Oh, asante kwa kujiunga tena na nasi jimboni Kivu ya Kaskazini. Hali ya usalama ni afujo katika usultani wa Jomba. Mapambano yameendelea hadi hii siku ya pili nyuma ya mchana, kando ya mji wa Bunagana, kati ya FARDC na uasi wa M23. Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo imeingia rasmi katika Jumuiya ya Mataifa ya Afrika ya Mashariki. Azimio hiyo litangazwa hii siku ya pili wakati wa mkutano wa 19 wa marais na wakuu wa maserikali wa shirikisho hilo. Ni kisa cha chache, ndiyo timu ya taifa ya mpira wa kandanda ya Moroko itakaribisha mjini Casablanca leo, Leopard ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, ni katika mechi ya marudishio ya kikombe cha ulimwengu Qatar 2022. E, jimboni Kivu ya Kaskazini, hali ya usalama ni ya fujo. Katika usultani wa Jomba, mapambano yaliendelea hadi hii siku ya pili nyuma ya mchana, kando ya mji wa Bunagana, askari wa FARDC wamepatikana katika eneo ya Rangira, wakati waasi wa M23 wapo pa kibanda karibu kilomita moja na ngome ya FARDC. Hali ni ya wasiwasi, Paruchuru centre zasema duru za mahali mengi. Nawe Gabriel, wamenya mapambano kali imezuka leo baada ya mchana kati kando ya milima milima inayozunguka mji wa Bunagana. Huko waasi wa M23 wanajaribu kudhibiti mji huo kwa sasa. Mitutu za silaha nzito zinaendelea kusikika kando kando ya Bunagana. Kufatana na duru zetu, jeshi la FRDC linaendelea kudhibiti mji huo wa Bunagana. Kufatana na duru zetu, waasi walijaribu pia kuingia ndani ya maeneo ya asili ya Busanza kwa lengo la kushambulia kampi ya jeshi ya FRDC Papena inayopatikana kando ya mji mkuu wa mtaa wa Ruchuru, lakini waliweza kurudishwa nyuma na jeshi la FRDC. Duru za asili kutoka maeneo ya asili Jomba imehakikisha kwamba askari wa FRDC wanapatikana ndani ya kijiji Rangira, na huko wanajaribu kujitahidi tena kwa a kusimamisha mwendo ya waasi barabara hiyo inatoa faida nyingi kwa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo na nchi za Komesa. Gabriel Wamenya. Upande mwingine, waasi wa M23 wamedhibiti tena tangu siku ya kwanza milima maalum ya kusini ya Bunagana kisha mapambano makali na jeshi la FARDC ni katika sultani wa Jomba mtaani Ruchuru. Hali hiyo inapatia waasi wa M23 bahati ya kuingia na kuchukua moja kwa moja miji ya mtaa huo, wanawaza watendaji wa hapo nyumbani. Mengi nawe Bernard Nyangi wakitokea sehemu ya mlima wa volkano Sabino kwenye makutanio ya mipaka kati ya Kongo, Rwanda na Uganda. Mwanzoni mwa wiki jana, waasi wa M23 walizibiti hapo jana mlima wa Kavangi, Kanyanja na baadaye hizo za chanzo na Rumioni. Hayo yakapelekea raia wa vijiji zaidi ya raia 15 za eneo hizo kuyama makaji zao. Milima hizo zilizoko kusini mwa Bunagana zawapa waasi wale fursa kadhaa, wahisi wanaharakati kadhaa, mtani Ruchuru. Pande moja waasi wana zibidi sasa mipaka zote kati ya Kongo na mainchi jirani za Rwanda na Uganda. Tena tokea huko uko, wana uwezo wa kuvamia barabara Kalengera, Tongo na kuwasili mutani jirani wa Masisi, eneo la magharibi. Ikumbuke kwamba milima za Chanzo, Runyoni na Mbuzi kwa pekee za lengwa mara kwa mara kwa malengo za taktiki na waasi wa M23 na hata wale wa CNDP