Copy? Oh, copy. Asante kwa kujiunga tena nasi matayarisho ya uchaguzi wa maliwali na makama wao katika majimbo yanayoongozwa na wakuu wa muda uongozi wa mkusanyiko Union Sacree ulipanga pamoja na wanabunge wa majimbo daftari ya wa ugombea wake lakini wamoja hawakubali wagombea walioteuliwa ni idadi ya watoto 17500 kutoka makundi ya silaha ndiyo walisaidiwa tangu mwaka wa 2017 katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Ndivyo walijulisha mwakilishi wa UNICEF nchini humo jana siku ya tatu mjini Kinshasa, wakati wa mkutano na wapasha habari. Wakaaji wa mikoa ya kando ya mji wa Bandundu wana matatizo mengi kwa kupata maji sababu kiwanda Regidezo akiwatolee maji. Wakati huu walisema wakati wa sherehe ya maji duniani kwamba wanatumia maji ya visima yanayosababisha magonjwa ya kuendesha. na ifuatayo ndiyo taarifa kamili ya habari. Matayarisho ya uchaguzi wa maliwali na makamo wao katika majimbo yanayoongozwa wa na wakuu wa muda. Uongozi wa mkusanyiko ineyosakri uliandaa jana mjini Kinshasa uchaguzi wa mbele wa wagombea na wanabunge wa majimbo wanaopatikana mjini Kinshasa. Wagombea walioteuliwa siku ya pili iliyopita na wanabunge wa mkusanyiko ule ndiyo watakuwa makandideti wa uchaguzi ujayo wa maliwali na makamo wao, lakini wanabunge wa moja wa majimbo wanamemba wa inio sakre awakubali wagombea wale. Utume moja wa Umoja Mataifa wa Mataifa unaoongozwa na Simon Pierre na Nitelamio, makamu kiongozi ofisi ya usaidizi wa uchaguzi ya tume la maswali ya kisiasa na mkazo wa amani ulizungumza siku ya pili mjini Kinshasa na kamisheni ya taifa ya uchaguzi huru CENI chini ya uongozi wa Denis Kadima Kazadi. Pamoja pande hizo mbili zilichungua lazima kazi za kutimiza na matatizo ya mwenendo wa uchaguzi ujao katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo tana pia na watendaji wa kisiasa na washirika la raia. Kumbukeni kwamba mwezi wa pili uliopita katibu mkuu makamu wa Umoja wa Mataifa anayehusika na, na operesheni za kuimarisha amani Jean-Pierre Lacroix alizungumza na kiongozi wa seni na wabaraza bunge la taifa kuhusu matayarisho ya uchaguzi ujayo. Wakati huo alijulisha kwamba Umoja wa Mataifa upo tayari kujibu kwa ombi ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kuhusu mpango wa uchaguzi. Mmoja wa uzembe unaozuia ukubwa wa wanawake katika jamhuri ya kidemokrasi ya Kongo ni ukosefu wa mapatano kati yao, ndivyo alijulisha Bi Marie Jose Ikofu, mgombea mwanamke peke yake wa uchaguzi wa rais uliopita. Huyo alisema yale wakati wa mazungumzo na kiongozi wa MONISCO na zaidi ya wanawake makumi tano wakuu katika sekta mbalimbali, mradi ulioandaliwa na bibi Bintu Keita katika mpango wa kusindikiza wanawake wa kongomani katika mwenendo wa uchaguzi ujayo. Ni idadi ya watoto elfu kumi na saba mia tano kutoka makundi ya silaha ndiyo walisaidiwa tangu mwaka wa elfu mbili kumi na saba katika jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo katika mpango wa mwenendo wa kuwarundisha katika maisha ya kawaida. Ndivyo alijulisha mwakilishi wa UNICEF nchini humo Edward