Kiongozi wa MONUSCO alikutana jana mjini Kinshasa na wanawake wakuu na kuzungumzia maswali mengi kadhaa. Bintu Keita alisema wanapashaonesha thamani za ushujaa, za mapatano, za heshima kwa wengine, za uundahi na kadhalika, katika sekta zote, hususa ya kisiasa. Ombi ya kuondosha waziri wa uchumi Jean-Marie Kalumba tayari iliandaliwa na kundi moja la wanabunge wa mkusanyiko inyo sakre. Wanamshutumu makosa mengi hususan kupanda sana kwa bei ya vifaa vya lazima ya kwanza na katika jimbo la Kivu wa Kaskazini, wapiganaji mnane wa uwasi wa M23 waliuawa pamoja na askari wane wa FARDC na silaha chache zilichukuliwa. Hayo ni matokeo ya operesheni za FARDC siku ya sita iliyopita kwa kupinga uwasi huo katika usultani wa Jomba mtaani Ruchuru. Wanawake wakuu wanapasha waonesha thamani za usuja, za mapatano, za heshima kwa wengine, za uundaji na kadhalika katika sekta zote hususan ya kisiasa, ndiyo ya lazima katika mabadilisho. Hii siku ya pili mjini Kinshasa kati ya kiongozi wa MONUSCO na wanawake wakuu upande mwingine kuhusu mwezi wa mwanamke. Taula jinsia la shauri ya ujana ya Beni katika jimbo la Kivu ya Kaskazini lilihimiza wasichana na wanawake kuhusu ukubwa wao kupitia mashirika yao niaji ya kutimiza mpango kujitegemea kwa mwanamke. Hata hivyo mwanamke wa eneo kubwa la Kivu ya Kaskazini anapasha onesha kuwepo kwake katika mashirika ya usalama ya nchi. Hayo ni maoni ya jana mjini Butembo ya kiongozi wa shirika difegu. Rose Tombeane amependekeza wanawake wawe na jukumu katika mashirika yale ajili wa shiriki katika juhudi za kurudisha amani katika eneo hilo. Ombi ya kuondosha waziri wa uchumi Jean-Marie Kalumba tayari iliandaliwa na kundi moja la wanabunge wa mkusanyiko Union Sacre. Mmoja wao Elezer Tambwe alisema waziri anashutumiwa makosa kadhalika, hususan kupanda kwa bei ya vifaa vya lazima ya kwanza. Upande mwingine, mwandikaji wa mkusanyiko AFDC a mbunge Solange Nyenyezi anahisi kuna uchochezi wa watu wasiojulikana katika swali hilo, sababu wenzake walienda mbali sana. Tumusikilize. aiko mubaya, me sasa kutafuta kumufukuza, ninaogopa sana, tusikuwe nyuma ya bale baoperateur économique étranger benye banapenda tu machakula yote, tukuwe na inunua bei sana. Na japo ministre wa économie anapenda kupratike politique bana banaita ya juste prix, ule mwenye na uzisha apate benefisi yake ki ya kiloko. Hapa ile mabei mingi, mingi, kali e, mkate hauonekane nafasi nyingi mjini Kinshasa sababu ni uhaba wa unga wa mkate. Wachuruzi na wakuu wa maduka wanajulisha kwamba wanatolewa unga usiotosha. Wakati huu taarifa, Babel Pongo Masimango inasoma na mshiriki wetu wa Bukavu, Jean Baptiste Ntunga. Kila usubuhi Papa Bienvenu anakwenda kutafuta mkate wake na ya wengine, ila anafika hata mbali kwa kuipata, mkate haipatikani kwa urahisi. Wachuruzi wamehakikisha jambo hili hapo kwenye Victoire wakiwa na beseni zisizo na kitu mmoja wao amesema kwamba kwenye depo ananunua kila mara kwa franka za Kongo elfu mia tatu kwa bake makumi tano usubuhi huu walimupa bake moja kwa franka elfu sita na hajui afanye nini hajui jinsi atawalea watoto wake kwenye depo ya mikate bwana Alain Geran amefasiria kwamba hawapati tena kiasi cha kutosha kama kawaida, pahali pa mia tatu wala mia mbili ya bake, usubuhi na magharibi wanapata mia moja makumi tano wala mia moja peke yake, ndivyo wanatoa bake moja kwa kila mteja. Aris Batutela Geran wa boulangerie moja hapo Binzaozon anaomba kwa viongozi wa washughulike na jambo hilo kwa haraka. Mkate ni mojawapo chakula kinachotumiwa na wakaaji wa Kinshasa. Jimbo la Kivu ya Kaskazini. wapiganaji mnane wa uasi wa M23 waliuawa pamoja na askari wane wa FARDC na silaha chache zilichukuliwa. Hayo ni matokeo ya operesheni za FARDC siku ya sita iliyopita kwa kupinga uasi huo katika usultani wa Jomba mtani Rutshuru sifa maguru. Ngome