Copy? Oh, mapigano yaliyosababisha hii siku ya pili mauaji wa ya watu wawili yanaripotiwa kati ya wanafunzi na polisi tangu siku mbili mjini Mbandaka. Waandamanaji walichukua silaha mbili katika ofisi ya polisi mbele ya kuunguza ofisi ya mtaa wa Wangata na kipande cha soko ya Mbandaka ya pili katika jimbo la Kivu ya Kaskazini, mtu mmoja aliuawa na mwengine kajeruhiwa siku ya kwanza usiku katika sekta ya Wenzori, mtaani Beni. Ni wakati wa ajali ya kwanza ya kupingwa kwa askari jeshi wanaoendesha operesheni za pamoja FARDC na UPDF na vijana wa lokalite ya Kalemya. Katika jimbo la Kasai Oriental, bei ya saruji inapanda tangu siku chache mjini Bujimai, kutoka dola za Kimarekani makumi mawili na tano hadi makumi matatu na moja kwa mfuko. Wanaoingiza saruji huku na wanaouzisha wanasema kuhusu ukosefu wake. Karibuni mpwenda msikilizaji. Mapigano yaliyosababisha hii siku ya pili, mauaji ya watu wawili yanaripotiwa kati ya wanafunzi na polisi tangu siku mbili mjini Mbandaka. Wanafunzi wanadai kushushwa kwa malipo ya masomo katika vyuo vikuu na mayunivesiti. Miongoni mwa waliofariki kuna mwanafunzi moja wa univesiti ya Mbandaka na kamanda moja wa polisi. Waandamanaji walichukua silaha mbili katika ofisi ya polisi, mbele ya kuunguza ofisi ya mtaa wangata na kipande cha soko ya Mbandaka ya pili malipo yale yaliyokuwa ya pesa za kongomani elfu mia tatu makumi tatu na mbili na mia tatu makumi tatu yalipandishwa hadi pesa za kongomani elfu mia sita na ine kutoka kunako East Mbandaka. Nafasi madai yalianzishwa katika jimbo la Kivu ya Kaskazini, mtu mmoja aliuawa na mwingine kajeruiwa siku ya kwanza usiku, wakati wa ajali ya kupingwa kwa askari jeshi wanaoendesha wanawendesha operesheni za pamoja FARDC na UPDF na vijana wa lokalite ya Kalemya katika sekta ya Rwenzori mtaani Beni. Wakuu wa kiserikali wanajulisha kwamba vijana wale ni wa kundi la usalama la mahali lililopinga mwenendo wa askari walioendesha msako katika eneo hilo. Mengi nawe Andre Kitenge kutoka mji wa Beni. Ilikuwa karibu saa saba za usiku ambapo mlilio wa risasi ulisikika pale Kalemia eneo katika sekta ya Rwenzori pa kilomita kumi na muji wa Kasindi Lubiria kwa mpaka na nchi Uganda. Kulingana na afisa mjumbe wa gavana wa jimbo pale Kasindi, vijana au ambao walikuwa wamepiga kambi karibu na moto walizuia vikosi viwili vya operesheni ya pamoja wakati ya aduria kwenda kwenye vilima vya Muramba katika operesheni za kijeshi. Ali hi ilituma vikosi hivyo viwili kupiga risasi za honyo, anaonyesha Barthelemy Kambale. Yeye alifafanua kama katika kanganyiko huo ambapo raia moja aliwawa na mwingine kujeuriwa, kulikuwa na hofu kubwa miongoni mwa wakaaji na kuwalazimisha kuondoka manyumbani mwao na kukaa nje usiku kucha, wakiogopa mashambulizi ya wahasi. Kisha kuwasiliana nasi, msemaji wa operesheni ya pamoja ya FRDC UPDF, luteni kanali mac Azukai, anathibitisha ugomvi huu kwa kutoelewana kati ya vijana na majeshi hayo mawili. Hata hivyo, anasema ni askari wa FRDC wa kikosi cha pamoja ndio waliotawanya gundi la vijana wasiojulikana waliokuwa wamepiga kambi kuzunguka moto. Nikiripoti Mujibeni, mimi ni Andre Kitenge, Radio Okapi. Katika jimbo la Kivu Kaskazini, tena ngome nyingi ziliachiliwa mwisho wa jumajana na askari wa FARDC katika mtaa wa Masisi, ni hususa katika usultani wa Bahunde na katika sekta ya Oso, zajulisha duru za mahali. Duru hizo hizo zahakikisha kwamba ngome hizo zilishukuliwa na makundi ya Wamaimai, lakini msemaji anadulisha kuhusu mabadilisho ya askari jeshi katika ngome hizo malizo mengi. Nawe Bernard Nyangi kutoka mji wa Goma. Wakazi wa eneo la ufamando ya kwanza, kwa mfano, wabaini kugundua kwamba waaskari awako tena kwa ngome zao mapema siku ya sita, na tokea mapema Jumapili wana mgambo wa kundi la maachano wavamia maeneo yale. Kibuya Donasien ni kiongozi wa vijana wa asili ya Batembo wa ufabandu, Remeka position ya Katunda na position ya Miko kwa