivu Kusini inazindua kampeni ya kuchangisha fedha kwa ajili ya askari wa FRDC mbele. Na huko Jimbo la Kwilu, Jumuiya ya Makanisa Sebna iliandaa asubuhi tano za maombi kuwaunga mkono wanajeshi wa FRDC walio mstari wa mbele mashariki mwa nchi. Mwakilishi wa nchi wa UNFPA DRC akifuatana na ujumbe kutoka ubalozi wa Uswidi, Daktari Egen amekuja Manyema kuona shughuli ambazo shirika lake linafanya katika jimbo hili. Habari kamili huko mtaa wa Fizi katika jimbo la Kivu Kusini, wapiganaji makumi mawili na wanane wa kikundi cha wasi wa Maimai mai zamu tau la kikundi cha Reunio waliondoka msituni katika nyanda za kati za Kitundu na Lusololo, na wamekuwa wakingoja tangu wikendi iliyopita ili kujiunga na jeshi mchakato wa kitaifa wa PDDRCS. Kwa sasa wako katika kijiji cha Kasekezi lamba katika sekta ya Tanganyika, walihamasishwa na shirika ya ndani ya Avreo kujisalimisha. Mkuu wa sekta ya Tanganyika John Mulondani mwimiwa ameungana na Fisto Ngoma. Ni uongozi wa kundi ile ambao siku zote umekuwa ukikosea. Kuna hawa wamajumaji walikuwa wanafunga barabara, wanaiba, wanavizia barabara bara. Ilikuwa ni Alain ambaye alitegemea moja kwa moja Renyo na kundi lake. Alifanya hata wizi kwenye nyumba kwa kuhofia kuwa watakuwa wahanga wa kisasi kutoka kwa wakaaji. Ninaamini kwamba ndio maana wamechagua kwenda karibu na MONUSCO huko Kasekezi, ambako wanaweza kujisikia wako salama. Vinginevyo, hilo ni jambo zuri. Mimi mwenyewe natoka serikalini na PDDRCS ni mpango wa serikali tumeanzisha kama serikali. Walichofanya hawa wapiganaji wa majimaji ni wito usiokoma. Tulikuwa tumeanza mchakato huu hata kabla mpango wa PDDRCS kuanzishwa. Tumewasiliana na kikundi cha ebwela mtetezi, kikundi kingine cha wamajimaji huko Fizi, ambao wamepunguza shughuli zao za kijeshi wakati huo, na hiyo ni hadi mpango huo utakapowekwa. Kwa hiyo alijiunga haraka na programu hiyo. Ni kusema kwamba tuko katika mchakato. Mpango yenyewe ni mchakato, sio ya kwenda haraka. Uhamuzi wa kundi la kumiliki sila la FPK ambalo linatatiza eneo la Irumu ni matokeo ya mchakato mrefu ulio na serikali ya DRC kwa msaada wa MONUSCO. Uhamuzi uliokaribishwa na Generali Johnny Luboya ambaye anawataka wanamgambo wengine kufuata nyao za FPK Ezekiel Muzalia. Hatua hiyo ya kundi ya wapiganaji FPIC katika tarafa la Irumu unaonyesha kutekelezwa kwa mipango kadhaa zinazoandaliwa na serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo pamoja na MONUSCO. Katika kibarua hicho, wa memba wa kundi hilo wanasema wanakuwa kuwa cha silaha na kuchangia kwa maendeleo ya jamii na ya nchi nzima, hatua ambalo anasalimu liwali wa jimbo la Ituri jemedari John Luboya Nkashama, naomba vikundi vingine vya wanamugambo kushika azimio hili la kuacha silaha. Kulingana na Monusco, hatua hilo linatimilika kisha kazi mwingi ulichoandaliwa wa kukusanya wakuu wa makabila la Wabira kwa ajili ya kuhimiza waasi wale kuwacha vita na kuchangia kwa maendeleo, alivyojulisha Debon Mwisa afisa, kwenye kitu kinachohusika na raia cha Monusco jimboni Ituri. Kwa ukumbusho, shirika la Umoja wa Mataifa uliandaa mwezi wa ine uliopita pa Nyankunde mkutano ambapo walihuzuria wakuu wa usulutani tano na waakilishi wa wanamgambo kuwa cha silaha. Ripoti toka Bunia, Ezekiel Muzalia, Radio Kapi. Ofisi ya uratibu wa mashirika ya kiraia ya Kivu Kusini inazindua kampeni ya kuchangisha fedha kwa ajili ya askari wa FARDC mbele. Wakati huo huo, mashirika ya kiraia ya pia yanahimiza serikali ya Kongo toa motisha zaidi kwa jeshi kukabiliana na uchokozi huu kutoka nje. Mheshimiwa Adrien Zawadi kiongozi wa ofisi ya uratibu wa shirika la kiraia Kivu Kusini, aliweka kazarani tamko ambalo hapa ni dondo yake. La societe civile force vive du site Kivu. Shirika la raia Kivu ya Kusini la