Radio Kapi. Oh, asante tena kwa kwa kuwa nasi. Wengi wanabunge wa tatu wa jimbo walifariki na mtu mmoja mwingine alijeruhiwa hii siku ya ine wakati wa ajali kunako kilalo Maindombe katika barabara namba moja ya taifa. Habari hiyo imehakikishwa na mwalimu mkuu Jean-Claude Bwanganga, waziri jiboni Kwilu wa mambo ya ndani na usalama hapa mjini Kinshasa. Kijana mwanaume mmoja alifariki na watu mnane walijeruhiwa vikali, nyumba tano ziliharibika na magari mawili, ni wakati wa ajali siku ya tatu usiku katika jumba la kuweka mafuta ya gari mnamo kata de Bonom, mtaani Matete. Watu waliuawa tena mjini Bukavu katika jimbo la Kivu ya Kusini, wengine walijeruhiwa vikali, pamoja na uharibifu mkali, kutokana na mvua kali ya siku ya tatu. Watu na magari walipelekwa na maji hadi bahari Kivu. Ujambo mpenda msikilizaji popote ulipo, ifuatayo ndiyo taarifa kamili ya habari. Wanabunge watatu wa jimbo walifariki na mtu mwingine alijeriwa hii siku ya ine wakati wa ajali kunako kilalo Maendombe katika barabara namba moja ya taifa. Habari hiyo imehakikishwa na mwalimu mkuu Jean Claude Bwanganga, waziri jimboni kwili wa mambo ya ndani na usalama. Huenda walikuwa watu kumi na moja katika gari hiyo aina jip, miongoni mwao wana bunge wane. Upande mwingine hapa mjini Kinshasa, kijana mwanaume mmoja alifariki na watu mnane walijeruhiwa vikali, nyumba tano ziliharibika na magari mawili ni wakati wa ajali siku ya tatu usiku, katika jumba la kuweka mafuta ya gari mnamo kata de Bono, mtaani Matete. Upande mwingine hospitali kuu ya Lwena Pabukama katika jimbo la Olomami ilikaribisha zaidi ya watu makumi mawili waliojeruhiwa wakati wa ajali ya gari la moshi Pakitenda karibu ya Lubudi jimboni Lwalaba. Kiongozi wa mtaa wa Bukama alisema hospitali hiyo ilitolewa na serikali ya Olomami madawa mengi kwa matunzo ya wahanga wa ajali hiyo, lakini wanaokosa chakula kwa sasa, alijulisha kiongozi wa mtaa wa Bukama njiani Mwasimu na Jangandu. Jimbo limetuletea kiwango cha madawa kulingana na mahitaji zetu. Shida kubwa ni ugharamio kwa vyakula kwa waliokumbwa na majeruhi ya ajali. Miongoni mwao kuna wanamemba wa jamaa walio katika Grand Kasai kuna watoto wa chini ya miaka kumi ambao baba zao wamefariki katika ajali hiyo na hawana wa kuwapa chakula, na wilaya ikiwa haina uwezo, tunaweza omba kwa serikali ya nchi iunge mkono serikali ya jimbo ili tupate jinsi ya kugharamia wagonjwa kwenye hospitali ya Jecamine Luena, zaidi watoto ambao wazazi wao walifariki. Kuna wenye watapona na kurudishwa katika jamaa zao. Waziri wa afya akiisha kuondoka, walituletea tena wagonjwa wengine wajeruhiwa vikali. Katika jimbo la Kivu ya Kusini, watu waliuawa tena mjini Bukavu, wengine walijeruhiwa pamoja na uharibifu mkali kutokana na mvua ya siku ya tatu. Watu na magari walipelekwa na maji hadi bahari Kivu hali inayotokana na ukosefu wa mpango wa kika wa majengo mjini Bukavu. Emmanuel Elameji wa kabidi Jean Kasami. Maafa makubwa makubwa yaliripotiwa katika mtaa wa Kadutu. Aveni industriel ilikumbwa na matatizo wakati mto kauwa ulifurika maji ya mvua. Magari ya aina container na zingine za aina land cruiser, bajaji, pigipigi na jipe za aina mbalimbali ziliporomoka hadi ndani ya ziwa Kivu. Gala za wachuuzi wa unga upande wa Place de l'Independence zilifunikwa na maji nafasi. Place de l'Independence yenyewe ilifunikwa na potopoto pamoja na uchafu mwingine