muka hii siku ya sita, position hizo zilikwaiswa kwa vide bila kujulisha hata na autorite civile pale kama awako tena na population inapatikana sasa kwa wakati huu katika mikono ya wajangiri. Hali ya aina sawa iliripotiwa eneo la Nyabiondo, sekta ya Oso Banyungu, kulikozuka hata mapambano kati ya kundi la APSLS ya Janvier na wale wa NDC-R nove ya Bwira waliowania kuvamia maeneo yaliyo acho na jeshi za eleza doko kaza ila, msemaji wa sekta sokola ya pili unena kwamba ni vikosi vinavyobadilishwa. Luteni Kanali Guillaume Njike hakuna oda ya kutoa majeshi Masisi, ila ilikuwa ndio releve ya majeshi ili majeshi wengine owaye Masisi. Duru zingine zaisi kwamba kuondoka kwa waskari jeshi eneo lile huenda kuambatana na mapambano yalioko hivi sasa mtanya Ruchuru kati ya jeshi la Kongo na wanamgambo wa M23 Goma. Jimboni Ituri, wanamemba wane wa task force waliokuwa katika mikono ya wanamgambo wa Kodeko waliowacha huru siku ya pili baada ya kushikwa miezi miwili, walifikishwa mjini Bunia na askari wa FARDC na kuwapatia wakuu wa kiserikali, zazulisha duru za pamoja. Watu wengi waliokuwa na wasiwasi kuhusu maisha yao walionesha furaha yao mjini Bunia na kandokando yake. Maelezo mengi nawe Ezekiel Muzalia kutoka mji wa Bunia. Kati ya wamemba hawa kunapatikana Tomalo Banga, kiongozi wa task na wamemba watatu miongoni mwao wa kanali wawili wa FARDC na Floribert Njabu walionyeshwa kwenye ikulu ya liwali ambapo wakaaji wengi walikuja kwa kuwapokea ndani ya muji. Hali ya shamrashamra -shamra ilionekana kwa wakaaji hii asubuhi. Duru za kufanana za ripoti ya kwamba kuachiliwa huru kwa wamemba hawa ni katika mpango wa kuboresha maasiliano na serikali ya inchi ambayo ilijibu kwa mapashwa ya kundi hili la wa Bambo. Ni kama vile kuachiliwa kwa wazaniwa wa moja wa CODECO wanaofungwa kwenye jela kuu hapa mjini Bunia na pia mpango wa kuacha silaha na kurudishwa kwa wakaaji ndani ya vijiji zao. Kwa hiyo duru zingine za julisha ya kwamba wafungwa hawa walikimbia wao wenyewe upande wa usiku. Kwa ufahamu watu nane miongoni mwao wa memba wa sita wa kundi task force walishikwa tarehe 16 Februari pa Bambu tarafani Jugu wakati wali a naendesha uhimizaji kwa wanamugambo kwa kuwacha silaha. Ripoti toka Bunia, Ezekiel Muzalia, Radio Okapi. Jimboni turi tena, waziri mkuu alitayarisha kufika hii siku ya pili mjini Bunia. Jambo hilo lileta matumaini kwa wakaji wa huku Shirika la raia la mahali linapendekeza serikali itumie nguvu zote kwa kumaliza hali ya ukosefu wa usalama ya tangu miaka tano jimboni humo. Wengine wachunguzi wanawaza wakuu wa wana waku, kiserikali na wa kijeshi walipashwa badilisha mbinu ya sasa isiyo na matunda mazuri kwa kukomesha ukosefu wa usalama katika jimbo la Ituri. Katika jimbo la Kasai Oriental, bei ya saruji inapanda tangu siku chache mjini Mbujimai, kutoka dola za Kimarekani makumi mawili na tano hadi makumi tatu na moja kwa mfuko. Wanaoingiza saruji huku na wanaouzisha wanasema kuhusu ukosefu wake, hali inayotokana na matatizo ya usafirishaji na kiwanda cha SNCC na tena kupandishwa kwa bei kwa viwanda vinavyotengeneza saruji sawa kiwanda cha jimbo la Kongo Central. Duru zinajulisha kuwepo kwa wakuu wa kiwanda cha SNCC pailebo kwa kusafirisha saruji kutoka Mweneditu kupitia Kananga katika jimbo la Kasai Central. Uchunguzi wa ubunge unakazwa na kuzidishwa wakati huu. Kunako senete siku ya kwanza, waziri wa utamaduni Kati Katungu alijibu kwa maswali ya seneta Denis Kambai kuhusu kukatazwa kwa maandamano ya wanamuziki wa, wa Kongomani katika eneo la Shengen. Waziri wa utamaduni alisema ana zamiri ya jambo hilo na serikali tayari ilichukua hatua kwa kuelemusha katika nchi za kigeni utamaduni wa jamhuri ya kidemokrasi ya Kongo ingaana muziki mbele ya kongamano wanao katika nchi hizo za kigeni. Mwisho wa kipindi hiki cha habari munaweza endelea kusikiliza matangazo yetu kupitia vituo vyote vya habari vya kijamii vya redio Kapi.