Kati. Asante kwa kujiunga tena nasi. Ni idadi ya watoto elfu kumi na saba mia tano kutoka makundi ya silaha ndiyo walisaidiwa tangu mwaka wa 2017 katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Ndivyo alijulisha mwakilishi wa UNICEF nchini humo, hii siku ya tatu mjini Kinshasa wakati wa mkutano wa wa pasha habari makazi ya kutimiza pamoja na matatizo ya mwenendo wa uchaguzi ujayo katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, ndiyo maswali yaliyozungumziwa siku ya pili mjini Kinshasa, kati ya tume moja ya Umoja wa Mataifa na kamisheni ya taifa ya uchaguzi huru seni. Wakaaji wa mikoa ya kando ya mji wa Bandundu wana matatizo mengi kwa kupata maji, sababu kiwanda Rejidezo hakiwatolewe maji wakati huu. Walisema wakati wa sherehe ya maji duniani kwamba wanatumia maji ya visima yanayosababisha magonjwa ya kuendesha Habari kamili. Ni idadi ya watoto elfu kumi na saba mia tano kutoka makundi ya silaha ndiyo walisaidiwa tangu mwaka wa elfu mbili kumi na saba katika jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo katika mpango wa mwenendo wa kuwarudisha katika maisha ya kawaida. Ndivyo alijulisha mwakilishi wa UNICEF nchini humo Edward Begbeder hii siku ya tatu mjini Kinshasa, wakati wa mkutano wa mashirika ya umoja wa mataifa na wapasha habari. Masemeke alichukuliwa na mwenzetu Onori Misenga Kalala. Kufuatana na mpangilio wa kuondoka kwa watoto katika gundi za silaha, tumetoka kuonesha hapa mifano nyingi za watoto ambao wametoka katika gundi ya ADF na pia katika gundi zingine zenye kumiliki silaha. Tangu mwaka 2017 kuna kuwa watoto zaidi ya 175 ambao walitoka katika gundi zile na wamepata msaada. Hizi ni kesi ambazo zajulikana UNICEF na watumishi wengine walitolea msaada wao. Zaidi ya kesi zile elfu 17 zilizoripotiwa, zaidi ya watoto elfu 10 walipokea msaada na wakirudishwa katika jamaa na jamii zao. Tukichukua mfano wa mwaka 2021 zaidi ya watoto elfu 3 mia tatu, waliokuwa mbali na jamaa zao walipokea msaada kutokana na mzozo huu. Habari njema kwa watoto wanaogonjwa moyo mjini Lubumbashi. Tangu hii siku ya tatu, kampeni ya matunzo bila malipo iliandaliwa katika kituo cha afya Diama cha Lubumbashi. Kampeni hiyo inaendeshwa na utume wa wauguzi kutoka Marekani, memba wa shirika Novic Cardiac Alliance. Wazazi wana watoto wagonjwa wa moyo mjini Lubumbashi wanaalikwa kuwaandikisha katika kituo cha afya Diama kwa matunzo bila malipo. Taarifa ya Jean Gandu Mengi na mshirikitwa Bukavu Jean Batiste Ntonga. Kwa kipindi hiki cha kwanza watoto makumi tano waliorodheshwa wa miaka michache; kati yao ana miezi 6, na mkubwa zaidi ana miaka 16. Walionekana kuwa na hitilafu mbalimbali za moyo. Miongoni mwa hao 25 watapasuliwa moyo katika wiki mbili zijazo. Kiongozi wa kituo Centre Medical Diamant alionya kwamba upasuaji huu una thamani ya karibu dola elfu makumi tatu ila kuhusu kampeni inayoanza, malipo yote yatagharamiwa na Fondation CM Diamon. Dr. William Novik, kiongozi wa Novik Cardiac Alliance, alisema kwamba wazazi wanapashwa kufaidika ili watoe bahati kwa watoto wao kwa kuishi. Watoto watakaopasuliwa watafaidika pia na ugharamio kiafya kabla ya hiyo wale watoto wengine makumi mbili na tano watangoja kampeni itakayofuata katika muda wa miezi mitatu. Lengo ni la kuwaleta waganga wanamemba wa Novik Cardiac Alliance waje mara mbili wala mara tatu kwa mwaka muda wa miaka tano. Kwa hiyo Karim Kajin kiongozi wa kituo Diama anaomba kusindikizwa na serikali na waungaji mkono ili shughuli hizo zifanyike kwa faida ya watoto wote wanaogonjwa na watakaofaidika na upasuaji huo wa moyo. Swali la uwizi wa pesa za serikali elfu mia nne za dola za Kimarikani kunako wizara ya EPST, ofisi ya kazi ya waziri Toni Mwaba inaomba sheria ichungue swali hilo ajili ukweli ujulikane. Ndivyo alijulisha mshauri wa habari wa waziri Joel Kadendanga. Mwenye kusema ni ukali wa inspekta mkuu wa fedha IGF zidi ya waziri wa EPST. <tune> Utume moja wa umoja mataifa wa mataifa unaoongozwa na Simon Pierre na Nitelamio, makamu kiongozi wa ofisi ya usaidizi wa uchaguzi ya tume la maswali ya kisiasa na mkazo wa amani, ulizungumza siku ya pili mjini Kinshasa na kamisheni ya taifa ya uchaguzi uruseni chini ya uongozi wa Denis Kadima Kazadi. Pamoja pande hizo mbili zilichungua lazima kazi za kutimiza na matatizo ya mwenendo wa uchaguzi ujao katika jamhuri ya kidemokrasi ya Kongo. Ujumbe huo ulikutana pia na watendaji