ya Laurent Kunda mbele yao mwezi Novemba mwaka wa 2013 kiisha kutokomezwa na jeshi la Congo kupitia msako po morange, Sultani Makenga ni milimani Runyoni, Chanzo na Mbuzi alikotokea ili kukimbilia Uganda pamoja na wanamgambo wake mia tatu, wakiziacha huko toni zaidi ya mia tatu ya silaha na masasi. Goma, Bernard Bernardenyang, Radio Kapi. Upande mwingine, jamhuri ya Rwanda imetupilia mbali shutuma ya jeshi la FARDC lenye kusema jeshi la Rwanda liliunga mkono uwasi wa katika mapambano ya chanzu na unyonyi. Rwanda inaomba uchunguzi wa mwenendo wa pamoja kuhusu shutuma hizo. Maelezo kamili nao esifa maguru kutoka mji wa Goma. Katika tangazo lake la jana siku ya kwanza, liwali wa jimbo la magharibi upande wa Rwanda kwenye mpaka na mji wa Goma, bwana Francois Habitegeko anatupilia mbali kuwepo kwa msaada wowote wa Rwanda katika mapambano kati ya jeshi la Kongo na waasi wa wa M23. Yeye asema kwamba jeshi la Kwao halihusike hata kidogo na shughuli zote za uasi nchini Kongo. Akijibu kwa tangazo la mnenaji wake, Liwali wa jimbo la Kiva Kaskazini Mwenzake wa Rwanda anasema kuwa ni shtuma bila uhakikisho. Tena wao hawakubali jina hizo mbili za askari walioonyeshwa kama vile askari wa RDF waliokamatwa kwenye mapambano nchi ya Kongo. Na Rwanda wana vikao vya pamoja katika muungano wa Seirgel na hata wao kati yao kwa kuchunguza shtuma hizo zote. Inavyosema, tangazo hilo. Goma, Sifa Magoro, Radio Okapi. Wakati mapambano yanaendelea tangu siku ya kwanza kati ya jeshi la FARDC na waasi wa M23, kamanda makamo wa MONUSCO alijulisha kwamba MONUSCO inatolea usaidizi kwa jeshi la taifa. Jemadari Benoit Chevanat aliyewasili Beni hii siku ya pili alisema kuhusu mgao wa habari na tena, kituo cha MONUSCO katika eneo la mapigano kinaruhusu kukaribisha na kusindikiza wanaokimbia mapambano hadi nafasi za usalama. Huyo aliojiwa na Joel Bofengo. Hali bado imechanganyikiwa kama kawaida, kunapokuwa na migongano, kwani ni vigumu kubainisha misimamo ya kila mmoja. Tunaanza kuwa na maono wazi papo hapo. Hii inaturuhusu kutimiza dhamira yetu ya msingi ambayo ni kulinda raia. Kikosi cha Umoja wa Mataifa hakishiriki moja kwa moja katika mapambano na M23, lakini kama sehemu ya mamlaka yake inafanya kazi katika kuunga mkono vikosi vya usalama vya Kongo. Kuna maswala mawili makuu. Ya kwanza, bila shaka ni ulinzi wa raia ambao ndio kiini cha misheni yetu. Na kuhusu eneo la mapigano ya sasa, tuko kwenye kambi kuu kusini magharibi mwa Bunagana. Uwepo huu unaturuhusu kwa upande mmoja kuwakaribisha raia ambao ni kweli wamechanganyikiwa sana. Kumekuwa kuhama kwa raia wanaohofia usalama wao. Tayari tulikaribisha makundi kadhaa ya watu jana, na wakati huo huo tunaunga mkono FARDC. Kwanza kuna kupeana habari, kisha tumekuwa tukitoa usaidizi wa mara kwa mara wa vifaa kwa muda mrefu sasa kwa kutoa njia za usafiri njia za uokoaji wa matibabu. Upande wake, Bibi Bintu Keita, kiongozi <tri> wa MONISCO ameshutumu vikali shambulio hiyo mpya ya uasi wa M23 na ameomba wajisalimishe kwa sasa na bila sharti. Kupitia mtandao Twitter amelusha kwamba MONISCO ipo karibu ya serikali na ya