Begbeder hii siku ya tatu mujini Kinchasa, wakati wa mkutano wa mashirika ya Umoja wa Mataifa na wapasha habari. Masema yake alichukuliwa na mwenzetu Wonwari Misenga Kalala. Kufuatana na mpangilio wa kuondoka kwa watoto katika gundi za silaha, tumetoka kuonyesha hapa mifano nyingi za watoto ambao wametoka katika gundi ya ADF na pia katika gundi zingine zenye kumiliki silaha. Tangu mwaka 2017 kuna kuwa watoto zaidi ya 1700 ambao walitoka katika gundi zile na wamepata msaada. Hizi ni kesi ambazo zajulikana UNICEF na watumishi wengine walitolea msaada wao. Zaidi ya kesi zile elfu 17 zilizoripotiwa, zaidi ya watoto 1010 walipokea msaada na wakirudishwa katika jamaa na jamii zao. Tukichukua mfano wa mwaka 2021, zaidi ya watoto 3300 waliokuwa mbali na jamaa zao walipokea msaada kutokana na mzozo huu. Habari njema kwa watoto wanaogonjwa moyo mjini Lubumbashi. Tangu hii siku ya tatu, kampeni ya matunzo bila malipo iliandaliwa katika kituo cha afya diama cha Lubumbashi. Kampeni hiyo inaendeshwa na utume wa uguzi kutoka Marekani, memba wa shirika Novic Cardiac Alliance. Wazazi wana watoto wagonjwa wa moyo mjini Lubumbashi wanaalikwa kuwaandikisha katika kituo cha afya diama kwa matunzo bila malipo. Taarifa ya Jean Gandu mengi na mshirika toka Bukavu, Jean Baptiste Ntonga. Cha kwanza watoto makumi tano waliorodheshwa, wa miaka michache, kati yao ana miezi sita na mkubwa zaidi ana miaka kumi na sita walionekana kuwa na hitilafu mbalimbali mbali za moyo. Miongoni mwa hao makumi mbili na tano watapasuliwa moyo katika wiki mbili zijazo. Kiongozi wa kituo Centre Medical Diamant alionya kwamba upasuaji huu una thamani ya karibu dola elfu makumi tatu ila, kuhusu kampeni inayoanza, malipo yote yatagharamiwa na Fondation CM Diamant. Daktari William Novik, kiongozi wa Novik Cardiac Alliance, alisema kwamba wazazi wanapashwa kufaidika ili watowe bahati kwa watoto wao kwa kuishi. Watoto watakaopasuliwa watafaidika pia na wale watoto wengine makumi mbili na tano watangoja kampeni itakayofuata katika muda wa miezi mitatu. Lengo ni la kuwaleta waganga wanamemba wa Novick Cardiac Alliance waje mara mbili wala mara tatu kwa mwaka muda wa miaka tano. Kwa hiyo Karim Kajin, kiongozi wa kituo Diama, anaomba kusindikizwa na serikali na wa waungaji mkono ili shughuli hizo zifanyike kwa faida ya watoto wote wanaogonjwa na watakao na upasuaji huo wa moyo. Mjini Boende katika Jimbo la Chwapa, kazi za kijamii na za kiuchumi zinaharibishwa tangu siku mbili; ni kutokana na hali ya ukosefu wa usalama na vijana wa moja kisha ki mauaji ya waziri jimboni humo wa ujana. Siku ya Mungu usiku vijana wale waliharibu mahali pa kuuzisa chakula na kuumiza vikali kwa mpanga dereva wa pikipiki anayeshutumiwa kuhusiana na muuaji. Wakaji wa mikoa ya kando ya mji wa Bandundu ndio wana matatizo mengi kwa kupata maji safi, sababu kiwanda rejidezo akiwatolee maji wakati huu. Ni mfano wakaji wa wakaaji wa mikoa trois rivieres katika mtaa wa Basoko, wakati wa sherehe ya maji ulimwenguni tarehe makumi mawili na mbili