wa kisiasa na washirika washirikal Kumbukeni kwamba mwezi wa pili uliopita, katibu mkuu makamu wa umoja wa mataifa anayehusika na, na operesheni za kuimarisha amani Jean Pierre Lacroix alizungumza na kiongozi wa seni na wa baraza bunge la taifa kuhusu matayarisho ya uchaguzi ujayo. Wakati huo alijulisha kwamba umoja wa mataifa upo tayari kujibu kwa ombi ya jamhuri ya kidemokrasi ya kongo kuhusu mpango wa uchaguzi. Mmoja wa uzembe unaozuia ukubwa wa wanawake katika jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo ni ukosefu wa mapatano kati yao, ndivyo alijulisha Bi Marie Jose Ikofu, mgombea mwanamke peke yake wa uchaguzi wa rais uliopita. Huyo alisema yale wakati wa mazungumzo na kiongozi wa MONISCO na zaidi ya wanawake makumi tano wakuu katika sekta mbalimbali mradi mbali ulioandaliwa na Bibi Bintu Keita katika mpango wa kusindikiza wanawake wa kongomani katika mwenendo wa uchaguzi ujayo. Wakaji wa mikoa ya kando ya mji wa Bandundu wana matatizo mengi kwa kupata maji safi, sababu kiwanda Regideso akiwatolee maji. Wakati huu ni mfano wa wakaaji wa mikoa Trois Rivieres katika mtaa wa Basoko. Wakati wa sherehe ya maji ulimwenguni tarehe makumi mawili na mbili Mach, wakaaji wa moja wa mikoa hiyo walisema wanatumia na kunywa maji ya visima yanayosababisha magonjwa ya kuendesha. Wanaomba shirika la Regideso liwatilie visima. Kiongozi wake huko Mutombo Aludamayo Joseph anasema kuna shida Pesa. Taarifa: Irene Boma kutoka Bandundu inasoma na mwanzito wa buni ya Ezekiel Muzalia. ikiwa wakaaji wengi wa mji mkuu wa Bandundu wanapata maji safi toka shirika rejidezo, jambo lile si hakika kwa wakaaji wa katasi moja, kando na mji huu. Wakaaji wa huko wanateseka kwa kupata maji safi, jambo ambalo linawasukuma kutumia maji ya visima ambayo hayako safi. Moja kati ya wakaaji wale anajulisha ya kwamba wanaamka pande za usiku kwa ajili ya kutafuta maji safi, wakitumizia maji ya visima ambayo inaweza kusababisha magonjwa mengi. Mkaaji huyo anaomba regi dezo kununua mirija kwa ajili ya kuwaletea maji safi. Kwa mjibu wake, kiongozi wa shirika regi dezo engenia Mutombo aluda hali hiyo inatokana na ukosefu wa fedha. Kwa masemi yake, kuona namna mji mkuu wa Bandundu unaendelea na kuongezeka, mpango wa kugawa maji unakuwa vigumu gumu kwa sababu ya ukosefu wa fedha. Kwake enjenia Mutombo, shida la kugawa maji litatatuliwa ikiwa raia wanasaidia shirika Regie des Eaux kwa kulipa deni zao za maji. Na katika jimbo la Kivu kaskazini eneo zote za hatari za mlipuko wa milima ya moto zimetambulishwa na shirika la OVG. Shirika hilo lina uwezo sasa wa kuwashauria watu wanaonia ya kuondesha makazi na kujenga pagoba na Nyiragongo. Habari kuhusu maeneo ya hatari wa mkutano mkuu wa kimataifa uliokomeshwa siku ya kwanza iliyopita mjini Goma. Sikilizeni mafasirio ya kiongozi wa shirika la OVG Adalbert Mwindo, mbele ya makofoni na sifa maguru. Wataalamu walipofika hapa walitazama, uh, hiyo makartografia ambayo tulipresente, ambayo inaonyesha eh, ma, manjia ya matope ya moto ama mafisire alafu, wanapofika kwenye eh, town wanaangalia kama hiyo kartografia haikoreflete par l'occupation ya sol de Goma, mtu hawezi kugundua kama kweli population iko sansibilize kuhusu makarte ambayo inaonekana hapa kwenye observatoire, na hiyo ilitupatia ile fursa ya kuweza kualika wakazi wote wa Goma waje kwenye observatoire, ama watu kosilte waweze kutazama kujua fasi gani kuna uh, hiyo njia za zaza za, za, za, za matope ya moto ili waweze ku Kiongozi wa shirika hilo la OVG alidulisha kwamba habari kuhusu maeneo za hatari zinaendelea kuchunguzwa siku kwa siku. Kwa kumaliza maandamano ya maonesho Expo 2020 Dubai iliyohusu watendaji wa kazi makubwa makubwa kutoka ulimwengu kuvumbua nini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo inaweza watolea katika sekta zote, ndivyo alidulisha siku ya pili waziri wa viwanda vikubwa vya matengenezo Julien Paluku wakati wa mabadilisho kati ya ujumbe wa serikali na wafanya biashara wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Huyo wanawaza sura ya nchi inaoneshwa vibaya na watu wengi wenye utashi mbaya, kwa kuwakata matumaini watendaji wa makazi makubwa wasijeendesha makazi hizo za biashara katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Mwisho wa kipindi hiki cha habari, munaweza endelea kusikiliza matangazo yetu kupitia vituo vyote vya habari vya kijamii vya redio Kapi.