Mkusanyiko le Kongo ne pas vendre unafurahishwa na mkataba wa mapatano uliosainiwa Jumajana kati ya serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na kundi la aventura la mfanya biashara Dan Gertler. Mkataba huo unalengwa kukomesha ugomvi unaopambanisha pande hizo mbili mbele ya vituo vya sheria. Jimboni Ituri watu mnane walio shikwa na wanamgambo wa IDF tangu siku nyingi katika pori ya usulutani wa Walese Vonkutu. Wapo tangu ntangu siku ya siteliopita. Ni kutokana na msako ulioandaliwa huko na askari wa fardese. Na jimboni Maindombe hali mbaya ya vyumba vya shule mubanzila mtani kwa mutu ina inaharibu vibaya kalendari na mpango wa masomo wa mwaka huu, ndivyo alisema kiongozi wa shule hilo la kiserikali. Hapa mjini Kinshasa. Kwanza habari hii ya ajali katika jito Kongo, jana siku ya Mungu, konao kilalongafura mtaani Maluku, watu makumi mawili walifariki kutokana na ajali ya moto ya mashua ndogo baleniere. Hayo ni matokeo ya muda, alisema waziri wa serikali ya jimbo la Kinshasa anayehusika na mahusiano na upashaji wa habari, akiapia msemaji wa serikali hiyo. Huyu alijulisha kwamba watu wengine 11 walijeruiwa vikali na idadi ya waliopotea bado haiyajulikana. Asante kwa kuwa nasi wengi. Ifuatayo ndiyo taarifa kamili ya habari. Mkusanyiko Le Kongo Ne Pa Vendre unafurahishwa na mkataba wa mapatano uliosainiwa sainiw jumajana kati ya serikali ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo na kundi la Ventura la mfanyabiashara Dan Getler. Mkataba huo unalengwa ya kukomesha ugomvi unaopambanisha pande hizo mbili mbele ya vituo vya sheria. Mkusanyiko Le Kongo Ne Pa Vendre unawaza ni mwenendo njema katika uporaji wa mali ya jamhuri ki ya kidemokrasia ya Kongo sikan mahusiano na upashaji wa habari wa mkusanyiko huo anaomba serikali itangaze mkataba huo. Tumsikilize, yupo mbele ya mikrofoni ya Paul Matendo. Leo ni hatua kwa sababu serikali ilitangaza wiki jana kwamba itarejesha faida iliyopatikana kwa njia mbaya na sehemu kubwa ya mrabaha iliyopokelewa na Bwana Dangetler, na bado saa arobaini na nane zilizopita serikali ilitia saini makubaliano na mwisho wake wa kupona ni hatua ya kuelekea mwisho wa uporaji wa rasilimali za Kongo, lakini kuna maswali mengi ambayo hajajibiwa ambayo hayaturuhusu kudhamini kile kinachofanywa na serikali, kwa sababu maswali mengi bado hayajajibiwa. Haswa inahusu nini katika makubaliano haya ambayo ilitiliwa saini kati ya serikali ya Kongo na kundi la Dani, na ndiyo maana tunaiomba serikali ichapishwe mkataba huu. Publier Le contrat. Kwa kifupi mkutano wa 12 wa diplomasia ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo utakomeshwa hii siku ya kwanza hapa mjini Kinshasa. Ni mkutano ulioanzishwa rasmi siku ya sita iliyopita, akiwepo rais wa Jamhuri Felix Tshisekedi. Ni katika lengo ya kufikiri kuhusu diplomasia maendeleo ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na diplomasia ya amani. Jimboni Ituri, watu mnane walioshikwa na wanamgambo wa ADF tangu siku nyingi katika pori ya usultani wa Walese Vonkutu, kusini ya mtaa wa Irumu, wapouru tangu siku ya sita iliyopita. Ni kutokana na msako ulioandaliwa na askari wa FARDES ndio waliondoka katika mikono ya waasi wale, zasema duru za mahali. Msemaji wa FARDES anahakikisha kwamba walirudishwa katika jamaa zao wakiwa na hali mzuri. Maelezo mingi kutoka Bunia, nawe Jean-Claude Lokidile miongoni mwa wateka hao ni wanawake wawili na mtoto mmoja. Wote walishangazwa na ujio wa wasi hawa wakati wa uvamizi katika vijiji vyao. Baadhi walitekwa nyara usiku wa Februari 19 hadi makumi mbili katika kijiji cha luna foner, wengine Februari makumi na moja walipelekwa msituni ambapo walitembelea vijiji kadhaa vikiwemo Mutabei na Bianei. Wanasema hawatambui mahali mengine ambapo watekaji wao walikuwa wakiwatembeza kila siku wakati wa utumwa wao. Mtu huyo mengine kataka piga masasi mara mara, mwingine kamukokota anamurudisha nyuma, nasema mtu alisapika magoti basi wanamitia kamba na kumigulu. Baada