wa kila namna. Uwanja wa michezo wa Kadutu ulipoteza kuta moja ambayo iliporomoka wakati wa mvua. Washuhuda walisema maiti ya watu wawili yalikutwa ndani ya mfereji. Hii ajali inaamsha mjadala kuhusu ujenzi mpya wa mji wa Bukavu. Bukavu, Jean Kasami, Radio Kapi. Na hali ni afujo tangu siku ya kwanza kati ya wakaaji wa kijiji cha Mental Mtani Mushi na wa eneo la Nyuki katika mtaa wa Kutu jimboni Maindombe. Ni kutokana na mauaji ya mkaaji mmoja wa eneo la Kental na watu wanaozaniwa kuwa Wanyuki. Shirika la raya la Nyuki linajulisha matokeo ya kuunguzwa kwa makao na shamba nyingi, kuwawa kwa wanyama wengi wa ufugaji. Kiongozi wa shirika hilo la raia Ize Bolemo anasema wakazi wa Nyoki wanaotumika pa Kental walirudi haraka makwao wakikimbia vitendo vya ujauri. Taarifa ya Iren Boma kutoka Banundu inasoma na mwenzetu wa Uvira, Fiston Ngoma. Yote ilianza na kifo cha mvuvi mmoja wa asili kutoka kijiji cha Kentale katika muji wa Nyoki. Maiti ya mtu huyu ulipatikana na familia yake kwenye shamba karibu na kijiji cha Kentale lakini shamba yenyewe ni mali ya wakazi wa Nyoki ambao kwenda huko kufanya kazi. Watu wa Kentale wanahusisha kifo hiki na wakazi wa Nyoki, na wakasimama ili kulipiza kisasi cha ndugu yao. Hiki ndicho kinachosababisha mvutano huu mkubwa kati ya watu hao wawili, kama ilivyoelezwa na president wa shirika la kiraia Ize Bolemo anatoa wito kwa watu hawa wawili jirani kwa utulivu na uvumilivu, na anawaalika watawala wa jimbo la Mai Ndombe pamoja na wale wa maeneo haya mawili kuchukua hatua za haraka ili kumaliza mvutano huu. Zaidi ya vitendo vya ubakaji elfu makumi mawili na ine vilihesabiwa katika jimbo la Maniema tangu mwaka wa 2019 hadi mwaka wa 2021 idadi hizo zilitangazwa siku ya tatu mjini Kindu na ofisi ya ajensia ya jamaa na mtoto wakati wa mkutano wa madai kwa kupata ahadi kwa kupinga vitendo hivyo. Baada ya kuanzishwa rasmi kwa kikao cha ubunge, baraza ya Bunge la Taifa ilitangaza mpango wa mbele wa kalendari ya maswali yatakayochunguzwa makumi mawili na mbili ya mupya pamoja na masalio ya miradi ya sheria makumi matano ya kwanza ikiwa yenye kuelekea sheria ya uchaguzi ujao wa urais, wa ubunge wa miji wa mitaa na katika maeneo ya chini. Taarifa ya Michel Kifinda Ngoi inasomwa na Jean Baptiste Ntonga. Zaidi ya sheria ya upigaji kura inayoitwa Lokondo na iliyowekwa na G13, maneno ya haja ya mkaguo wa katiba, maneno ya haja dhidi ya ukabila na mradi wa sheria ya mpangilio wa kijeshi, hivyo vimo miongoni mwa nukta makumi ine na tano zilizobaki kuchambuliwa. Kuna pia ombi kuhusu sheria dhidi ya ujangili, referendum na kupata habari, ombi iliyochaguliwa kwanza na Senati mbele ya watu wenye kufanya sheria. Mradi wa sheria kuhusu kupiganisha upokonyaji wa fedha, ukingo dhidi ya udhulumu wa watu ni katika nukta makumi mbili na mbili zilizopangiliwa katika barua zilizotumwa kwenye Senati. Kuna sheria kuhusu ofisi nchini ajili ya kupiganisha rushwa na kuhusu ukingo wa haki za Wambuti. Kuna pia uchunguzi wa bunge na bajeti na mapendekezo za wanabunge. Bunge la nchi litachunguza pia ripoti za shughuli za idhara zinazounga mkono demokrasia kama SENI, SESAK na CNDH. Mwenzetu wa Bukavu, Jamatis Tonga, katika taarifa iliyoandaliwa na Michel Kifindangoi. Mwisho wa kipindi hiki cha habari bali munaweza endelea kusikiliza matangazo yetu kupitia vituo vyote vya habari vya kijamii vya redio Kapi.