Wakongomani. Jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo imeingia rasmi katika jumuiya ya mataifa ya afrika mashariki. Azimio hiyo ilitangazwa hii siku ya pili wakati wa mkutano usio wa kawaida wa kumi na tisa wa marais na wakuu wa maserikali wa shirikisho hilo. Jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo imekutana katika kongamano hilo mataifa ya Burundi, Kenya, Rwanda, kusini Sudan, Tanzani na Uganda. Rais Felix Tshisekedi alipata wakati wa kuomba wenzake waunde shirika mpya itakayochungua pia masuala ya mazingira, ardhi, madini na nishati, ikiwa na makao yake mjini Kinshasa, na mbele ya kuingia kwa Jamhuri ya Kidemokrasia katika shirikisho hilo, eneo la Afrika Mashariki lilikuwa na milioni 1 mkato 8 kilomita mraba na wakaaji milioni mia moja makumi tatu na mbili namna ya kupinga ujeuri mkali na ujambazi wa mipaka ndiyo lengo ya mkutano wa wakuu wa polisi wa nchi za Afrika ya Mashariki. Ndivyo ilijilishwa mjini Kinshasa katika tangazo ya hii siku ya pili ya kamisa mkuu wa polisi Dedone ya Muli akiwa pia kiongozi wa mkusanyiko huo wa polisi. Wakati wa mkutano wa siku mbili, aliomba wakuu wa polisi wa husiane zaidi kwa kukomesha ujeuri na ujambazi katika mipaka <tune> Katika jimbo la Kasai Central, shirikisho la haki za binadamu asedo linaomba wanabunge wa jimbo hilo wapinge ombi yoyote walaazimio kutoka wakuu wa kiserikali na wa mikusanyiko mbalimbali mbali ya kisiasa katika uchaguzi wa wali waliwali na makamu wake. Kiongozi wa shirikisho ile aliomba hivyo siku ya kwanza mjini Kananga, kutokana na hali katika mikusanyiko ya kisiasa inayoelekea uchaguzi huo. Arthur Padingangi anasema tabia hiyo ya kulazimisha liwali na makamu wake haikutoa matunda. Mtakumbuka kuwa katiba ya nchi yetu ilitaka uchaguzi wa magavana kama ule wa masenata ufanyike kwa upigaji kura usio wa moja kwa moja wa wote. Kwa hiyo ni wapiga kura wanaohusika tangu mwaka elfu mbili na sita mwanzo wa mchakato wa demokrasia ya taasisi za DRC. Huko Kasai Central tumeona hali ambayo imekuwa jambo la tiketi katika siku hizi tu. Ni umuhimu kutathmini matokeo ya tiketi. ASEDO inaamini kwamba uzoefu na hatari za tiketi Si, haziwezi kushawishi na hazikupata matokeo e, yaliyotarajiwa kwa sababu ya kutumikia maslahi ya mashauri wao kuliko kukidi matarajio ya kina, ya idadi ya watu. Kutokana na hayo hapo juu, Asedo ingependa manaibu wa majimbo kutotilia maanani ombi hili ambalo ni sehemu ya mazoea ya zamani ya utawala uliopita kwamba katika siku hizi mkuu wa mkoa lazima hahukumiwe kwa vitendo ambavyo ambavyov ni kisha saa chache ndiyo timu ya taifa ya mpira wa kandanda ya moroko itakaribisha mjini kasablanka par ya jamhuri ya kidemokrasia ya kongo katika mechi ya marudishio ya kikombe cha ulimwengu qatar 2022 wakongomani wana lazima ya ushindi wa goli moja kwa sifuru wala wa goli mbili kwa mbili kwa ushindi wao ajili wahudhurie pia katika kikombe hicho kiisha miaka makumi manne na mnane mechi hiyo itaanzishwa saa mbili na nusu wakati wapa mjini kinshasa mwisho wa kipindi kicha habari munazoendelea kusikiliza matangazo etu kupitia vituo vyote vya habari vya kijamii vya Radio Kapi.