ya siku kadhaa za mateso, maisha yao yaliokolewa kutokana na ujio askari wa FDC toka Bunia. Mimi naitwa Jean Claude Lokidile, Radio Okapi. Jimboni Maindombe, hali mbaya ya vyumba vya shule Mubanzila katika kijiji Etumba na Ngwaka mtaani kwa Mutu imeharibu vibaya kalendari na mpango wa masomo wa mwaka huu. Ndivyo alihakikisha kiongozi wa shule hilo la kiserikali Jacques Kawata. Amejulisha kwamba hali mbaya ya vyumba vya masomo hairuhusu wanafunzi kufuata mafunzo hasa wakati wa mvua. Huyo anaomba usaidizi wa ujenzi wa shule hiyo kutoka serikali ya jimbo na ya taifa. Taifa Irene Mboma, kutoka Bandundu inasomwa na mshiriki wetu wa Kalemie Francois Xavier Mbe. Kwa pala nyasi linalojulikana kama ndele, na jengo lililojengwa kwa matofali ya udongo kwa miaka kadhaa, taasisi ya Mubanzila kwa sasa iko katika hali mbaya sana ya kuzorota. Siku ya mvua wanafunzi hukaa nyumbani ili kuepuka usumbufu wowote. Masomo yote na shughuli nyingine ya shule iliyopangwa inaharirishwa. Kwake yeye shaki Kawata, wakuu wa masomo wa shule hiyo ya umma, hali hii ya mambo ina hatari kwenye kalenda ya shule hata akinena: mazingira duni ya shule yanavuruga kabisa kalenda ya shule, ikiachilia mbali mpango wa kitaifa wa elimu. Kwa mfano, kuna tishio la mvua, tunalazimika kuwaachilia watoto na mitihani unafeli. Ndio maana kila mara tunalia kwa wenye mamlaka kutusaidia, ili shule hii na hata shule nyingine ya mkoa ijengwe ili tuweze kuheshimu kalenda ya shule na kukamilisha mpango wa taifa kikamilifu. Mbali na hali hiyo, wanafunzi wa taasisi wa Mubanzila wanakaa kwenye viti vya asili vilivyotengenezwa kwa vigogo vya miti, na vifaa kadhaa vya kufundishia Havipo katika shule hii. Na jimboni Kasai Oriental, zaidi ya wanafunzi wa zamani elfu tano wa universiti ya kiserikali ya, ya Mbujimai wanadai vyeti vya mwisho wa masomo. Ni waliomaliza masomo tangu mwaka wa elfu mbili kumi na tatu hadi mwaka huu. Ijapokuwa walilipa fedha kwa kupata vyeti vyao, hakuna aliyetolewa cheti cha mwisho wa masomo. Kiongozi wa zamani wa universiti hiyo ya kiserikali ya, ya Mbujimai alijulisha kwamba wamoja waliandika vibaya katika fomu na wengine aona vikaratasi vyote vya masomo. Naye kiongozi wa sasa amelazimisha malipo mengine ya dola za Kimarekani makumi matatu. Taarifa Ester Ndalafina kutoka Mbujimai, inasomwa na mshiriki wetu wa Kalemi Francois Savimbe. Katika barua yao ya malalamiko iliyowasilishwa Ijumaa hii kwa mkuu wa chuo kikuu rasmi cha Mbujimai na nakala kwa taarifa kwa waziri wa elimu ya juu wa vyuo vikuu, wanafunzi hao wa zamani wanaibua uharibifu uliosababishwa na UOM kwa watendaji hawa wa Kongo uliozinduliwa tangu miaka michache kwenye soko la ajira. Ni tangu mwaka wa 2016 wameagiza diploma hii hadi sasa, wanadai serikali ichukue majukumu yake, ili kutafuta kazi, kwa sababu mtu anahitaji diploma. Baada ya kujadiliwa mwaka wa 2013 hadi mwaka wa 2018 na ni sasa mwaka wa 2022 kama ilivyoabanishwa, mkuu wa zamani wa UOM alex mpoi anaomba kamati mpya ya usimamizi kusimamia ipasavyo madeni na mali ya chuo kikuu raita mpya profesa abe epoliner chibaka chikongo anawataka wapokeaji kuchukua sehemu ya gharama ya uidhinishaji wa diploma yao hata akisema dola tano kwa kununua fomu na dola 25 kwa kodi mbalimbali mbali. Ya, uidhinishaji. Kwa kumaliza jimboni Kwilu ni kugumu sana kufika katika mtaa wa Bulungu sababu ya uharibifu mkali wa barabara zote za kando yake. Kiongozi wa mtaa huo Bernarde Mwankimi anasema hali hiyo na vinyume vibaya dhidi ya maisha ya wakaaji, inazuia kusafirisha mazao ya mlimo hadi miji mikubwa, na ukosefu wa vifaa vya lazima ya kwanza katika mtaa huo. Hata usafirishaji wa wagonjwa una matatizo mengi, amejulisha Bernarde Mwankimi. Huyu anaomba serikali yaanzishe haraka ya mradi wake wa maendeleo mita mia moja makumi manne na tano ajili barabara za mtaa wa Bulungu zikarabatiwe. Mwisho wa kipindi kicha. Habari munawazendelea kusikiliza matangazo yetu kupitia vitu vyote vya habari vya kijamii vya redio Kapi.