kubwa ya M23 inayopatikana kwenye mlima Sabinyo ndani ya groupement ya Jomba imebomolewa na jeshi tangu siku ya sita. Ni katika operesheni inayolenga kuwanyamanzisha waasi wale wa M23 ambao wanajaribu kujiandaa kwa kushambulia tena kwa askari na waasi na wengine kuumia. Kanali Njike anajulisha kama ngome hizo za M23 zinapatikana kwa sasa mikononi mwa jeshi la serikali. Mlima Sabinyo, Visoke na Mikeno na position zingine mbalimbali zimechukuliwa. Jeshi lasema kuzidisha askari wake huko kwa kuwahakikishia wakaaji hizo operation ni majeshi wa kutosha na wanavifaa ambao vitawapatia nguvu ya kufanya kazi muda mrefu sana, odakie hiyo sehemu kwa ajili ya kulinda nchi na kulinda raia. Waasi walikimbia mahali pasipojulikana. Wakaji wanasema kutumainia idadi kubwa ya askari jeshi katika eneo hilo kwa kurudisha usalama pale Ruchuru. Goma, Sifa Magoro, Radio Okapi, jimboni turi. Karibu wahami makumi manne waliojeruhiwa wakati wa shambulio ya kodekuu tarehe ja Februari iliyopita katika kampi ya Savo mnamo eneo la Bule wanasema wanaachiliwa, kwa mjibu wa kamati ya wahami. Nafasi hiyo mayatima miongoni mwa wazazi waliwawa wakati wa shambulio hiyo, na wanaishi katika hali mbaya sana. Arki skofu wa Lubumbashi anaomba mapatano kati ya wakuu wa eneo kubwa la Katanga. Kwa mjibu wa Skofu Fulgence Muteba, swali hilo litazungumziwa wakati wa mkutano mkuu kwa umoja wa watoto wa Katanga unaotayarishwa mwezi wa tano ujayo na kusukuma viongozi wetu wa Katanga wote wenye mielekeo yote tukae pamoja, ili kuthubutu kuangalia upande mmoja, kuambiana ukweli bila kuzingatia maovu ya siku za nyuma, bali kusameheana kwa kuibua vikwazo vya kushinda, kuongoza washiriki kujibu maswali yafuatayo kwa dhati na kupata majibu yao kwa uwazi kabisa. Yani, ni nini sababu za migawanyiko yetu? Je, yeah. Tufanye nini kwa kupatanisha watoto wana na binti za Katanga? Je, tunapaswa kufanya nini ili kujenga umoja katika utofauti? Kusudi la tatu ni kuwasaidia wasichana na wana wa Katanga kufanya ishara za upatanisho wa kweli na kujitolea kufanya kazi pamoja, huku wakiendelea kuwa wamoja katika utofauti, ili kutetea maslahi ya kisiasa, ya kijamii na kiuchumi na mengine ya wale wanaoishi Katanga. Ingia mama Kanda Werason inayoitwa Protege Baz inakatazwa na kamisheni ya kusawazisha kuoneshwa mbele ya watu na kutangazwa. Azimio hiyo inapatikana katika kibarua cha kamisheni hiyo kilichosainiwa na kiongozi wake Didi Kelokelo Kelo. Huyo anasema ombi yake ya kuondosha masemi mabaya katika klip hiyo haya kuheshimiwa. Didi Kelokelo, tulipata ombi toka kwa mratibu wa gundi Wenge Musika Mezo meri yake Werason kuhusu utowaji wa nyimbo mbili, moja ni Protege Baz. Kisha uchunguzi wa wimbo hii, tulimjulisha mratibu wa kundi la Wenge Msika Msomar kuwa tume haitakubali kubali wimbo hii kutangazwa kutokana na makosa yaliyomo. Tulipatana hivyo na asubuhi kucha akapita kwenye ofisi yangu na pamoja tukalaani neno fulani zilizomo. Tulionyesha kuwa nyimbo hii haiwezi tolewa kwa watu, hasa kwa vijana. Huu ni uharibifu wa vijana. Nadhani tulielewana, lakini baada ya siku mbili nyimbo hii yatangazwa kwenye redio. Kuona hawakuheshimu kusudio letu, nasi hatutakubali nyimbo hii tena, hata kama kunabadilishwa vitu fulani, maneno haya yatabaki kwa watu, itakuwa vigumu hmm. Kiongozi wa kundi Wenge Muzika Mesomer, mwanamuziki muziki Ngiama Makanda Werason, upande wake anasema hakuna masemi mabaya katika nyimbo hiyo. Maana ya protege baz ni komba mtu alinde yote ya lazima kwake, sawa kazi, makao na jamaa. Anawanza anawaza kamisheni hiyo inaharibu utamaduni wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Ni taarifa iliyoandaliwa na Blaise Shindani Kambala. Mwisho wa kipindi hiki cha habari bali munaweza endelea kusikiliza matangazo yetu kupitia vituo vyote vya habari vya kijamii vya Radio Kapi.