Oh, mapigano yaliyosababisha hii siku ya pili mauaji wa ya watu wawili yanaripotiwa kati ya wanafunzi na polisi tangu siku mbili mjini Mbandaka. Waandamanaji walichukua silaha mbili katika ofisi ya polisi mbele ya kuunguza ofisi ya mtaa wa Wangata na kipande cha soko ya Mbandaka ya pili katika jimbo la Kivu ya Kaskazini, mtu mmoja aliuawa na mwengine kajeruiwa siku ya kwanza usiku katika sekta ya Wenzori, mtaani Beni, ni wakati wa ajali ya kwanza ya kupingwa kwa askari jeshi wanaoendesha operesheni za pamoja FARDC na UPDF na vijana wa lokalite ya Kalemya. Katika jimbo la Kasai Oriental, bei ya saruji inapanda tangu siku chache mjini Mbujimai kutoka dola za Kimarekani makumi mawili na tano hadi makumi matatu na moja kwa mfuko Wanaoingiza saruji huku na wanaouzisha wanasema kuhusu ukosefu wake. Karibuni mpwenda msikilizaji. Mapigano yaliyosababisha hii siku ya pili, mauaji ya watu wawili yanaripotiwa kati ya wanafunzi na polisi tangu siku mbili mjini Mbandaka. Wanafunzi wanadai kushushwa kwa malipo ya masomo katika vyuo vikuu na ma universiti. Miongoni mwa waliofariki kuna mwanafunzi mmoja wa universiti ya Mbandaka na kamanda mmoja wa polisi. Waandamanaji walichukua silaha mbili katika ofisi ya polisi mbele ya kuunguza ofisi ya mtaa Wangata na kipande cha soko ya Mbandaka ya pili. malipo yale yaliyokuwa ya pesa za kongomani elfu mia tatu makumi matatu na mbili na mia tatu makumi matatu yalipandishwa hadi pesa za kongomani elfu mia sita na nne kutoka kunako ko Mbandaka. nafasi madai yalianzishwa. Wakati huu wakaaji wa Mbandaka wanasubiri kuwasili huko kwa rais wa jamhuri. Shirika mpya la raia tawi la Equateur lina shutumu mapigano yale. Shirika hilo la kiraia lina shutumu pia kushawishiwa kwa vijana, sababu wakuu wa mayunivesiti na vyuo vikuu tayari walijibu kwa mahitaji ya wanafunzi. Kiongozi wa shirika hilo la raia anatoa mwito wa kimya. Katika jimbo la Kivu ya Kaskazini, mtu mmoja aliuawa na mwingine kajeruiwa siku ya kwanza usiku, wakati wa ajali ya kupingwa kwa askari jeshi wanaoendesha operesheni za pamoja FARDC na UPDF na vijana wa lokalite ya Kalemya katika sekta ya Rwenzori mtaani Beni. Wakuu wa kiserikali wanajulisha kwamba vijana wale ni wa kundi la usalama la mahali lililopinga mwenendo wa askari walioendesha msako katika eneo hilo. Mengi nawe, Andre Kitenge, kutoka mji wa Beni. Pale Kalemia eneo katika sekta ya Rwenzori pa kilomita kumi na mji wa Kasindi Lubiria kwa mpaka na nchi Uganda, kulingana na afisa mjumbe wa gavana wa jimbo pale Kasindi vijana au ambao walikuwa wamepiga kambi karibu na moto walizuia vikosi viwili vya operesheni ya pamoja wakati ya doria kwenda kwenye vilima vya Muramba katika operesheni za kijeshi ali. Hii ilituma vikosi hivyo viwili kupiga risasi za honyo, anaonyesha Barthelemy Kambale. Yeye alifafanua kama katika kanganyiko huo ambapo raiya moja aliwawa na mwingine kujeuriwa, kulikuwa na hofu kubwa miongoni mwa wakaaji na kuwalazimisha kuondoka manyumbani mwao na kukaa nje usiku kucha, wakiogopa mashambulizi ya wahasi. Kisha kuwasiliana nasi, msemaji wa operesheni ya pamoja ya FRDC Colonel Mac Azukai anathibitisha ugomvi huu kwa kutoelewana kati ya vijana na majeshi hayo mawili. Hata hivyo, anasema ni askari wa FRDC wa kikosi cha pamoja ndio waliotawanya gundi la vijana wasiojulikana waliokuwa wamepiga kambi kuzunguka moto. Nikiripoti Mujibeni, mimi ni Andre Kitenge, Radio Okapi na mtaani Rutshuru wa kaja lokaliti ya Gikoru katika usultani wa Jomba wanashutumu maovu ya wanamgambo wa M23 katika vijiji vingi. Duru za mahali zinajulisha mauaji, poraji wa makao ya watu, usumbufu na udhulumu kwa watu waliozaniwa kupana habari kwa majeshi ya FARDC katika jimbo la Kivu Kaskazini. Tena ngome nyingi ziliachiliwa mwisho wa juma jana na askari wa FARDC katika mtaa wa Masisi, ni hususa katika usultani wa Bahunde na katika sekta ya Oso, zajulisha duru za mahali duru hizohizo zakikisha kwamba ngome hizo zilichukuliwa na makundi ya wa maimai mai, lakini msemaji wa Sokola ya pili anadulisha kuhusu mabadilisho ya askari jeshi katika ngome hizo. Maelezo mengi nayo Bernard Nyangi kutoka mji wa wa Goma. Wakazi wa eneo la ufamando ya kwanza, kwa mfano, wabaini kugundua kwama waaskari awako tena kwa ngome zao mapema siku ya sita natokea mapema Jumapili, wanamgambo wa kundi la machano wavamia maeneo yale. Kibuya Donasien ni kiongozi