alika raia kijamii na kisiasa nchini waungane ajili ya kukinga taifa iliyo hatarini, kulingana na kipengele cha makumi sita na tatu cha katiba ya nchi. Shirika la raia Kivya Kusini larudilia tena uungaji mkono wake kwa wa FRDC wanaojitolea kwa ukingo wa nchi. Hivyo tunaanzisha kampeni chupa moja ya maji safi, wala dola moja ajili ya wa FRDC wetu, na tunaomba kwa kila raia mkongomani ajiunge nasi na kuleta msaada wa lazima ajili ya ushindi kamili. Shirika la raia kivya kusini launga mkono serikali kupitia diplomasia ya kusema kwamba Kigali ndiyo yahusika na usalama mdogo na mauaji yanayotendeka mashariki mwa DRC sote nyuma ya wa FARDC wetu dhidi ya shambulio la Rwanda. Na katika jimbo la Kwilu, jumuiya ya makanisa ya Sebdam iliandaa kutoka tarehe makumi mawili na sita hadi makumi matatu mwezi wa tano mwaka wa elfu mbili na makumi mawili na mbili asubuhi tano za maombi kijijini Kikwit. JP Benkita aliomba rehema za Bwana, mchungaji Jeremie Selemani, naibu mwakilishi wa kisheria wa jumuiya, akifafanua kwa kipaza sauti cha Mbuma. Kwa ndugu wapenzi katika Bwana, hakuna mtu ambaye hafahamu mambo yanayopitikana mashariki mwa nchi yetu, kufuatana na kazi ya vikosi vyetu kwa kurudisha amani upande huo, ambao kaka na dada ndugu zetu wanateswa wakibakwa, wakiuawa na wanamgambo mbele ya kitu kama na hicho, hatuwezi baki kimya. Ndio kwa maana jumuiya kubwa ya makanisa ya Injili CBNA iliandaa mikutano kubwa mitano kila asubuhi kwa kuombea na kujiunga pamoja na vikosi vyetu kwani pamoja na Mungu tunatumaini kupata amani wafanya siasa wa mashariki mwa Kongo wajihusishe wote ili amani irudi na amani ile iwe kwa faida ya wakaaji kwa ndugu wetu wa mashariki wasiwa na mawazo ya kuachiwa kwani tuko pamoja kupitia maombi kwa imani tunayo tunatumaini kwamba muumba hataweza kamwe kutuachilia Mungu alinde na abariki vikosi vyetu vilivyo masharikini mwa nchi katika Kivu Kaskazini, hali ya afya na kibinadamu katika eneo la Kanyaruchinya karibu na Goma, ambapo mamia ya watu waliokimbia makazi yao kutoka vikundi vya Kibumba, Buhumba na Kibati wamekusanyika kwa sasa, inazidi kuzorota. Watu hao waliokimbia makazi yao wanaripotiwa kuwa tangu mwishoni mwa wiki iliyopita matukio kadhaa ya kuhara, lakini pia ya ugonjwa unajulikana na homa na kutapika yameathiri watoto kumi na pia wazee huko Manyema. Mwakilishi wa nchi wa UNFPA DRC akifuatana na ujumbe kutoka ubalozi wa Uswidi amekuwa akikaa tangu jioni ya siku ya pili tarehe makumi tatu na moja mwezi wa tano munjini Kindu, muji mkuu wa jimbo la Manyema, akishuka kwenye ndege, daktari Eugene alisema alikuwa Maniema kutembelea shughuli ambazo shirika lake linafanya katika jimbo hili. Mwakilishi wa UNFPA atakabidhi rasmi jengo la Fistula Clinic katika eneo la Sekebanza, Kongo Centrali. Hali inayohusiana na upatikanaji wa maji inazidi kuwa mbaya zaidi hasa katika kipindi hiki cha kipwa. Didier Dinzei, mratibu wa mashirika ya kiraia wa huko, anaonyesha kwamba idadi ya watu inategemea tu maji ya visima chanjo cham kadhaa yakiwemo magonjwa yatokana na maji na ubakaji ambao wanawake wako wahanga. Kwanzia siku ya kwanza na mahakama ya amani ya Beni, mikutano ya simu lakini pia katika chumba cha baraza katika gereza kuu la Kangwai. Hii ni kwa lengo la kuhalalisha kesi kadhaa ambazo washtakiwa wamevuka kwa mbali muda wa kizuizini cha kisheria. Marial Papi Mkeba, washitakiwa kumi na sita wanasikilizwa kwa kesi hizi. Wanashitakiwa kwa wizi wa kawaida, uvuvi haramu kwenye Ziwa Edward, shambulio la kukusudia na kupigwa risasi, mahakama kiliza washitakiwa 15 na kutangazwa kufunguliwa kwa wawili. Beni, Marsial Papi Mukeba, Redio Okapi akisati ndugu, kwa kututega sikio. Mnaweza tena kusikiliza habari hizi kwenye mitandao ya kijamii ya Redio Okapi.