Machi, wakaaji wa mmoja wa mikoa hiyo walisema wanatumia na kunywa maji ya visima yanayosababisha magonjwa ya kuendesha. Wanaomba shirika la rejidezo liwatilie visima. Kiongozi wake huko Mutombo Aludamayo Joseph anasema kuna shida Taarifa Iren Boma kutoka Bandundu inasoma na mwanzito wa buni ya Ezekiel Muzalia. Ikiwa wakaaji wengi wa muji mkuu wa Bandundu wanapata maji safi toka shirika reji Dezo, jambo lile si hakika kwa wakaaji wa katasi moja kando na muji huu. Wakaaji wa huko wanateseka kwa kupata maji safi, jambo ambalo linawasukuma kutumia maji ya visima ambayo hayako safi. Moja kati ya wakaaji wale anajulisha ya kwamba wanaamka a wa upande za usiku kwa ajili ya kutafuta maji safi, wakitumizia maji ya visima ambayo inaweza kusababisha magonjwa mengi. Mkaaji huyo anaomba Regie des Eaux kununua mirija kwa ajili ya kuwaletea maji safi. Kwa mjibu wake kiongozi wa shirika Reji Dezo, Engenia Mutombo aluda, hali hiyo inatokana na ukosefu wa feza. Kwa masemi yake, kuona namna mji mkuu wa Bandundu unaendelea na kuongezeka, mpango wa kugawa maji unakuwa vigumu, kwa sababu ya ukosefu wa feza. Kwake Engenia Mutombo, shida la kugawa maji litatatuliwa ikiwa raia wanasaidia shirika Reji Dezo kwa kulipa deni zao za maji. Na katika jimbo la Kivu ya kaskazini eneo zote za hatari za mlipuko wa milima ya moto zimetambulishwa na shirika la OVG. Shirika hilo lina uwezo sasa wa kuwashauria watu wanaonia ya kuendesha makazi na kujenga pagoba na Nyiragongo. Habari kuhusu maeneo ya hatari zilijulishwa wakati wa mkutano mkuu wa kimataifa uliokomesha siku ya kwanza iliyopita mjini Goma. Sikilizeni mafasirio ya kiongozi wa shirika la OVG Adalbert Mwindo mbele ya mikrofoni na Sifa Maguru ma kartografia ambayo tulipresente ambayo inaonesha eh, ma manjia ya matope ya moto ama mafisire alafu, wanapofika kwenye eh, town wanaangalia kama hiyo kartografia haiko reflete par l'occupation ya sole ville de Goma, mtu hawezi kugundua kama kweli populasion iko sansibilize kuhusu makarte ambayo inaonekana hapa kwenye observatoire. Na hiyo ilitupatia ile fursa ya kuweza kualika wakazi wote wa Goma waje kwenye observatoire, ama watu kosilte waweze kutazama kujua fasi gani kuna uh, hiyo njia za za, za, za, za za matope ya moto ili waweze ku Ma kiongozi wa shirika hilo la OVG alidulisha kwamba habari kuhusu maeneo za hatari zinaendelea kuchunguzwa siku kwa siku. hatimaye kazi za kamisheni ya pamoja kati ya serikali ya jamhuri na utetezi wa watumishi wa vyuo vikuu na mayunivasiti zitaanzishwa kesho siku ya tano hapa mjini Kinshasa, katika katabibu wa mtaani Nsele. Ndivyo ilitangazwa na waziri wa esi Muindo Nzangi kupitia mtandao Twitter wa wizara hiyo. Kumbukeni kwamba walimu wa sekta hiyo walisimamisha mgomo wao tarehe mbili Machi iliyopita kwa kupatia mahojiano yale bahati ya kufaulu. Watumishi wale wa esi wanaendelea kudai kuboreshwa kwa shurti zao za maisha na za kazi. Mwisho wa kipindi hiki cha habari, bali munaweza endelea kusikiliza matangazo yetu kupitia vituo vyote vya habari vya kijamii vya Radio Kapi.