wa vijana wa asili ya Batembo. Wa Ufabandu. Remeka position ya Katunda na position ya Miko kwa mka hii, siku ya sita, position hizo zilikuwa kwa vide e, bila kujulisha hata na autorite civile pale, kama awako tena na population inapatikana sasa kwa wakati huu katika mikono wajangiri, ya wajangiri. Hali ya aina sawa ilirepotiwa eneo la Nyabiondo sekta ya Oso Banyungu, kulikozuka hata mapambano kati ya kundi la APCLS ya janvier na wale wa NDC Renove ya Bwira waliowania kuvamia maeneo yaliyoachwa na jeshi za eleza doko kadhaa, ila msemaji wa sekta Sokola ya pili unena kwamba ni vikosi vinavyobadilishwa. Luteni Kanali Guillaume Njike: hakuna oda ya kutoa majeshi Masisi, ila ilikuwa ndio releve ya majeshi, ili majeshi wengine waye Masisi. Duru zingine zaisi kwamba kuondoka kwa waskari jeshi eneo lile huenda kuambatana na mapambano yaliyoko hivi sasa mtani Rutshuru kati ya jeshi la Kongo na wana mgambo wa M23. Goma Jimboni Ituri, wanamemba wane wa task force waliokuwa katika mikono ya wanamgambo wa Kodeko waliowacha huru isiku ya pili baada ya kushikwa miezi miwili walifikishwa mjini Bunia na askari wa Fardese na kuwapatia wakuu wa kiserikali, zajulisha duru za pamoja. Watu wengi waliokuwa na wasiwasi kuhusu maisha yao walionesha furaha yao mjini Bunia na kandokando yake. Maelezo mengi nawe Ezekiel Muzalia kutoka mji wa Bunia. Kati ya wamemba hawa kunapatikana Thomas Lubanga kiongozi wa task na wamemba watatu miongoni mwao wa kanali wawili wa FARDC na Floribert Njabu walionyeshwa kwenye ikulu ya Liwali ambapo wakaaji wengi walikuja kwa kuwapokea ndani ya muji. Hali ya shamra shamra ilionekana kwa wakaaji hii asubuhi. Duru za kufanana za ripoti ya kwamba kuachiliwa huru kwa wamemba hawa ni katika mpango wa kuboresha masiliano na serikali ya inchi ambayo ilijibu kwa mapashwa ya kundi hili la w Gambo ni kama vile kuachiliwa kwa wazaniwa wamoja wa kudiko wanaofungwa kwenye jela kuu hapa mjini Bunia na pia mpango wa kuacha silaha na kurudishwa kwa wakaaji ndani ya vijiji zao. Kwa hiyo duru zingine za julisha ya kwamba wafungwa hawa walikimbia wao wenyewe upande wa usiku. Kwa ufahamu watu nane miongoni mwao wamemba wa sita wa kundi task force walishikwa tarehe 16 Februari pa Bambu tarafani Jugu wakati wali kuwa naendesha uimizaji kwa wanamgambo kwa kuacha silaha. Ripoti toka Bunia, Ezekiel Muzalia, Radio Okapi. Jimboni turi tena, waziri mkuu alitayarisha kufika hii siku ya pili mjini Bunia, jambo hilo leta matumaini kwa wakaji wa huku. Shirika la raia la mahali linapendekeza serikali itumie nguvu zote kwa kumaliza hali ya ukosefu wa usalama ya tangu miaka tano jimboni humo. Wengine wachunguzi wanawaza wakuu wa kiserikali na wa kijeshi walipashwa badilisha mbinu ya sasa isiyo na matunda mazuri kwa kukomesha ukosefu wa usalama katika jimbo la Ituri. Katika jimbo la Kasai Oriental, bei ya saruji inapanda tangu siku chache mjini Mbuji Mai, kutoka dola za Kimarekani 25 hadi 31 kwa mfuko. Wanaoingiza saruji huku na wanaouzisha wanasema kuhusu ukosefu wake, hali inayotokana na, na matatizo ya usafirishaji na kiwanda cha SNCC na tena kupandishwa kwa bei kwa viwanda vinavyotengeneza saruji, sawa kiwanda cha jimbo la Congo Central. Duru zinajulisha kuwepo kwa wakuu wa kiwanda cha SNCC pailebo kwa kusafirisha saruji kutoka Mweneditu kupitia Kananga katika jimbo la Kasai Central. Jimboni Kwilu, barabara moja peke yake ya kuingia na kutoka katika mji mdogo na mtaa wa Gungu inatishwa kuvunjika karibu ya nafasi ya kuingia mjini mdogo humo. Kiongozi wa shirika la Aria anasema mvua kali ya mwisho ilisababisha nafasi hiyo mporomoko wa udongo. Joakim Kusamba anadiisha kuhusu vinyume vibaya katika maisha ya kijamii na ya kiuchumi ya wakaaji. Uchunguzi wa ubunge unakazwa na kuzidishwa wakati huu kunako seneti. Siku ya kwanza, waziri wa utamaduni katika tungu alijibu kwa maswali ya seneta Denis Kambayi kuhusu kukatazwa kwa maandamano ya wanamuziki wa Kongomani katika eneo la Shengen. Waziri wa utamaduni alisema anazamiri ya jambo hilo na serikali tayari lichukua hatua kwa kuelemusha katika nchi za kigeni utamaduni wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na kukinga wanamuziki mbele ya Wakongomani wanawuwa katika nchi hizo za kigeni. Mwisho wa kipindi cha habari, munaweza endelea kusikiliza matangazo yetu kupitia vituo vyote vya habari vya kijamii vya Redio Okapi.